Các vấn đề chung: giải pháp cho R4 Clone (Advance, SDHC, Gold, King, Deluxe, Ultra...)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

gameboy89

V.I.P Member
Ốc vít nó nằm dưới cái tem X-game đó :-j ! Bóc cái tem đó ra đồng nghĩa với việc mất bảo hành :)) , Giống bên HotGameShop bán R4 cũng hok hề có vỏ hộp :-j

Ở x-game sao hok mua DSTT mà xài cho tiện ! mình mua DSTT ở đó đó dùng ngon lắm :>

Tiện thể đây mình cũng xin hỏi luôn. Mình muốn hỏi xem cái R4, R4 Ultra, R4i và cái TTDS dùng cho Nintendo DS lite có gì khác nhau.. Thanks anyway...

Ôi hỏi ra thì Halo hay Mini gì cũng như 1 bọn thôi b-) Chúng nó bảo hết hàng =)) Tới mua thì đưa ra 1 rổ R4 có sẵn miniSD 2gb trong đó giá 600k có chép mấy game trẻ 4 tuổi chơi =)) Không cho USB :)) bác phải hỏi nó mới cho im là tịt luôn con usb reader =)) kinh nghiệm dành cho những bạn ở tphcm. Tình hình là các thẻ clone đó theo mình thì dùng tốt fw R4 1.18 ỏ YSMenu. Ai biết tiệm nào còn con FC pro ( miễn ko có 2 chữ R4 ) thì chỉ em nha vì còn nhỏ nên ko có thẻ tín dụng để ship hàng

Hả?:em22:Ncard này cũng có vô số lỗi:em27:vậy mà phải mất cả 1 triệu để mua cái này:em14:
Cũng may là dc cho mua thẻ R4 4G(đã quá) đã rẻ lại còn tốt nữa!
Khuyến cáo mọi người ai có thẻ đó thì nhớ mua thẻ R4 chơi cho tốt
:em23::em23:

Vấn đề với R4 clone...

:em13: Tình hình là mới phải buộc sắm con R4 Ultra hàng clone.
Xài cheat mà nó toàn là tiếng tàu, đọc chả hiểu gì...Menu vẫn tiếng Anh bình thường...

:em34: anh em có cách nào biến nó thành tiếng anh ko?Đã thử mọi cách, từ dùng YSmenu đến dùng firmware zin của AK2 vẫn bó tay...

thientai99x

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi là mới mua cái R4 III của X-Game về.Lúc load game chạy rất chậm.Khi lên mạng download cái kernel 3.10(Không chạy được cho đồ fake) Em chép vào thẻ nhớ rồi cắm vào chơi thì ôi thôi, màn hình loading mãi.Cho em hỏi R4 III của em là fake à?

hôk, chỉ đơn giản là chép lại mấy file trong file rar down trên web về lại thẻ nhớ thôi. Thiếu 1 trong những file nhỏ trong đó thì cũng gây ra tình trạng này

lucasDS

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi là mới mua cái R4 III của X-Game về.Lúc load game chạy rất chậm.Khi lên mạng download cái kernel 3.10(Không chạy được cho đồ fake) Em chép vào thẻ nhớ rồi cắm vào chơi thì ôi thôi, màn hình loading mãi.Cho em hỏi R4 III của em là fake à?
của tui cũng nguyên xi ,cũng mua X-game mà không up đc 3.10 ,thui xài 3.09 đi ,chạy ok ko sao hết đâu 8->

Cho em hỏi R4i TTDS với cả Acekard2i cái nào dùng thích nhất và cái nào dùng thích thứ nhì :D
Mà sao cái R4 lắm trang chủ thế vậy cái nào mới là trang chủ thật ạ ?

hiện đang xài ak2i + Akaio firmware thấy chạy cũng khá ngon, trước giờ chơi cũng nhiều game rồi mà kô thấy có vấn đề gì hết, nhưng mà cũng nghe nói là có nhiều người xài ak2i hay bị lỗi, xài 1 lúc thì hư card hay card gắn vô kô work, nói chung là hên xui thôi. Còn r4 thì hình như là bị sập tiệm rồi, mấy cái r4 sau này do mấy tụi khác nó lấy mẫu của r4 cũ rồi chế lại hay sao đó cho nên có nhiều trang khác nhau do nhiều nhóm khác nhau làm.
Flashcart cho DSi hiện giờ thấy có khá nhiều loại khác nhau như itouch2 có support real time save, m3i zero mới ra nghe nói cũng ngon lắm có nhiều feature, theo mình thấy thì cái nào cũng như cái nấy, cũng chạy được đa số các game như thường, cứ nhắm mắt thấy cái nào rẻ mua đại thôi.

Mấy bạn ơi . Hum qua mình lỡ tay format thẻ R4 mà quên chưa backup lại.
Mình mới có down trên trang chủ www.r4i-sdhc.com.Trong đó chỉ có 3 file R4.dat + R4Menu và moonshell
Mình cóp vào rồi cho thẻ vô xài thì màn hình hiện lên 1 cái card trong đó ghi chữ ?menu
Vậy mình còn thiếu những file nào ( system , data, menu vv) bạn nào chỉ giúp mình rồi up lên cho mình down với

Bạn nào xài R4 cho mình xin file đi . Mình thanks nhiều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN