Cảm xúc về Nintendo Vietnam

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cảm nghĩ về N - Club !

• Diễn đàn này rất tuyệt vời, 10/10

Bình chọn: 101 62.7%
  • Diễn đàn khá 8/10

Bình chọn: 42 26.1%
  • Diễn đàn tạm tạm 6/10

Bình chọn: 7 4.3%
  • Diễn đàn trung bình 5/10

Bình chọn: 6 3.7%
  • Diễn đàn này tệ 3/10

Bình chọn: 2 1.2%
  • Diễn đàn nhảm nhí 1/10

Bình chọn: 3 1.9%

• Số thành viên bình chọn
    161

fly_us

Nấm bình thường
>"< bởi vì mún cho mí anh ở đây có chị em mới giới thiệu thế, thui quê gòi, giới thiệu lại
NintendoVN là nhà
Chúng ta là gia đình
Admin là anh trưởng
Smod là anh thứ
Mod là anh kế
Member là anh chị em :em08:

Biết sao hem? Vì có Likan đáng yêu ó :em41:

Nố Bớ Đì nghe đồn ở Canada ;)) sao cãi lộn dc với kawaii dzị ;))

vấn đề mà tui nói không phải là câu chữ, mà là không có chị em nào để kêu là anh chị em, lâu lâu có em gái mò vô bị hù chạy rớt dép...

Bài ICON dễ thương làm dẫn chứng :em40:

cho em tham gia với,em sẽ mãi xem nintendo việt nam là người bạn tốt rồi dùng sức mình cố gắng viết bài cho diễn đàn,với lại em ko có tài giỏi gì chắc ko ai dụ dỗ em đi qua chổ khác đâu ^^

nói chung diễn đàn rất được khá bổ ích đối với người mê game và console nhất là khi ở việt nam chưa có một đại lý chính thức nào của nintendo

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Mới tham gia forum được 3 tháng nhưng em thấy forum này rất tuyệt vời => vote cho hàng đầu tiên. Forum có các thông tin giúp em khá nhiều (nhất là box pokemon), mong forum sẽ phát triển mạnh mẽ hơn nữa.
P/S : ai vote cho cái dưới cùng vậy ?

Trước hết tớ công nhận là đây là diễn đàn thân thiện nhất mà tớ từng tham gia(có lẽ vì bên gamevn quen đá đểu nhau rồi).
Duy chỉ có 1 cái là forum mình hơi ít chủ đề sôi nổi & có chiều sâu :P

nói thật khi tớ tham gia forum những ngày đầu chỉ vì yêu thích pikachui và pokemon nên vào thảo luận chút chơi, dần dần cũng cảm thấy quý mến nơi này,

cũng đang đóng góp, nói đóng góp thì to lớn quá, tớ chỉ góp sức thôi để viết thread ủng hộ cho pokedex để nhiều tư liệu hơn, tớ có mấy bài ở đó, mấy cậu vào xem nha

không dám nói trước sẽ ở lại dài lâu nơi này, nhưng trước mắt vẫn cảm thấy muốn gắn bó :) :D

hieu

Nấm nhỏ
Tui vao` forum thường xuyên nhưng ít đăng nhập!
Riết trở thành 1 thói quen ! Một ngày mà hok vào chắc tui chết ! :D
-Để forum Nintendovn trường tồn mãi mãi theo thời gian
-Hãy hành động!

lightning

Nấm nhỏ
Mình mới tham gia NintendoVN không lâu và mình thấy rằng đây quả thực là một forum tuyệt vời đối với các gamer chúng mình.Nhưng trong cuộc sống thì có những thứ dù là hay đến đâu thì cũng không thể là hoàn hảo trọn vẹn được,gì cũng có khiếm khuyết và hạn chế của nó.Mình nghĩ thang điểm đánh giá forum này nên thêm mục 9/10 nữa thì có lẽ việc đánh giá sẽ chính xác hơn.Nhưng bây giờ thì giữa 8/10 và 10/10 chọn một thì mình cũng phải quyết định chấm 10/10 cho NintendoVN.

lemonadess

Banned
Từ ngày tham gia forum, ngày nào mình cũng đăng nhập và viết vài bài, không thì lại thấy thiếu sao đó.

Đề nghị anh Bảo tính số post trong box mở rộng được hông?

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Mình mới tham gia NintendoVN không lâu và mình thấy rằng đây quả thực là một forum tuyệt vời đối với các gamer chúng mình.Nhưng trong cuộc sống thì có những thứ dù là hay đến đâu thì cũng không thể là hoàn hảo trọn vẹn được,gì cũng có khiếm khuyết và hạn chế của nó.Mình nghĩ thang điểm đánh giá forum này nên thêm mục 9/10 nữa thì có lẽ việc đánh giá sẽ chính xác hơn.Nhưng bây giờ thì giữa 8/10 và 10/10 chọn một thì mình cũng phải quyết định chấm 10/10 cho NintendoVN.
Cám ơn cậu :D, mà nếu phân vân giữa 8/10 và 10/10 thì cứ chọn 8 là được rồi, tớ cũng chọn thế mà :D

@lemonadess: có chết cũng không tính bài trong mấy cái box đấy :))

Cảm nhận về N Club :( đọc xong nhớ cười 1 mình thôi đấy:( )

Hic, nằm trằn trọc mãi không ngủ được, chẳng biết làm gì, xì pam cả tối qua rồi giờ cũng hết chuyện:( ngồi thơ thẩn nghĩ mãi chẳng biết làm gì thôi thì "làm ly trà ấm với điếu vinataba" ngồi viết văn cho nó giống thời học sinh vậy:(

Chắc các bạn vẫn còn chưa biết gì về mình:( rất hiển nhiên thôi bởi cũng chẳng cần biết mình làm cái quái gì cả>!< và cũng có bạn biết mình nhưng có lẽ rất rất ít vì mình mới ghi danh tham gia N_Club được có 10 ngày:(. Thật sự là mình mới biết Nintendovn mới được vỏn vẹn có hơn nửa tháng thôi:( Chắc có bạn đang nghĩ trong đầu:
-Rằng tại sao 1 trang WEB như vậy mà đến giờ mới biết
-Rằng chắc ông đang chém gió thôi chứ ông lại gì chỗ này
-Rằng không biết ông này giở trò gì đây?
-Rằng chắc thằng cha này hâm>!<
...... và rất nhiều suy nghĩ khác theo nhiều chiều hướng, cả xấu lẫn tốt....

Nhưng... quả thật là nửa tháng trước đây mình mới biết 1 trang WEB tên là Nintendovn.com tồn tại.

Lúc ban đầu khi mình đặt chân vào đây, ý nghĩ trong đầu mình là vô đây cũng chỉ để down game, down xong rồi thì "té":( Và trong mấy ngày đầu thì quả thực là như vậy.>!<. Chỉ vào Rom DS rồi out, các thứ khác coi như không thấy:(

Nhưng rồi, một đêm cũng trằn trọc khó ngủ như đêm nay, sau khi nằm không ngủ nổi bò dậy bắn CF, rồi đọc truyện .... mình lại vào N_Club với ý nghĩ trong đầu là chỉ vào ngó xem có gì mới không down về giết thời gian chờ trời sáng rồi đi làm:(

Nhưng không có gì mới cả :(

Buồn chán vì "hết trò", mình lọ mọ đọc xem có gì ngoài game không ( lúc này mới bắt đầu đọc các mục khác ngoài game của DS, vì mình cũng chỉ có ds thôi, wii chưa mua nổi, mặc dù đi làm lâu rồi :( ). Và đến lúc này mình mới thấy ngoài game, ngoài 1 4rum up game, ngoài 1 nơi chia sẻ game, N_Club còn là một 4rum khá sôi nổi với rất nhiều đề tài và thể loại xoay quanh vấn đề chính là game và ... cuộc sống. Những topic "thuốc" chỉ cách chơi game khoa học, chơi game điều độ ( vấn đề này ai cũng sẽ nghĩ bản thân họ biết nhưng có ai - trong những new member như mình - nghĩ tới khi mỏi thì dừng lại vận động 1 chút chưa? hay là miệt mài chơi cho tới khi mệt lắm mới nghỉ?
:( ). Hay những topic chia sẻ về tình cảm, về hiểu biết cuộc sống. Những topic giúp đỡ những thắc mắc đôi khi là rất ngây thơ....Rồi những bài post giới thiệt game, hay hướng dẫn game... rất tâm huyết.

Tất cả những bài viết trong những topic mà mình đã đọc, mình cảm thấy dường như không có sự ngăn cách, dường như thành viên trong N_Club là 1 thể, N_Club như 1 mái nhà chung. Mọi người nói chuyện, bàn bạc 1 cách sôi nổi - dù là xì pam - nhưng đều rất biết anh biết em, hãn hữu mới có 1 câu nói cộc lốc. 1 điều mà không phải 4rum nào cũng có.:(

Và thứ nữa, đó là sự nhiệt tình, sự đóng góp hết mình của gần như là đa số thành viên thường xuyên online. Chia sẻ - giúp đở - giải đáp tất cả những gì biết và có thể.

Và.... còn nhiều điều khác nữa.....

Có lẽ, để có được những gì như ngày hôm nay, có lẽ bởi sự nhiệt tình và khá gần gũi của Tiểu Bảo. Với mình, Tiểu Bảo cũng chỉ như một member bình thường, không có gì là thể hiện "ta đây admin", "ta đây nhất" cả.

Và ngoài Tiểu Bảo, có lẽ còn nhiều bạn khác mình chưa thể biết.

Túm lại, N_Club là một sân chơi khá lành mạnh, và khá bổ ích cho tất cả, từ những người đã lăn lộn cuộc sống như mình, đến những bạn còn đang đi học....Điều này có lẽ ảnh hưởng bởi nintendo và những nhân vật game bất hủ của họ, những "huyền thoại" phù hợp với mọi lứa tuổi.

N_Club quả thực gợi lại những ký ức khó phai của tuổi thơ mình, cũng như những "8 1/2" đổ về trước. Đem những tiếng cười cùng với một khung trời tuổi thơ đầy hồn nhiên của thế hệ "8 1/2" tới cho những bạn 9x....

Tới đây thì cũng đã gần 7h rùi, thui nghỉ vậy mặc dù vẫn muốn viết. Nhưng mà còn phải đi làm:(. thôi vậy>!<

@PS:
- bài viết này hoàn toàn xuất phát từ "cảm hứng lúc nửa đêm" của mình, văn vẻ thì từ thời đi học văn đã "chuối" rồi:( Thế nên bạn nào đọc mà buồn cười thì cũng cười 1 mình thôi nhớ, đừng có post lên để cả làng cười tớ :( ngượng chết>!<
-Mình là 1 new member, không hề quen biết bất cứ ai, đặc biệt là không hề quen với Tiểu Bảo, những lời nói về Tiểu Bảo của mình hoàn toàn xuất phát từ cảm nhận trong những ngày qua. Thế nên đừng nghĩ mình nói tốt cho Tiểu Bảo, mà hãy dùng mắt và cảm nhận tự nhận xét đi nhé ( không nói mấy bạn ở đây lâu rùi nhá>!<, nói mấy bạn không thích đọc mà lại thích nhận xét người khác thôi:( )

Cuối cùng thì chúc tất cả anh em trong N_club 1 chủ nhật vui vẻ ( mình vẫn phải đi làm:( ). Chúc N_Club ngày càng vui:)

Audio_note: 4h ngày x tháng y năm z :)

( viết + nghĩ suốt từ 4 h tới giờ mới xong :(( thôi đi làm đây, pp all )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN