[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

cái đó là anh đã thấy suicune còn ở đây em còn chưa biết mặt mũi con raikou nữa là !!! "vd như tớ thấy suikun hay xuất hiện ở route bên phải" nếu thấy xuất hiện thì đã bắt rồi chứ việc gì phải chạy loanh quanh chi nữa anh !!!

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
nếu chưa gặp thì hok có ý kiến :-??
nếu gặp lần đầu thì làm sao có sự chuẩn bị mà bắt luôn

đầu tiên bạn đến Kanto đã, sau đó thì kiếm radio card này, rồi đánh thức con Snolax. Sau đó đi vào Diglett Cave đến thành phố Pewter. Trong thành phố bạn sẽ gặp một ông già, ổng sẽ đưa bạn một item [tên thì tớ quên r nhưng mà ng` ta gọi là lông của con Lugia]

Đến đây thì bạn về Johto, đến Four Island, 1 trong 4 cái đảo đó có Lugia, cố gắng tìm thì dc :D

Cái lông đó là Silver Wing, còn để bắt Ho-oh thì cần Rainbow Wing (nghĩa là lông bạc & lông cầu vồng í mà :D)
Đến 4Island nhớ chuẩn bị Pokemon có HM Surf (dĩ nhiên ^^), Whirlpool, Rock Smash, Flash nữa nhé (hơi mệt :D)

cho em hỏi công dụng của mấy con pokémon shiny là gì vậy???:cc_confused[1]:
em gap 4, 5 con gì rồi, thấy nó công, thủ, máu ít hơn con bình thường nên em đánh chết sạch!!!:Diablo[1]:

Thì quên tí, nói chung là cứ chuẩn bị đầy đủ, còn ngại đem nhiều Pokemon ko cần thiết thì cứ chọn con nào học đc cả 4HM, 5 con còn lại để chiến!

Ai hướng dẫn tỉ mĩ cho em về pokemon gold + pokemon sillver hok , 2 cái này không bít chơi , cứ chơi đến gym 1 có 1 cái cây làm sao cho nó qua hok bík nên hok qua dc :((

Cái này khi xưa mình cũng thế, bí cả tháng trời :D
(Lúc đó ko nhớ chơi rom gì mà toàn tiếng xyzt, ko đọc dc => bí đường)
bạn tới PC ở gym 1, cất 1 con vào box, xong nói chuyện với ông áo trắng ở trong đó, sẽ đc cho trứng Togepi, xong thì sẽ đi tiếp đc.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
chỉ có thể nói đường vòng là con đường khả thi nhất :))
bạn không thể đi một mạch ra đâu, phải tham quan hết cả hang mới đến được lối ra :D

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
cac anh cho em hoi lam sao vao duioc hang rong va gym o cuoi ban do johto

bạn để ý sẽ thấy trog tất cả các kênh radio của toàn Johto sẽ chỉ có duy nhất 1 bản nhạc của băng Rocket, chúng đã chiếm radio tower của Gondenrod city. Hãy quay về & giải thoát họ khỏi Rocket đi thôi ;)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN