Super Card [Slot 2]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Gặp rắc rối lớn rồi mọi người giúp với.Lần trước hỏi ở đây về cái Super Card và đã cài thành công lên 1 thẻ 128mb đi cùng điện thoại di động.Giờ cái thẻ đấy toi rồi và tớ mua 1 cái thẻ 1gb mới.Nhưng giờ lại không thể nào nhớ được cách cài Super Card.Down Frim xuống thì lại file .bin.Bật super card lên cũng không chạy được

fly_us

Nấm bình thường
ủa, cần gì có software gì trên thẻ nhớ của SC? file .bin update xong rồi xóa đâu có ảnh hưởng gì, SC vẫn chạy bình thường nếu ko có file đó. Mới thử cắm cái thẻ nhớ khác vô cái SC thấy nó vẫn boot lên bình thường mà ta?

Có thể là boot nó tự động đọc slot 1 trước, ko thấy nên nó ko khởi động được. Thử giữ Select cho nó đọc slot 2 trước thử xem được ko, cái này tùy vào bảng Flashme hồi đó cài.

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Vấn đề ở đây là không chạy cái file .Bin để nó update lên được=.=Chứ hiện chạy Super Card thì vẫn được.Và ngoài ra có để 1 game đã convert vào đấy nhưng cũng chịu....

fly_us

Nấm bình thường
test thử coi SC version là mấy (giữ L+R lúc đang boot máy), nếu mà là firmware 1.85 thì đâu cần update nữa.

Mà firmware nào đi với converter tương ứng của nó, nhiều khi ko đúng nên game convert nó ko chạy.

Nhắc mới, mình còn đang xài firmware cũ xì, để upgrade cái đã :D

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Có thấy chạy được cái game ds nào đâu.Với lại tớ tưởng thẻ mới hoàn toàn thì cũng phải cài lại chứ.Chả lẽ có dư âm cái thẻ trước trong cục Super Card luôn rồi à?

fly_us

Nấm bình thường
SC ko như R4 chứa phần mềm trong thẻ, mà là trong bộ nhớ trong luôn do đó đổi thẻ nhớ ko cần phải cài lại software gì hết. Chỉ cần xài đùng converter cho đúng version firmware là được.

Vừa chép file micro_eng_185.bin vào thẻ nhớ, chạy file bin upgrade firmware lên 1.85 bình thường xong.

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Có nghĩa là không cần cài lại 1 cái gì à.Cứ thế convert đúng cái phiên bản để vào chơi thôi?Thế sao tớ convert game ds vào mãi ko được=.=Nó không hiện lên trên list ấy.File DSQ

lightning

Nấm nhỏ
Có nghĩa là không cần cài lại 1 cái gì à.Cứ thế convert đúng cái phiên bản để vào chơi thôi?Thế sao tớ convert game ds vào mãi ko được=.=Nó không hiện lên trên list ấy.File DSQ
Vấn đề ở đây không phải lỗi ở Firmware hay thẻ nhớ nào hết.Lỗi này do bạn đã format sai chuẩn của thẻ nhớ mà ra.Trước đây bạn dùng thẻ 128MB vì dung lượng nhỏ nên thẻ phải format ở chuẩn FAT.Các phiên bản SupercardSD/miniSD trở về trước bắt buộc phải format theo chuẩn này mới đọc được thẻ.Khi chuyển sang thẻ 1GB vì dung lượng thẻ lớn nên lúc format mặc định máy sẽ để format ở dạng chuẩn FAT32,đây chính là lỗi của bạn vì supercard bạn không thể đọc được ở dạng FAT32 này.Cách giải quyết là bạn hãy về format lại thẻ 1G của bạn trở lại đúng chuẩn FAT là được (trước khi format lại thẻ,bạn nhớ sao lưu lại dữ liệu trên thẻ vì chúng sẽ bị xóa sạch sau khi bạn format).

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
lol=))Thế thì nó báo turn off GBA rồi.Cái lỗi đấy tớ sửa được từ lâu rồi.Vấn đề ở đây là gba chạy được nhưng mà nds thì bị nhịn.Game NDS không hề hiện lên dẫn đến bây giờ không chạy được cái moonshell cho Super Card...

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Dùng đúng 2.66 trên cái eng.supercard.cn rồi đấy.Lúc Convert còn chẳng dám chỉnh sửa gì ngoài ấn vào cái iQue Game vì nghĩ máy mình là máy iQue thì phải chọn...

lightning

Nấm nhỏ
Cậu đang dùng Supercard gì ? Cậu xem lại thử cậu down về có đúng loại Supercard cậu đang dùng không và có thật sự là cậu convert ra file *.dsq không hay là một dạng file nào khác ?

viking3

Nấm bình thường
Mình dùng super card SD nhưng khi format thẻ nhớ 1GB, 2GB sử dụng bảng FAT nhưng khi khi boot lên máy vẫn báo là "NOT SUPPORT FAT".
(thẻ nhớ vẫn copy được file bình thường, cho vào máy O2 vẫn nhận)

Các bạn cho mình hỏi là super card SD hỗ trợ thẻ nhớ tối đa bao nhiêu GB, làm cách nào để format thẻ nhớ dùng được bây giờ.

Cám ơn nhiều ...

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Cậu đang dùng Supercard gì ? Cậu xem lại thử cậu down về có đúng loại Supercard cậu đang dùng không và có thật sự là cậu convert ra file *.dsq không hay là một dạng file nào khác ?
Thế cậu tưởng tớ là 1 thằng gà mới dùng máy vi tính rồi ko biết cả nhìn tiếng anh xem tên card à...

Unicorn9x

Nấm nhỏ
dzậy là giờ vẫn chơi dc gba đúng hem? còn nds thì ko dc! và cái sc vẫn hoạt động tốt?_?
cái sc của bác firm bi nhiu? soft convert ver mấy? convert ra chép vào ko thấy lun hay là thấy mà mở lên màn hình trắng?

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
mới nhất.Soft cho Super Card Lite.Software là 2.66 và Frim là 1.85.GBA hoàn toàn chơi được vì nó có hiện tên lên trên list.Còn file ds thì convert ra MegaMan ZX Advent.nds.dsq(Ví dụ) và hoàn toàn không có tên trên list

patch trên super card????

nếu như sử dụng r4 thì nó có thể patch tự động nhưng sối với super card thì làm sao nhỉ ? ai có thể hướng dẫn từong tận giúp em dc ko ạ ...em đang rất wan tâm nó đây ...cũng có topic hứong dẫn mà hình như link dow die rùi ! mong các bác giúp sức :em25:

lightning

Nấm nhỏ
nếu như sử dụng r4 thì nó có thể patch tự động nhưng sối với super card thì làm sao nhỉ ? ai có thể hướng dẫn từong tận giúp em dc ko ạ ...em đang rất wan tâm nó đây ...cũng có topic hứong dẫn mà hình như link dow die rùi ! mong các bác giúp sức :em25:
Bạn xem lại cách patch DLDI cho mọi Flashcard trong bài này nhé !

Patch DLDI = 1 cú click chuột :

Mấy cái HomeBrew hiện tại thường xài cái này để truy cập vào thẻ nhớ, nhưng các programmer không muốn mỗi loại card lại phải code lại để đọc thẻ riêng cho từng cái nên cái này ra đời để choprog-er đỡ khổ, người sài đỡ phải kiếm bản phù hợp với sợ không tương thích .

Download

Bạn download về rồi cài, lúc nó hỏi chọn driver nào, thì chọn loại thẻ mình đang sài . Lúc sau chỉ cần chuột phải vào file .nds rồi chọn patch là nó patch cho mình, thế là xong.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN