Drawing with Nintendo DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nhận xét gì nữa, chuẩn quá rồi :x

à cái phần tóc bên phải đi bóng không được tự nhiên, cái hoa văn trên áo không đẹp như trong truyện, vậy thôi ^^

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
àh còn mình thì thấy cái cổ nó hơi bị như kiểu cái cột,cứng cứng sao đó ko được ựu nhiên cho lắm...còn lại thì ok
Mình chỉ nhận xét thui chứ vẽ thì ko tới hehe thông cảm

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Ul muốn học hỏi kinh nghiệm thì có thể vào mấy link mình đưa để xem cách người ta vẽ đấy, cả một rừng kinh nghiệm để tham khảo :x

honquoc

Thành viên lâu năm
mình thấy tụi nó vẽ quá hay bái phục nhìn mà chãi nước miếng lun vẽ cả ban nhạc y như thật :cách phác thảo miễn chê
[youtube]wZAtHrd_mP4[/youtube]

Cai 1na2y nè đẹp cực : game Shenmue

[youtube]-pTqGOg656k[/youtube]

Ultimate

Nấm nhỏ
Ul muốn học hỏi kinh nghiệm thì có thể vào mấy link mình đưa để xem cách người ta vẽ đấy, cả một rừng kinh nghiệm để tham khảo :x
Vào coi thử rồi nhưng chẳng học tập dc cái gì cả vì họ vẽ khủng quá,mình chưa đến tuổi =)),với cả về màu thì tớ cực ngu:em27:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
tối wa đọc xong bài này tức tốc down mấy cái nó vẽ về, ui đỉnh cao ko chịu đc, tui đoán nó vẽ 1 bức phải mất nguyên ngày, có khi cả tuần:-ss

sonchuaquy

Nấm nhỏ
qua bài này mà tui mới thấy mình kém cỏi tới mức nào, tui cứ nghĩ color này ko thể làm nổi những bức tranh như thế, hóa ra là trình độ mình chưa đủ (mà mình lại có khiếu vẽ:em25:). nhưng cũng wa nhưng replay nfay mà tui cũng học được nhiều kinh nghiệm vẽ hơn, có hứng để nghịch color tiếp :myemo0103:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Cái này vẽ khoảng 3h,vì lúc đầu còn chưa định hình dc bộ quần áo với dáng đứng :-?

Mình có đi học vẽ để thi Xây dựng,dc khoảng 2 năm rồi:em03:
đi học vẽ thì họ dạy những cái gì, tui định học vẽ để thi kiến trúc nhưng h tui sợ muộn quá nên ko học nữa=> ko thi:idontknow:
nhìn các bác vẽ mà em bái phục, mặc dù em có khiếu nhưng chưa có cơ bản, em vẽ cái mặt dù biết tỉ lệ nhưng vẫn thấy ko thật :em27:

Ultimate

Nấm nhỏ
đi học vẽ thì họ dạy những cái gì, tui định học vẽ để thi kiến trúc nhưng h tui sợ muộn quá nên ko học nữa=> ko thi:idontknow:
nhìn các bác vẽ mà em bái phục, mặc dù em có khiếu nhưng chưa có cơ bản, em vẽ cái mặt dù biết tỉ lệ nhưng vẫn thấy ko thật :em27:
Năm nay cậu cũng 12 à,nếu là bây giờ thì đúng là hơi muộn.Tuy nhiên nếu Toán Lý giỏi thì không phải lo,chỉ cần đạt điểm 6 Vẽ là chắc đỗ rồ>:D<i,Kiến trúc lấy cũng dễ thở lắm(18,5;trong đó vẽ nhân 1,5).Có điều phải tìm dc thầy dạy vẽ tốt.Tớ ở Ninh Bình nên không rõ ở HN thế nào,nhưng ở lớp tớ có người học rất ít,vẽ kém,nhưng chỉ lên HN có 1 tháng trc khi thi để ôn vẽ mà đỗ Xây dựng,nghe đâu là do trúng đề nhờ thầy dạy cho đề trc(ổng cũng là người chấm thi luôn:myemo0128:).Hiện giờ cũng có 1 thằng bạn CN nào cũng lên HN để học,chủ yếu là để thầy quen nét,lúc chấm dc cao điểm hơn

Cũng cần nói luôn là thi Kiến trúc là vẽ tượng,thi Xây dựng là vẽ tĩnh vật(vẽ nhân 2,toán nhân 1,5,thi Mỹ thuật thì vẽ người và lên màu.Tớ vẽ dc như vầy là do vẽ nhiều + chăm đọc truyện chứ dạy thì làm gì có ai dạy cái này :em29:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nếu bạn không tự tin về tài vẽ của mình thì cứ post thử ảnh bạn vẽ lên đây, mọi người sẽ góp ý cho bạn

Tiếp tục đào mộ :-ss

Không biết vẽ áo kiểu samurai nên chế :))

bức này vẽ lâu hơn mà lại xấu hơn =))

gương mặt thì chắc là vừa vẽ vừa xem nên khỏi nói, còn về phần dưới thì toàn mắc lỗi cơ bản :em33:

bắp tay phải Ul vẽ bị teo, còn tay trái thì miếng giáp cánh tay không lớn như bên phải, và không thể hiện được độ nổi, nhìn giống như là bị dính vào tay luôn vậy

chuôi kiếm nếu theo hướng của bàn tay trái thì nó phải đang hướng về phía màn hình chứ không phải cụp xuống vậy đâu -> chỉnh lại tay phải

áo thì chỉ có phần áo khoác là tự nhiên, còn phần áo bên trong sao lại không thấy gì hết, ít nhất cũng phải có gì đó ở phần thắt lưng chứ, áo kiểu Nhật mà :D
à mà kiểu áo này là của Shogun chứ không phải Samurai đâu :em22:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Năm nay cậu cũng 12 à,nếu là bây giờ thì đúng là hơi muộn.Tuy nhiên nếu Toán Lý giỏi thì không phải lo,chỉ cần đạt điểm 6 Vẽ là chắc đỗ rồ>:D<i,Kiến trúc lấy cũng dễ thở lắm(18,5;trong đó vẽ nhân 1,5).Có điều phải tìm dc thầy dạy vẽ tốt.Tớ ở Ninh Bình nên không rõ ở HN thế nào,nhưng ở lớp tớ có người học rất ít,vẽ kém,nhưng chỉ lên HN có 1 tháng trc khi thi để ôn vẽ mà đỗ Xây dựng,nghe đâu là do trúng đề nhờ thầy dạy cho đề trc(ổng cũng là người chấm thi luôn:myemo0128:).Hiện giờ cũng có 1 thằng bạn CN nào cũng lên HN để học,chủ yếu là để thầy quen nét,lúc chấm dc cao điểm hơn

Cũng cần nói luôn là thi Kiến trúc là vẽ tượng,thi Xây dựng là vẽ tĩnh vật(vẽ nhân 2,toán nhân 1,5,thi Mỹ thuật thì vẽ người và lên màu.Tớ vẽ dc như vầy là do vẽ nhiều + chăm đọc truyện chứ dạy thì làm gì có ai dạy cái này :em29:
uhm, thế thì đúng là tài năng mình kém cỏi rồi, tớ chỉ thíck vẽ truyện tranh thôi, từ hồi lớp 3 mình đã tự vẽ truyện rồi

Ultimate

Nấm nhỏ
uhm, thế thì đúng là tài năng mình kém cỏi rồi, tớ chỉ thíck vẽ truyện tranh thôi, từ hồi lớp 3 mình đã tự vẽ truyện rồi
Bạn vẽ từ hồi lớp 3 cơ à,mình chỉ biết vẽ từ hồi lớp 6,hồi cấp 1 toàn vẽ gà với cây cối =))

@LightGem:Đã bảo là vẽ chế mà =)),để hở bụng + ngực cho nó sexy :em26:.Đây là bức đầu tiên vẽ Sasuke,trc giờ chỉ vẽ Naruto thui :myemo0122:

Trc giờ tớ chỉ biết vẽ mặt :(,body thì thật tệ hại,nhất là quần áo thì càng không biết gì.Hy vọng lên sinh viên sẽ khắc phục dc phần này^:)^

sonchuaquy

Nấm nhỏ
tui đang phân vân ko biết có nên thi kiến trúc ko, tui chưa học vẽ gì cả, ultimate bảo tui có thi đc ko??(nếu theo lời bạn là học kịp đc 1 tháng...)

---------- Post added at 09:27 PM ---------- Previous post was at 09:26 PM ----------

tiện thể hỏi luôn là để vẽ truyện tranh cần học những gì nhỉ??

---------- Post added at 09:31 PM ---------- Previous post was at 09:27 PM ----------

nếu bạn không tự tin về tài vẽ của mình thì cứ post thử ảnh bạn vẽ lên đây, mọi người sẽ góp ý cho bạn

bức này vẽ lâu hơn mà lại xấu hơn =))

gương mặt thì chắc là vừa vẽ vừa xem nên khỏi nói, còn về phần dưới thì toàn mắc lỗi cơ bản :em33:

bắp tay phải Ul vẽ bị teo, còn tay trái thì miếng giáp cánh tay không lớn như bên phải, và không thể hiện được độ nổi, nhìn giống như là bị dính vào tay luôn vậy

chuôi kiếm nếu theo hướng của bàn tay trái thì nó phải đang hướng về phía màn hình chứ không phải cụp xuống vậy đâu -> chỉnh lại tay phải

áo thì chỉ có phần áo khoác là tự nhiên, còn phần áo bên trong sao lại không thấy gì hết, ít nhất cũng phải có gì đó ở phần thắt lưng chứ, áo kiểu Nhật mà :D
à mà kiểu áo này là của Shogun chứ không phải Samurai đâu :em22:
xem chừng bạn light gem cũng có con mắt họa sĩ nhỉ, bác nói xong em mới để ý ra

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN