Hỏi đáp các vấn đề về 2 màn hình của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Màn hình DS Lite dùng lâu... sẽ bị 'héo' ???

DS Lite hiện đang là thiết bị chơi game cầm tay bán chạy nhất tại các điểm nóng của thị trường trò chơi điện tử trên toàn thế giới. Do đó, thông tin màn hình của thiết bị ngả vàng khiến giới game thủ xôn xao.

Nhiều chủ nhân DS Lite ở Nhật Bản khẳng định sau một năm hoạt động, 2 màn hình của chiếc máy này trở nên vàng úa, khiến cho chất lượng ảnh game tụt giảm đáng kể.

Game Thủ.NET đã thăm dò dư luận trong các cộng đồng chơi game tại Việt Nam, nhưng hiện vẫn chưa có trường hợp nào tương tự được thông báo. Cách đây một năm, nhiều khách hàng cũng đã tỏ ra bức xúc khi những sản phẩm cầm tay của họ bị nứt gãy bản lề.

+Nguồn : gamethu.net

Nứt gãy bản lề là do giữ máy ko kĩ ,than làm éo gì ? Lolz

Cái DS thường của em ngày trước đến này cũng hơn 2 năm là chắc mà bị vàng xanh đỏ tím gì đâu nhỉ ;))

buồn cười nhỉ,màn hình mà cũng bị ố như giấy thế này à,đúng vậy thì thất vọng thèng nintendo quá,mình dùng ds lite mới cay chứ ToT

qwaszx91

Nấm nhỏ
màn hình lcd nào cũng thía thui vì vậy ko nên quá quan trọng hóa lên thế,hè rồi cái màn hình của tui nó chảy cả nước,khẽ chạm vào là nó loang loang phải để chỗ thoáng mát mới hết,đến mệt:( :( :(

màn hình lcd nào cũng thía thui vì vậy ko nên quá quan trọng hóa lên thế,hè rồi cái màn hình của tui nó chảy cả nước,khẽ chạm vào là nó loang loang phải để chỗ thoáng mát mới hết,đến mệt:( :( :(
thế thì khúc xạ ánh sáng chơi thế nào đc nhỉ
hình ảnh bị nhoè hết :D

qwaszx91

Nấm nhỏ
cái đấy còn phải nói ,đố ông chơi đc dưới trời nắng đấy, vừa hại máy vừa nóng vừa ko chơi đc

trời oai sao cái lcd trên của tui cứ có cái nốt như giọt nước tiếp xúc với màn hình và miếng dán,bật lên thì thấy khoảng đấy nó hơi vàng vàng ai giải thích hộ đi

Đừng spam nữa, sao không edit bài trên, viết thêm bài mới làm gì.
Ra tiệm bỏ 750k thay cái màn hình mới là khỏi lăn tăn

No1luv

Nấm nhỏ
cái đấy còn phải nói ,đố ông chơi đc dưới trời nắng đấy, vừa hại máy vừa nóng vừa ko chơi đc

trời oai sao cái lcd trên của tui cứ có cái nốt như giọt nước tiếp xúc với màn hình và miếng dán,bật lên thì thấy khoảng đấy nó hơi vàng vàng ai giải thích hộ đi
nếu ấn mạnh tay vào chỗ đó thì nó sẽ loang rộng ra đúng ko :laugh[1]: , Ko sao đâu do thời tiết nóng dùng liên tục hoặc vừa sạc vừa chơi trong thời tiết này có hiện tượng đó , chẳng sao đâu

Kawaii

Super Princess Peach
mình củng đồng ý với bạn , nhưng dù sao củng giử ds chút xíu.
còn cái chuyện căn bệnh của ds thì tới tận bây tại vn vẩn chưa có máy nào như thế có gì phài lo , tự tụi nước ngoài phá quá thui mà.
kawaii >,<

Do giữ máy ko kĩ thôi :))

Thử cứ chơi cái DS suốt ngày trong nhà , ko đem ra ngoài nắng cho tiếp xúc với ánh mặt trời xem bao lâu nó thành vàng ?

Huydinh83

Siêu Admin
nếu ấn mạnh tay vào chỗ đó thì nó sẽ loang rộng ra đúng ko :laugh[1]: , Ko sao đâu do thời tiết nóng dùng liên tục hoặc vừa sạc vừa chơi trong thời tiết này có hiện tượng đó , chẳng sao đâu
cái đó anh bị hoài, mún hết thì tháo quăng cái miến dán màn hình trên đi, màn hình đó cần gì dán

Kawaii

Super Princess Peach
Ds fat ko bao giờ bị gì đâu , có chăng là stylus kém chất lượng , hay là do chúng ta ấn mạnh vì giận dữ với ds mà thui.
Ds fat muôn năm . Kawaii >,<

cái DS thường của em có zấn đề kìa các pác ( mọi thông tin thì em đã pót trước rùi)
Còn zề cái màn hình DS lite bị vàng có thể là tại đèn led, giá thay của led trên Đt là 250k trọn bộ mọi màu còn DS thì em chưa bít

muh pác finalmagic cho em hỏi là 750k là thay ở đâu? em nghe đồn là màn hình cảm ứng thì chỉ thay lớp trên cảm ứng tốn 200k thui muh :((

thay cả cái màn hình cảm ứng thì giá thây đổi khoảng từ 500k-800k
(theo minh` xem trên các wed)chứ làm gì có 200k vậy bạn :(.Bạn có thể hỏi thay ở HAlo Shop,ở đây mình thấy khá đầy đủ về sữa chửa
+Đây là bảng báo giá các dịch vụ sữa chửa của HALO SHOP,bạn tham khảo nhé: Nhấn vào đây !!!

Ghét thằng Halo lắm,hồi trc gãy bản lề nó giam con DSL của mình 1 tháng trời từ khi mang về bắt đầu có hiện tượng chai pin>.< nghi quá>.<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN