Hỏi đáp các vấn đề về 2 màn hình của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
đem ra tiệm thì cũng chưa hẳn là hay, lúc đem về có thể cái màn hình tốt lên những những thứ còn lại bị "luộc" hết trơn, không cam kết trước với bọn cửa hàng thì chỉ còn nước kêu trời :|

Chỗ mua 2 miếng dán Hori

Các bạn cho mình hỏi chỗ bán 2 miếng dán Hori loại thật đó, mình sợ mua nhằm hàng giả, giá 2 miếng đó khoảng nhiêu vậy bạn,mua ở đâu cho an toàn .

Cái R4 sao trên trochoidientu.com ba'n toi 799K có phải xịn hơn nên bán đắt hơn bthuong 0 ? Mình nhớ ai đó ra Pastuer có 600k .
Thanks!

fly_us

Nấm bình thường
Các bạn cho mình hỏi chỗ bán 2 miếng dán Hori loại thật đó, mình sợ mua nhằm hàng giả, giá 2 miếng đó khoảng nhiêu vậy bạn,mua ở đâu cho an toàn .

Cái R4 sao trên trochoidientu.com ba'n toi 799K có phải xịn hơn nên bán đắt hơn bthuong 0 ? Mình nhớ ai đó ra Pastuer có 600k .
Thanks!
R4 có 2 loại, 1 loại giao diện Chinese, 1 loại giao diệng English... Loại giao diện English mắc hơn khoảng 150K-200K thì phải..

Mà mua English chi cho mắc, mua Chinese về patch chạy giao diện English ầm ầm :D

Còn miếng dán thì miếng nào không được, 1 thời gian trầy xước thì tháo ra thay miếng khác... Hori thì khoảng trên dưới 100K..

Vô đây mới thấy anh em mình quý cai DS còn hơn bản thân mình nữa, mình thì chưa có DS, đầu tháng 8 chị mình mới gửi về, mua bên đó $129 , mình thấy rẻ hơn nhiều so với VN, hy vọng cái adapter là điện 240V/autovolt , 0 thì mất công lắm.:-D

Chúc DS của anh em sống lâu trăm tuổi! :-D

Kawaii

Super Princess Peach
bạn gì đó ơi , hiện nay giá của r4 china thì 450 , r4 eng thì 600.

hori ở vn chỉ có 1 loại và cũng là chính hãng japan giá 50 1 miêng (2 màn hình thì 100)

kawaii >,<

Quý hơn bản thân thì chắc ko đc đâu ah :D
Nếu em dán màn hình bằng miếng dán của DTDD thì có đc ko,có rẻ hơn miếng dán chuyên dụng hem dzị???

fly_us

Nấm bình thường
chỉ nên mua miếng dán cho màn hình cảm ứng thôi(minếg dán cho O2 hay Dopob)mấy tiệm siêu thị dt có bán ,chắc ăn thì đem theo cái máy ra coi kích thước có vửa ko đã hẳn mua
Dán thì dán cả 2 cũng không sao, đúng là quan trọng màn hình cảm ứng hơn... Tui thay 2 miếng cho màn hình cảm ứng rồi còn miếng trên dán để đó, ít nhất là ......... cảm thấy an tâm :D

Ko,ý em hỏi à có loại dán mà cả miếng to,rùi về tự cắt ra mà dán hay ko,còn 2 màn hình cứ dán 1 loại là đc ròi.Bởi vì em sợ ko có loại nào cho DD vừa DS.

Mà miếng dán cho mấy loại DD cao cấp đó chắc đắt lắm nhỉ,có bằng giá hori ko

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
ko có miếng to mà cắt ra để dành xài đâu em ehhe,anh hỏi rồi 60k/2miếng(2miếng dán chung với nhau nên dễ tưỏng 1 miếng)loại dành cho PDA đó nha ở "thế giới di động" có bán,hình như hơi to 1 chút về phải cắt lại cho vừa

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
tớ mua 50k/miếng =((. Mà lần đầu dán vô chọt vào màn hình còn chẳng thấy động tĩnh gì nữa cơ! Tá hỏa bóc ra dán lại thì lại chạy ngon lành :|

Vậy thì bây giờ có nên nghỉ chơi với hori ko nhỉ :D
@chibicomic:ko có loại nào "bình dân học vụ" hơn nữa sao,mà hàng trong shop xịn có đắt hơn trong shop bt ko vậy anh?

Unicorn9x

Nấm nhỏ
anh em HCM ra đây dán nè!! tấm dán màn hình gương LGG 30k/ 1 màn hình

Tác dụng:
- Bảo vệ Chống trầy xước màn hình
- Giúp nhìn sáng rõ hơn như màn hình gương
- Chống tia cực tím phát ra từ màn hình
- Giảm độ tương phản từ màn hình giúp nhìn rõ ở mọi góc độ
- Miếng dán được dán bằng từ, không sử dụng keo
Có đủ loại cho Nokia, Moto, Sony-Ericssion, O2, Atom...., Camera 2.5, 3.0 inch.

Giá:
30.000đ
địa chỉ:
CH1 42/4 Nguyễn văn Trỗi, Q.PN
CH2: 62 Trần Bình Trọng P1 Q5
p/s: tình hình là xa nhà wá chưa đi test thử!! ai rảnh ra đây dán thử xem có tốt hok??

Kawaii

Super Princess Peach
Hori cũng là giống y như cái miếng dán 2 màn hình các loại khác thôi , có điều cái này sản xuất tại Nhật , nên nó bền hơn , tốt hơn.

Đa số bây giờ ở VN ở đâu cũng bán loại này , vì giá của nó , có khi còn rẻ hơn , những loại dán khác.

Cách đây vài tháng thì 100 = 2 miếng , bây giờ ko biết giá là bi nhiêu.

các bạn ở HN thì ra hotgame , dân hcm mua ở con đường Paster rất nhiều.

"Hori DS & Lite"

Các bạn cho hỏi cái Hori mua chỗ nào trên Pasteur, mình sợ mua đồ giả quá ,và sợ lúc nó dán nó luộc máy quá, mình mua về tự dán đc 0 ?

Còn R4 mua ở đâu là yên tâm và rẻ nhất,có ai bán second hand R4 (còn bảo hành) 0 thì mail cho mình nha,nhớ cho mình giá rẻ nha, mình HS nghèo :-D. Liên hê quanghuy147@yahoo.com Thanks nhiều.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN