[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

uhm mình cũng đang bí cái GYM 8.Đánh song cái 7 thì nó chẳng cho thông tin gì để tới GYM 8.Mà ai bik rare candy ở đâu có bán ko nhỉ ;)) tìm cũng được.

uhm mình cũng đang bí cái GYM 8.Đánh song cái 7 thì nó chẳng cho thông tin gì để tới GYM 8.Mà ai bik rare candy ở đâu có bán ko nhỉ ;)) tìm cũng được.
Gym 8 ở sunyshore City, mấy bạn đến chỗ Valor Lakefront có đường đi đó nhưng để đi qua dc thì phải làm xong nhiệm vụ đánh hết bọn Gala ở 3 cái hồ đã rồi đến trụ sở của nó ở Veilstone City đánh tiếp rùi lên đỉnh núi Mt.Coronet đánh nữa sau đó bắt con Dialga hay Palkia rùi mới đi tiếp dc.
Race candy hình như không có bàn đâu bạn, phải đi tìm mới có.

à tui khám phá ra rùi nè,bạn đầu tiên đến gym 7 gặp tiến sĩ trong thư viện sách rùi bạn wa hồ valor,verity,acuity đánh bọn gala sau đó đến city hearthome đi wa bên trái đến mt.coronet cố gắng tìm đường cho hết b5n đẽn dc 1 nơi giống hy lạp vậy ^^ diệt palkia rùi mới dc đi tiếp wa gym 8(thời gian đi hơi lâu đó vì chỉ cần đi vài buốc là gặp dc pkm cản đường hà)nói túm lại chổ nào bạn bí thì cứ noi chuyện với npc là ra hà,rút kinh nghiện của tui nhe^^

Ok thank ban nhìu ha tý về phá thử.^^ Công nhận càng chơi càng hấp dẫn à.Mà đựoc 8 cái GYM là hình như sắp hết game à.Chán chít.

hi hi bắt được con Pokemon diagla đánh mạnh phết luôn.Vào pokemon League chém sạch bọn nó :)) Với điều kiện phải train cho mạnh dào.Con này mà dính động đất là super eff liền nhanh hết máu lắm.Đánh song Pokemon League là về nước đó bạn thanhtrung.Sau khi giới thịu đội ngũ làm game nó sẽ cho mình save để làm máy cái phụ nữa.

ủa sao ngộ thía nhỉ ,mình thấy trên map còn điểm để đi tiếp mà vả lại bạn còn co 1 thể đi thu phục 3 pkm gì gì đóa (mình quên tên rùi)khó lém trong khi mình chỉ có 1 master ball hà rùi còn phải hoàn thành bộ sưu tập pokedex nữa mà huantuoc

Ah, cho mình hỏi sao lúc seek pkm để trade bên GTS ah', thỉnh thoảng gặp mấy con chimchar, piplup với turtwig lv 1??? Hok hỉu O.O

Chà, tức là lúc đầu cho chọn thì bọn nó lv 5 hết cả rùi, lv 1 nghe có vẻ như cho nở trứng >"<! Mà nếu vậy thì hơi vô lý khi con nào cũng là con đực, có trade cũng thế ~.~
Male 50%, Female 50% bạn ơi. Làm gì có Male không??? Started của mình là Female nè. Game mình đủ 3 con nè nhưng cũng LV 1, lười huấn luyện... K thì kết hợp với Ditto.

Uh thx bạn nhìu^^ Vì trc' giờ chơi bản nào cũng thấy toàn con đực hok thui nên hok bít :D, với hum bữa bị mất save phải chơi lại từ đầu :(( nên mới nhớ ra mà hỏi.

bản này chơi hay wa'.Tính chơi song chơi bản P, hiện tại cày bản Diamond.2 bản này có khác gì ko nhỉ.Ko bik đến khi nào mới có Pokemon 3D nhỉ.Cách đánh này hơi kũ kỉ, mỗi trận đánh trở nên lâu hơn, nhanh gọn như FF thì hay bik mấy nhỉ, lại đụng trận đánh ngẫu nhiên mỗi lần làm NV, đụng khủng khíp luôn, thằng em mình chơi tức đến nổi suýt đập mấy vì mất kiên nhẩn với mấy trận đánh ngẫu nhiên, suýt nữa toi cái DS rồi >"<

Cho hỏi làm sao để wa cái Resort và Fightin Area dzạ? . Mình mún wa đó trước khi đánh Elite Four dc hem? ;;) . Mún cho kon Roselia tín hoá mà fải coá vin đá >_< .

Kawaii

Super Princess Peach
bản này chơi hay wa'.Tính chơi song chơi bản P, hiện tại cày bản Diamond.2 bản này có khác gì ko nhỉ.Ko bik đến khi nào mới có Pokemon 3D nhỉ.Cách đánh này hơi kũ kỉ, mỗi trận đánh trở nên lâu hơn, nhanh gọn như FF thì hay bik mấy nhỉ, lại đụng trận đánh ngẫu nhiên mỗi lần làm NV, đụng khủng khíp luôn, thằng em mình chơi tức đến nổi suýt đập mấy vì mất kiên nhẩn với mấy trận đánh ngẫu nhiên, suýt nữa toi cái DS rồi >"<
Bản Diamond và pearl là 1 cặp đó bạn ko có khác gì đâu , nhưng mỗi bản sẻ có những con pokemon độc quyền mà bản kia ko có , chính vì thế phải cần đến 2 bản để hoàn thành pokédek.

Pokemon 3D thì chỉ có trên Gamecube và Wii mới có thôi.

Tuy cách đánh có hơi cũ nhưng đó là lối chơi truyền thống của dòng game nhập vai pokemon , nhưng bạn có thể mua và sử dụng các bình xịt để tránh bị gặp pokemon hoang dã , tuy nhiên cách này ko có fan hâm mộ nào thích xài đâu , vì như thế sẻ ko còn gặp được những chú pokemon quí hiếm hay huyền thoại nửa đâư.

Như thế bạn ko còn phàn nàn về Gameplay nữa chứ , ý đồ của nhà sản xuất mà >,< Kawaii

Cho hỏi làm sao để wa cái Resort và Fightin Area dzạ? . Mình mún wa đó trước khi đánh Elite Four dc hem? . Mún cho kon Roselia tín hoá mà fải coá vin đá >_<
Ko được đâu bạn , sau khi đánh xong E4 và phải có National Pokédek bạn mới khám phá hết các khu vực đó..
Còn viên đá thì chịu khó tìm đi có tới mấy viên lận mà.

Cậu àh, Tớ đánh xong Pokemon League roài, zờ wa dc Fight Area òi, nhưng zô Battle Tower đánh zài trận roài mà vẫn chưa wa dc bên Resort Area và Survival Area, có 2 đứa đứng chặn ngay cí hồ íh :em13:
Làm sao để có cí national Pokedek

Muốn có cái nationaldex bạn phải gặp 150 con pokemon hiện diện trên vùng sinnoh, sau đó quay về găp giáo sư Rowan, ở đó giáo sư Oka sẽ cho bạn national dex

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN