Các homebrew của Moonlight [Moonshell 2.10]

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Dùng MS để đọc file ảnh thì làm đc đó :P, nhưng cũng hok tiện cho lắm vì lúc nó load ảnh sẽ tạm dừng nhạc, load xog lại bật !

mấy bác ơi xài moonshell 2.10 ngon lắm nhưng khi xem phim, nghe nhạc ko nghe tiếng jì vậy(định dạng nhạc là mp3) dù đã chỉnh volum lên 150% òy

sonchuaquy

Nấm nhỏ
mấy bác ơi xài moonshell 2.10 ngon lắm nhưng khi xem phim, nghe nhạc ko nghe tiếng jì vậy(định dạng nhạc là mp3) dù đã chỉnh volum lên 150% òy
tớ nghĩ là do cái này
À cái này do bản mới bị lỗi trên 1 số hệ thẻ bạn thấy trong file giải nén có file tên moonshl2_AltLoader_DKPr27.nds thì copy vào đây là bản vá lỗi của nó đảm bảo nghe nhạc được 100%(À nghe nhạc bằng cái moonshl2_AltLoader_DKPr27.nds đó nha)

Bạn dơn skin về coppy vào thư mục moonshl2-->internal rùi vào chương trình moonsell lựa cái skin vừa coppy vào thư mục internal là được....

Sẵn chỉ tui reset moonshel ra để ra ngoài menu với (đang xài wood R4)

Giúp mình với!!!
Khi mình chạy file moonshl2.nds thì nó hiện lên thông báo này:

Rồi đứng máy luôn không vào được moonshell. Giúp mình với nha xin cám ơn rất nhiều.

Mình cài Moonshell 2.10 khi vào Moonshell nó hiện lên thông báo này:

Đây là lỗi gì thế mọi người? Giúp mình đi nha. Rất rất cám ơn.:bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]::bye2[1]:
Và cho mình hỏi thêm định dạng thẻ Micro SD theo dạng nào FAT hay FAT32.

lightning

Nấm nhỏ
*Hỗ trợ FAT và FAT32 nếu flashcart của bạn là loại cắm vào slot-1, còn nếu là loại cắm vào slot2 thì còn tùy (ví dụ như Supercard SD/miniSD... thì phải format thẻ nhớ theo chuẩn FAT).
*Lỗi trên của bạn thì mình cũng chưa gặp bao giờ, soft moonshell bạn đã cài có bị lỗi file nào không, thẻ nhớ có còn tốt không vì có thể bị bad (một số flashcart slot 2 sẽ không chạy nếu chưa được patch hoặc patch sai DLDI).

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN