Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Band Hero là game cũng lâu rùi, dĩ nhiên ko cần patch game.

Lỗi trên ko phải do Acekard2i mà là của fw, acekard của bạn đang xài fw mấy vậy? là fw của acekard hay dùng akaio?

Key_blade

Thành viên lâu năm
mình xài Akio bản mới nhất :rolleyes[1]: vậy giờ phải làm gì để chơi được
Bạn boy hôm trước quăng tạ mình bên PVN vì hỏi cách up fw trên PSP đây :)).
Thử format full thẻ bằng Panasonic SD Fommater,trong mục format,để full setting hết.sau đó cóp fw lại và chiến thoai,mình từng gặp lỗi này ở pkm black rồi

Mario

Thành viên lâu năm
đôi khi fw mới khi chơi game cũ thì ko load dc cũng là chuyện thường gặp của Akaio :D nếu format panasonic vẫn ko dc thì đó chính là nguyên nhân

Cho mình hỏi là Firmwave của R4 này cày cho cái R4 khác được không vì mình có cái R4 có trang web ghi là R4J-SDHC.com mà không vào được, ai chỉ giúp mình với....

---------- Post added at 05:49 PM ---------- Previous post was at 05:48 PM ----------

À cho mình hỏi thêm 1 cái là nếu để thẻ nhớ trống vào máy thì nó có hiển thị thẻ nhớ không vì chiếc NDS I mình bỏ vào mà không hiển thị thẻ nhớ....

Mình còn có 1 cái FC R4i Upgrade Revolution For DS V1.4 (NDSi/NDSL/NDS) www.R4i-SDHC.com mình có chép vào thẻ nhớ phiên bản mới nhất nhưng nó lại báo lỗi ( thẻ nhớ mới ) ai có thể giúp mình với mình đã chép thử vài FW thấp hơn cũng không được.....

game thứ 2 bị đứng ở chỗ loading là love plus, những game khác cóp chơi vẫn bt
Điểm chung là cả 2 game ko chơi được đều dung lượng cao.

PS : đã tìm ra nguyên nhân là do cóp game patched mà quên ko tắt bypass AntiPiracy

[Tìm] FW cũ R4i-SDHC V1.4

Tình hình là mình có 1 cái card R4i Upgrade V1.4 nhưng khi lên web của nó thì đã úp lên v1.4.1 nên mình không thể cài được giờ mình cần tìm bản nào có thể chạy được nó mong các bạn nếu có Share cho mình...

---------- Post added at 09:24 AM ---------- Previous post was at 09:23 AM ----------

Web site : http://r4i-sdhc.com/downloade.asp

Mình chép vào rồi vào được menu thì nó không hiển thị tên game và kêu è è è .... bạn chỉ mình cách khắc phục với....

---------- Post added at 02:11 PM ---------- Previous post was at 02:08 PM ----------

đính chính thêm là có chơi được game nhưng chỉ có 1 trò dù cho chép nhiều game cỡ nào cũng có 1 trò đó ( máy mình NDsi)

---------- Post added at 02:57 PM ---------- Previous post was at 02:11 PM ----------

À nó báo là Wrong date or firmware expired! Please check NDS machine date configuration.. IF firmware expired please download latest firmware form www.r4i-sdhc.com

máy mình tự nhiên lại có 1 vấn đề, 1 số game mình cóp vào thẻ, chơi lần đầu tiên thì được, lần thứ 2 thì màn hình trắng đơ máy, xóa game đó đi cóp lại vẫn bị như vậy, 1 số game thì bị corrupt save file, cứ thoát ra cũng bị hỏng file save phải chơi lại, thế là sao ?

mọi người cho mình hỏi mình lỡ up fimware cho máy mình lên 1.44 rồi ,mà mình ra tiệm hỏi thì ngta nói chưa có flashcard cho 1.44 ,có bạn nào chỉ mình cách để chơi game trên flashcard dc k hay bây h mình chỉ chơi dc băng gốc thôi? mong mọi người giúp đỡ ,mình là người mới nên k hiểu biết nhiều ,xin cám ơn!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN