R4 DS [Update firmware 1.18]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Phiền bạn chút nữa, vì đây là lần đầu mình tiếp xúc với mấy cái này nên ko rành.
Giải nén file đã down ra thì dc folder theo thứ tự như sau
12633-Wood_R4_v1.12\Wood_R4_v1.12\root_r4 ( thêm cái changelog và readme)
có phải cứ copy hết những cái trong root_r4 (có folder _rpg và _DS_menu) cho vào flashcard ko?
Mình muốn giao diện cũ của ver 1.1 thì có đổi lại dc ko? Vì ver mới này vào nó ra nguyên cái root menu.
Cám ơn bạn

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ừ chỉ cần copy _DS_MENU.DAT và thư mục _rpg là được rồi. Đây là firmware tốt nhất hiện giờ cho R4 rồi, chứ cái 1.1 hay YS Menu gì gì khác không bằng đâu

Bạn lưu ý khi cài wood R4 lần đầu tiên thì bạn nên copy toàn bộ dữ liệu có trong thẻ nhớ vào máy tính rồi format thẻ xong hãy cài wood R4 vào nhé. Để đề phòng trường hợp cài lỗi thì còn có cái mà chữa cháy. Trước đây mình cũng thế, phải cài đến lần thứ 2 mới dùng được bình thường.

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Cái thẻ của mình ko có cái hình đồng hồ với touch screen ở dưới :))
Bạn thử tìm FW mới nhất cóp vào, hoặc thay thử theme xem sao :P
Cứ Google mà tìm bạn à.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mất hộp coi như thua, tại bạn chép sai firmware của FC đó sai nên nó không nhận--> bị lỗi loading, giờ chỉ còn cách, chụp hình cái FC của bạn lại up lên 4rum để mọi người biết FC đó là loại gì để giúp bạn :sorry[1]:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cái đó không vô được đâu gos, bạn tìm cái bản nào R4III_v3.11_English đó, tại vì 3.11 là bản mới nhất của cái r4iii update 2009-9-3 =)), còn cái 4.3 là hình như của R4 trên dsi
R4III_v3.11_English

có cái FW gốc đó rồi, bạn dowload về, giải nén ra rồi copy hết tất cả nhưng gì khi xả nén copy vào thẻ micro sd của bạn ( nhớ là để ở ngoài root, không để trong 1 folder nào hết ) tạo 1 folder tên GAME rồi dowload về bỏ vào thu mục đó, rồi sau đó vào máy, tìm thư mục đó rồi chọn game, nên nhớ file game là *.NDS (* là tên game ) không thì nó không nhận đâu

khi vô được rồi thì bạn có thể làm phát copy cái YSmenu, là FW custom của R4 clones
Link: YSMENU

CÒn vụ game, thì tùy game, mấy game mới ra ,muốn chơi được thì cần patch, nếu patch không có thì bạn cần tìm 3 file extinfo, infolib, savlib bản mới nhất để copy vào thư mục TTmenu (là thư mục của YSmenu) mà thử, nếu còn không được thì phải đợi bản mới nhất nữa

Các bác cho em hỏi về R4revolution

Em dùng cai R4 revolution bản 1.24 không có thư mục themes mà R4 của anh em thì dùng bản gì mà co themes vậy.Bác nào biết cách cai themes cho R4 của em không? :rolleyes[1]:

Tại sao r4 của em lúc bật lên có 2 ô vuông.Ô 1 là:hình nốt nhạc .Ô 2 là hình mặt cười hơi giống yahoo.Còn R4 của bạn em co 3 ô vuông thêm slot 3 và có thư mục theme còn em không có

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN