Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Emunand không up bằng rom đc lên 9.5 vì ko có rom nào 9.5 , up bằng cia lên 9.5 xong thì dùng như bt chứ ko phải hack lại từ đầu gì bằng băng game, mình ko có cia update pack đâu ạ, máy new bán hết chả còn con nào để cài lên 9.5

whoryouman88

Nấm nhỏ
CPU của N3DS có khả năng chạy ở 1x, 2x hay 3x (804MHz)

Một số game độc quyền cho N3DS như Xenoblade có thể chạy ở chế độ 3x này. HOME cũng chạy ở tốc độ đó.
Nhưng game cho O3DS sẽ chạy ở 1x (268MHz)

Gần đây đã có một plugin cho NTR để đặt xung CPU lên 3x, bất kể game. Nhờ đó Pokemon hay MGS đã chạy nhanh hơn, ko giật như trước.

Link: https://gbatemp.net/threads/release-cpu-clock-configure-plugin-for-ntr-cfw-new3ds-only.398462
Bạn test thử cái này chưa? Mà có ghi thêm chữ CFW là sao, máy mình dùng GW có đc ko :v

cho em hỏi, em thấy ngoài những roms hệ us, jpn, eu thì còn có những roms venom. vậy roms venom là gì ạ, em xài sky3ds có cài đặt được không. ngoài ra còn có cả roms cia nữa, nó là gì vậy ạ

RainThunder

Nấm nhỏ
cho em hỏi, em thấy ngoài những roms hệ us, jpn, eu thì còn có những roms venom. vậy roms venom là gì ạ, em xài sky3ds có cài đặt được không. ngoài ra còn có cả roms cia nữa, nó là gì vậy ạ
Scene là cộng đồng trong thế giới ngầm chuyên phân phối các tập tin có bản quyền một cách bất hợp pháp. VENOM là một nhóm (group) trong Scene, chuyên về phát hành game 3DS hệ US. Nếu bạn đã từng chơi game PC cr@ck, hoặc download phim torrent thì sẽ thấy quen thuộc với những nhóm scene, như SKIDROW, RELOADED... ROM do nhóm VENOM phân phối không có gì khác biệt so với ROM khác, do đó bạn cứ thoải mái dùng trên Sky3DS.

CIA (CTR Installable Archive), là định dạng game của Nintendo, có thể cài đặt thẳng vào 3DS như game eShop. Để dùng file CIA bạn phải có 3DS firmware <= 9.2.0.

Mình thấy việc mua hàng online rất phổ biến và việc lừa đảo ngày càng tinh vi. Nên mình lập topic này để mọi người thảo luận tránh bị mấy người bán hàng và mua hàng lừa đảo.
Đầu tiên mình xin chia sẽ 1 số cách của mình.
TH Bạn là người mua
C1: Tìm số điện thoại trên google.

Các bạn tìm số điện thoại người bán trên google, nếu kết quả trả về là bán sim thì 1 là người bán lần đầu bán hàng online , 2 người bán hàng lừa đảo, họ sử dụng sim rác để đăng tin mua bán, thực hiện xong 1 giao dịch họ sẽ đổi sim khác. Trường hợp còn lại, bạn search số điện thoại mà kết quả là nhiều nội dung mua bán khác nhau thì là sim chính chủ ( mức độ rủi ro sẽ thấp hơn ).

C2: Tìm kiếm hình ảnh trong bài đăng của người bán.
Trong một số bài đăng thì người bán thường đăng hình kèm theo, bạn có thể tìm kiếm những hình ảnh này trên google và bạn có thể biết được hình ảnh này là người bán tự chụp hay là sao chép từ những website khác, bài đăng khác...để có thể phán đoán hợp lý.

C3: Xem mức giá chung của thị trường.
Nếu mức giá sản phẩm thấp hơn nhiều so với giá chung của thị trường thi 1 là sản phẩm có vấn đề , 2 là người bán lừa đảo.

C4: "Đến test máy"
Đừng vội gì nói bạn ở xa, hãy cứ đặt lịch hẹn tới test máy để xem người bán nói thể nào rối tính tiếp...

C5: Phân tích cách nói chuyện của người bán
Những người bán hàng lừa đảo chắc sẽ chuẩn bị lời thoại để tiếp chiêu khi nạn nhân gọi tới, hãy cố gắng phân tích, có thể chúng ta sẽ phát hiện những nghịch lý trong cuộc trò chuyện này.;)

C6: Dựa vào điểm like, điểm khen thưởng
Điểm like + Khen thưởng càng cao thì càng tốt

TH Bạn là người bán
C1: Chuyển tiền rồi chuyển hàng

Bạn nên yêu cầu người mua chuyển cho bạn ít nhất là 200% phí ship trong trường hợp người mua không lấy hàng thì bạn sẽ không bị hao tiền

C2:Nhìn mặt gửi hàng
Bạn cần biết mình bán hàng cho ai ? Nếu bán cho các shop lớn uy tín, những cá nhân bán hàng lâu năm thì yên tâm mà gửi hàng.

Trên đây là những kinh nghiệm của mình, sai sót không tránh khỏi nên mong các bác bỏ qua. Các bạn hãy cùng nhau góp sức chia sẽ kinh nghiệm của mình, giúp đỡ mọi người để tránh những trường hợp đáng tiếc xảy ra.
p/s: mong bài này đừng để mấy thằng lừa đảo đọc đươc[-O<

Scene là cộng đồng trong thế giới ngầm chuyên phân phối các tập tin có bản quyền một cách bất hợp pháp. VENOM là một nhóm (group) trong Scene, chuyên về phát hành game 3DS hệ US. Nếu bạn đã từng chơi game PC cr@ck, hoặc download phim torrent thì sẽ thấy quen thuộc với những nhóm scene, như SKIDROW, RELOADED... ROM do nhóm VENOM phân phối không có gì khác biệt so với ROM khác, do đó bạn cứ thoải mái dùng trên Sky3DS.

CIA (CTR Installable Archive), là định dạng game của Nintendo, có thể cài đặt thẳng vào 3DS như game eShop. Để dùng file CIA bạn phải có 3DS firmware <= 9.2.0.
Tks bạn nhé

Tình hình là em mới đổi cái máy N3DS fw 10.1 với máy N3DS fw 9.0 vì được biết là máy fw 9.0 hack chơi game lậu được.
Tinh hình là máy đã lấy về mà em ko biết hack... có anh em nào có kinh nghiệm hack có thể traing cho mình 1 buổi được ko? Mình mời cafe cảm ơn :D
Cho mình hỏi luôn là nếu mình hack để chơi game nhưng vẫn muốn chơi game gốc cụ thể là Pokemon AS online thì có cách nào ko bị xung đột ko?
Anh Em nào làm tính phí hay ko tính phí thì cho mình xin cái hẹn nhé
Sdt 0933.343.669
FB https://www.facebook.com/shiro.nguyen

Cảm ơn các bác rất nhiều :D

Mình đang thắc mắc 1 số vấn đề như sau,mong các bạn giúp đỡ dùm mình nhé ^^
1: làm sao để kết nối 2 máy để chơi game chung với nhau (2 máy ở gần nhau và đều dùng băng gốc)
2:có thể kết nối chơi game với nhau bằng 1 máy có băng gốc và 1 máy dùng fc sky không(ở gần nhau)
3:chức năng download play sử dụng như thế nào

Mình cũng đang thắc mắc vụ này, thấy game zelda tri bảo là cái download play này có thể giúp 2-3 máy chơi được game chỉ với 1 băng gốc, chả biết ra sau tại chỗ mình số người chơi 3ds đếm trên đầu ngón chân

cho mình hỏi game crashmo .3ds eshop có chơi được trên sky3ds không ạ.(game này phát hành trên eshop mà sao lại có đuôi .3ds ạ. mình tưởng game eshop có đuôi .cia)
ý mình là sky3ds có chơi được game eshop k ạ. vì thấy có chỗ down game eshop đuôi .3ds

Bình luận bằng Facebook

Cộng đồng Facebook của NintendoVN

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam