Hỏi đáp các vấn đề về 2 màn hình của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Yung

Nấm nhỏ
YYY, vậy ai trong đây màn hình cảm ứng cũng hơi tối và vàng vàng phải hông ??? Vậy là mình ko bị "thuốc" hả ??

ủa, vậy là cái touch screen là nó đã có sẵn tấm bảo vệ rồi hả bạn ? cái miếng dó có cách nào tháo ra ko ? vì máy mình nó bị trầy (dù bảo vệ rất kỉ, ec ec )
vậy khi mình ra tiệm dán thêm miếng bảo vệ, tức là mình có tới 2 tấm bảo vệ ??

Yung

Nấm nhỏ
Cho hỏi máy mới nguyên xi luôn thì màn hình cảm ứng có hơi tối và vàng vàng so với màn hình trên hông ?

:)) 2 ông này chat với nhau , nhìn cái avatar như là 1 ng post 4 bài:))
còn cái vụ màn hình hơi vàng là chuyện bt , các PocketPC . PDA như O2 , Sony Erricson Pxxx , dùng lâu màn cũng thế thôi mà , ko có chu yện lỗi đâu
chỉ tội có ai để ý là dán cái Silicon vào cái touch screen nó kém chính xác hẳn:(

fly_us

Nấm bình thường
:)) 2 ông này chat với nhau , nhìn cái avatar như là 1 ng post 4 bài:))
còn cái vụ màn hình hơi vàng là chuyện bt , các PocketPC . PDA như O2 , Sony Erricson Pxxx , dùng lâu màn cũng thế thôi mà , ko có chu yện lỗi đâu
chỉ tội có ai để ý là dán cái Silicon vào cái touch screen nó kém chính xác hẳn:(
Kém chính xác thì không phải kém, chỉ là phải dùng sức mạnh hơn thôi... :em25:... có điều không có can đảm để cái màn hình không, nó mà trầy thì :em25: :em25: :em25: :em25:

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
nói với mọi ng 1 tin nha sau khi dán miếng "bảo vệ" lên thì lớp "Mica" mà tháo ra sẽ mất đi "1 lớp gì đó" (ko biết),khi mình touch vào màn hình sẽ hiện lên những vết xước chỗ mình "touch" đó,vì vậy đã dán rồi thì đừng lột ra khi nào miếng đó hư thì thay miếng khác

bạn ơi, mình có cảm giác cái touch screen máy mình cảm ứng ko đều, ở chính giữa screen thì phải chạm mạnh hơn 4 góc (máy có dán rồi) thì nó mới ăn. Hok bít là có ai giống mình hok? hay chỉ là mình nghĩ vậy thoai:em22:

NDSL touch screen?

sao dạo gần đây, em có cảm giác hình như màn hình cảm ứng của máy em kém đi độ nhạy của nó,thấy rõ nhất khi choi "Hotel dusk", lúc di chuyển, em thấy cái chấm cách điểm bút chạm màn hình gần 2mm?! có ai bị giống như em không ạ? em chắc chắn là ko có tưởng tượng gì ở đây hết.có cách nào khắc phục không ạ? cám ơn anh chị nhiều!!! ^^

là chỉnh lại độ chính xác điểm cảm ứng đó bạn, hình như lâu lâu do mình chà nhìu wá hay sao mà cái màn hình cảm ứng nó bị lệch 1 tí, phải vô đây chỉnh lại

Huydinh83

Siêu Admin
tháo flash card ra, mở máy lên nó sẽ vô giao diện gốc của NDS bấm vô biẻu tượng setting(hình cái khóa bù lon). bấm típ vô cái biểu tượng chữ thập(cái hồng tâm), nó hiện cái hồn tâm ở đâu chọt ở đó. chọt 5 cái rồi nhấn a để save lại.

em nghĩ đó chỉ là "Test" màn hình xem có vân đề gì ko, ai ngờ là chỉnh lại đấy ạ? mà sao em chỉnh thử rồi, nó vẫn ko dc.ngay tại màn hình đó luôn, em vẫn thấy sự thiếu chính xác của nó-màn hình vuông góc với góc nhìn , chọt bút vào điểm test, vẫn ko dc, phải nhích chút về bên phải mới chính xác.ủa? nếu em "test" hoài là sẽ hết bị à? cám ơn sự giúp đỡ của anh chị ! ^^

fly_us

Nấm bình thường
Cái đó là Calibrate chứ không phải test.. Nếu mà vô đó bấm vẫn bị lệch thì có khả năng màn hình cảm ứng của bạn bị lệch :|

Touch Screen của bạn có dán miếng bảo vệ ko , nếu có thì cách duy nhất để khắc phục vụ màn hình ko nhạy này là ... tháo cái miếng đấy ra
Mình cũng bị thế và sau khi tháo ra màn hình đã trở lại bt:D
Good luck

troy28790

Banned
mình nghĩ cái vụ màn hình cảm ứng bị lệch chắc là do máy nên cách tốt nhì(sau cách huydinh) là đem ra tiệm cho nó coi nhìu khi là do lỗi vật lý

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN