Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
Có con nhỏ em nó được ba mua cho cái NDsi ở bên nn , mà nó còn nhỏ nên chả biết gì gặp mình không phải là dân chơi game :( nên lên đây nhờ mọi người giúp :(
Cho mình hỏi là : ở nhà còn sẳn một cái thẻ nhớ sony như vầy không biết có sử dụng cho máy được không ? Nếu được thì mọi người giúp mình chút nha :em41:

Có con nhỏ em nó được ba mua cho cái NDsi ở bên nn , mà nó còn nhỏ nên chả biết gì gặp mình không phải là dân chơi game :( nên lên đây nhờ mọi người giúp :(
Cho mình hỏi là : ở nhà còn sẳn một cái thẻ nhớ sony như vầy không biết có sử dụng cho máy được không ? Nếu được thì mọi người giúp mình chút nha :em41:

Hi!
Cái thẻ này chỉ sử dụng cho khe SD card & chỉ để chụp hình & nghe nhạc (định dạng ACC) mà thôi, còn muốn chơi game thì fai mua cái thẻ Game card & thẻ nhớ Micro SD.

nickcarter9

Banned
cái thẻ bạn đang để hình là SD card dùng để chơi xem phim nghe nhạc và lưu trữ dữ liệu của máy
còn bạn muốn chơi game thì mua các loại Flash Card : R4 hoặc Acerark 2i để chơi game trên DSI nhé nhớ là phải mua kèm cả thẻ mini sd để tải ROM game vào và chiến với Flash card

Hiện tại là em đang có cái máy ds lite chơi khá tốt với thẻ R4 Gold.

Em cũng chỉ mới cầm ds lên chơi đc vài tháng, chưa hiểu biết gì nhiều (trước giờ chỉ chơi giả lập trên PC :em25:) Cheat trên giả lập thì khá dễ dàng :yahoo[1]:
Nhưng còn máy ds thì làm như thế nào? Mong các tiền bối đi trước hướng dẫn tận tình!!

Sau khi vào phần chọn game, bấm select thì sẽ như thế này

Và khi sang mục cheat trên phải thì như thế này, đúng ko ạ :-"

...Đến đây thì em bó tay, nhờ các tiền bối hướng dẫn em cách nhập cheat vào phần trống đó đi ạ :em26:

Trên PC bạn cheat bằng cái gì, nếu dùng Action Replay code thì bạn có thể tự add các cheat này vào theo hướng dẫn ở đây http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=5483

Không biết cái fc của bạn nó dùng file cheat nào và firmware của nó cấu trúc ra sao, bạn có thể vào trang này để tải các file cheat có sẵn về bỏ vào http://cheats.gbatemp.net/

Chụp hình cái fc quan trọng nhất là cái tên trang web của nó phải rõ ràng thì mới xác định được nó là con gì

Trên PC bạn cheat bằng cái gì, nếu dùng Action Replay code thì bạn có thể tự add các cheat này vào theo hướng dẫn ở đây http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=5483

Không biết cái fc của bạn nó dùng file cheat nào và firmware của nó cấu trúc ra sao, bạn có thể vào trang này để tải các file cheat có sẵn về bỏ vào http://cheats.gbatemp.net/

Chụp hình cái fc quan trọng nhất là cái tên trang web của nó phải rõ ràng thì mới xác định được nó là con gì
Ok, mình biết rồi. Thanks bạn nha! :em26:

Vừa cầm con DS của thằng cháu chơi mấy hôm ,sau khi update fw R4 1.18 ( làm đúng hướng dẫn trên mạng ) , bật máy lên thì nó chỉ hiện ra dòng nhu thế này "Couldn't find_DS_MENU.DAT"
đây là cái thẻ R4 của mình :bleh[1]:

JustinSang

Nấm nhỏ
Sao ko xài Firware 1.50 đi

Link Download : Filetrip - Mediafire

p/s: Link đã có file CHEAT in game

---------- Post added at 10:56 AM ---------- Previous post was at 10:52 AM ----------

À cái lỗi Couldn't find_DS_MENU.DAT có nghĩa là nó bị thiếu file DS_MENU.DAT . Bây giờ bạn chỉ cần DELETE cái firware cũ đi . Rồi cài Firware Wood R4 1.50 là hết à . Đừng cài Firware cũ không có chơi được nhiều game đâu . :myemo0138:

mình đã xóa đi cài lại 1.50 mấy lần rồi mà máy vẫn hiện ra như thế ! ko hiểu còn thiếu bước j ko :sorry[1]: , đầu tiên là format cái thẻ nhớ , sau đó copy folder _rpg và _DS_MENU vào thẻ , thế thôi đúng ko hả bạn ? :rolleyes[1]:

đã copy hết tất cả rồi mà vẫn vậy , lên mạng thấy tụi nó bảo patch chinese -> english cũng làm rồi vẫn ko dc , trước thấy firm của máy là 1,14 thì chạy ngon , giờ mầy mò up firmware thì mới bị nên chắc ko phải vấn đề phần cứng :-s giờ chắc mang ra hàng quá:bye2[1]:

thôi rồi mấy bác ơi :unsure[1]:! mình hôm qua mang qua hotgame thì tụi nó bảo là nếu up firmware rồi thì máy mình chỉ có nước chơi đĩa xịn hoặc mua thẻ r4 mới cho firmware đấy thôi , thế là thế quái nào :xm0002: , sao search trên mạng làm j có cái vụ này nhể ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN