[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

to Frozensatthu: anh dùng con nước nào mà giết 1 lèo hết 21 con của e4 thế? chỉ em với!!!!! ^^
các bạn có thể nhân bản items = cách làm theo bạn gì phía trên đã nói là đánh với ditto. hoặc mượn NDS khác của bạn mình, lưu file save của mình à thằng bạn lại, sau đó cho 1 con pokemon của minh hold item cần double rồi trade cho máy kia,lat sau lấy file save cũ của mình trên máy tính ra, dùng máy kia trade con pokemon dan hold item đó lại, thế là vừa duplicate dc items và pokemons ^^.có thể có bạn khác biết rồi, nhưng mình muốn share với những bạn chưa biết ^^.

to Frozensatthu: anh dùng con nước nào mà giết 1 lèo hết 21 con của e4 thế? chỉ em với!!!!! ^^
các bạn có thể nhân bản items = cách làm theo bạn gì phía trên đã nói là đánh với ditto. hoặc mượn NDS khác của bạn mình, lưu file save của mình à thằng bạn lại, sau đó cho 1 con pokemon của minh hold item cần double rồi trade cho máy kia,lat sau lấy file save cũ của mình trên máy tính ra, dùng máy kia trade con pokemon dan hold item đó lại, thế là vừa duplicate dc items và pokemons ^^.có thể có bạn khác biết rồi, nhưng mình muốn share với những bạn chưa biết ^^.
Chơi như thế thì đừng nên chơi nữa bạn àh. :)

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
đội hình của mình khi đấu với e4 và champion là :

pokemon lv attack defend sp.att sp.def speed máu
empoleon 69 145 138 195 154 132 215
roselia 58 102 73 119 120 112 136
staraptor 48 148 91 57 59 106 155
bronzong 40 84 100 88 93 41 113
haunter 38 55 45 102 48 97 92
kadabra 51 64 44 141 83 141 120

Ngoài ra tất cả các con đều cầm 1 battle item hỗ trợ cho move mà nó xài, nếu con nào xài move chủ yếu special thì dùng x special như con empoleon của mình chẳng hạn.
Hầu như tất cả các con của e4 và champion đều ko thể giết được con empoleon của mình nếu ko nhờ bọn nó có mấy cái skill dộng đất hỗ trợ thì mình đã có thể giết hết từ đầu đến cuối. :)) :myemo0102:
mấy con của e4 bug thì hầu như đều bị suf ( con nào dai thì dùng hydro pump) giết hết trừ con bọ cánh cứng phải nhờ staraptor dùng fly giết trong 1 nhát
Mấy con hệ ground của e4 vẫn là những con sợ nước cứ tiếp tục suf và hydro pump giết,nếu bị nó chơi dộng đất làm con empoleon của mình die thì quăng con bronzong ra nó động đất cũng chẳng mất bao nhiêu máu, lúc đó revive con empoleon sống lại mà giết, chú yếu bom máu đầy đủ nếu thấy nguy hiểm 8->
Mấy con lửa của e4 đa phần đều dễ giết vì rất kị con nước cũng dùng suf và hydro pump chúng (nhớ mua những thứ phục hồi pp để xài)
Mấy con hệ spysic của e4 lại chẳng có tác dụng gì khi đánh với con hệ nước,lúc nào cũng not very effective nên cứ yên tâm mà xài con empoleon tiếp tục giết, nhưng ko xài move suf và hydro pump mà xài move water fall, đa phần các con spysic khi trúng move này đều mất hơn nữa bình máu :myemo0134: .Lúc đầu định xài con hệ ghost để giết mấy con spysic này nhưng do lv yếu nên vừa vào nó spysic 1 cái là die nên sử dụng lun con empoleon, đừng cho 2 con kadabra đấu spysic nhau nhé,ko hiểu sao mình spysic nó mà mình lại mất máu :sorry[1]:
Còn con champion sử dụng đủ kiểu pokemon nên ko thể tiếp tục sử dụng con empoleon liên tục được mà phải dùng những con kị của chúng để giết:
nếu nó dùng con spiritomb thì cứ suf nó từ từ dù sao nó cũng chẳng làm mất bao nhiêu máu hay dùng water fall cũng được.Cố gắng làm nó xài full restore ngay từ những con đầu này...
Nếu nó ra con Roserade thì cứ xài con kadabra spysic nó xem ai hết mau hơn, mặc dù con nước của mình có ice beam nhưng ko nên dùng với Roserade vì nó có thể dùng chiêu cây giết chết mình trước khi mình ra chiêu,nếu chắc chắn có thể đánh trước thì hãy xài.
Nếu nó dùng garchomp, 1 con pokemon khó giết,chỉ có thể giết nó bằng chiêu ice nên mình đã cho con empoleon của mình học ice beam trước đó rùi :)) ,chỉ cần nó ko làm mình chết bằng động đất trong 1 nước thì người chết sẽ là nó
Gastrodon, con pokemon hệ nước này thì cứ cho roselia giết nó, đơn giản thui
Lucario sẽ rất dễ giết nếu bạn có con hệ lửa hoặc có chiêu động đất, nhưng tiếc là cả 2 move đó mình đều ko có, dù sao thì lucario đa phần đều sử dụng move spysic nên chẳng nhằm nhò gì với empoleon.Cứ dùng empoleon mà giết từ từ
Milotic con pokemon hệ nước và có chiêu ice beam như con empoleon của mình,định dùng roselia giết thì lại bị dính ice beam nên mình cũng dùng con empoleon của mình đấu với nó luôn :) ,nhớ làm nó tiêu tốn full restore vào mấy con trước.Cứ từ từ mà làm nó mất máu (hơi bất lợi là empoleon hệ nước và steel nên có bị ảnh hưởng chút ít bởi milotic),nó ko bom máu được còn mình thì lại bom máu được :myemo0123:

Chơi như thế thì đừng nên chơi nữa bạn àh.
_ừm, em chỉ mới làm 1 lần để có 2 con empoleon của em,con khỉ lửa và duplicate 3 quả master ball.nếu chuyện này ko dc ủng hộ thì dĩ nhiên em sẽ ko làm nữa.
_to FROZENSATTHU: em ko hiểu ở chỗ...ko lẽ anh teached con empoleon của anh "surf,waterfall" luôn à? sao anh can đảm vậy? lỡ mốt có chiêu khác hay hơn nữa thì sao?

_ừm, em chỉ mới làm 1 lần để có 2 con empoleon của em,con khỉ lửa và duplicate 3 quả master ball.nếu chuyện này ko dc ủng hộ thì dĩ nhiên em sẽ ko làm nữa.
_to FROZENSATTHU: em ko hiểu ở chỗ...ko lẽ anh teached con empoleon của anh "surf,waterfall" luôn à? sao anh can đảm vậy? lỡ mốt có chiêu khác hay hơn nữa thì sao?
Thì bỏ chiêu mới đi. Đi delete Move HM và restore lại chiêu mới.

Cho tui hỏi cách bắt hai con Pokemon ở trong cái đền thờ ở Snowpoint City với cả trong cái Turnback Cave với...
Con Pokemon ở trong cái đền thờ ở Snowpoint City phải có 3 con PKM regisrock, steel, ice bên bản PKM cũ (quên mất tiêu tên ^^ ) thì mới tóm dc.
Ai biết bắt con Gible ở chỗ nào không tui đi hoài dưới chỗ đường xe đạp mà không thấy, vô cái hang gần đó cũng không có.

Con Pokemon ở trong cái đền thờ ở Snowpoint City phải có 3 con PKM regisrock, steel, ice bên bản PKM cũ (quên mất tiêu tên ^^ ) thì mới tóm dc.
Ai biết bắt con Gible ở chỗ nào không tui đi hoài dưới chỗ đường xe đạp mà không thấy, vô cái hang gần đó cũng không có.
Gible nằm ở cái Cave dưới đường xe đạp. Dưới đó có 2 lối vào lận. Bạn tự tìm nha.

trthths

NDS Member
Nói chính xác là các HM hoàn toàn có thể bỏ dc. Vô thành phố tận cùng phía Tây có nhà ông già nhờ ổng xóa cho

Cho em hỏi làm sao để mua mấy viên đá Cỏ, Nước, Lửa, Điện trong Pokemon Diamond và Pearl vậy?:myemo0102: . Thạnh kìu :-*

Tiện thể cho hỏi khi nào Róelia tiến hoá thành Rosarade dzạ? :D

Cả đống đất, đào ở đâu ^:)^ . Mà xong hội wa'n thứ 5 ở thành fo61 Merthome City ròy đi đâu nữa :D . Em còn 3 chỗ bị giấu là cái hồ mà có 2 người chặn ở đầu ko cho vào :((, click vào nói chiện thì nó nói j mà có Cyrus ah, đố bik thèng nèo :-s . 1 chỗ là hang động tối thui, hem thấy đường, fai dùng Flash, còn chỗ kia là cái nhà ông j đó có Gảden fia sau nhà mà 2 bên hông nhà có 2 nhỏ đứng chặn cửa hem cho vào .
Mí sư fu. chỉ zu`m em nhen [-O<:em34:

A: Dưới đất ở đây là cái underground đó :| Mún zô đó fải có cái explorer kit ở Eterna city. [muh tui thấy mấy viên tiến hóa đó hình như đâu có ở underground đâu ta :| mới có mấy cái toàn lụm trên mặt đất hoy :P]
Xong Hearthome, dùng đc Surf rồi thì từ Jubilife bơi wa Canalave đi ~.~
Còn mí cái kia, cứ theo đúng lộ trình mà đi là đc :D hok có zì fải nóng vội ;))

Q: ở đây có ai migrate pkm rồi chưa zạ? cho hỏi nếu dùng băng GBA dỏm nó có nhận diện đc hok, hay fải băng gốc mới đc? @_@ Zới hum bữa ra tiệm thấy có bán băng pkm crystal kích cỡ của gba, hok bít gắn vào có migrate đc hok nữa ~.~

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN