Super Card [Slot 2]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
super card slot 2 giờ hông còn chỗ nào bán đâu bạn à. Nếu muốn mua thì phải nhờ người order từ trang dealextream (trang bán hàng nước ngoài) ship về thôi :)

Mình có người bạn dùng SC MiniSD,nhét game(đã convert) vào thẻ nhớ thì bật lên lại không thấy đâu ?
Hình như phải dùng SuperKey bạn à... http://eng.supercard.sc/manual/superkey.htm dùng boot vào NDS với SuperCard Slot-2 mà không cần mua R4... sai thì xin lượng thứ nhé, mình cũng chỉ muốn giúp bạn của bạn thôi...

Tớ chơi GBA trên SC card không thể save trong game được. Toàn phải real time save. Ai biết cách sửa không
Lưu File Save vào thẻ chưa... nếu rồi thì chịu... nếu chưa thì Save rồi L+R+A+Select... (mới mua SC xong đây này)

troy28790

Banned
Cho hỏi chút super card lite có bị tình trạng hết pin như mấy băng game boy ko??
Tại sao phải dùng Super card lite + passme vậy
SC lưu data trên thẻ nhớ nên sẽ ko có tình trạng mất dữ liệu khi hết pin
passme giờ này nó tuyệt chủng rùi:roll2[1]:,SC lite cũng hiếm lắm

2 cái trên là giúp bạn chơi được game lậu down trên mạng về

Hipi01

Nấm bình thường
mình rất ngoái chơi giả lập Neo DS , tuy nhiên 1 số game nặng chơi hơi giật , mình nghe nói có thể dùng Super card lite hoặc EZ 3 in 1 làm ram để tăng tốc độ khi chơi Neo DS và khi lướt web , điều này có đúng ko ?

login721

Nấm nhỏ
mình rất ngoái chơi giả lập Neo DS , tuy nhiên 1 số game nặng chơi hơi giật , mình nghe nói có thể dùng Super card lite hoặc EZ 3 in 1 làm ram để tăng tốc độ khi chơi Neo DS và khi lướt web , điều này có đúng ko ?
Theo nhiều người dùng rồi thì EZ3in1 ổn định hơn SClite

Ram của em tui cũng là SC nó chạy DS browser được mà chả biết nó làm thế nào cả:em03:(nó làm cái gì mà lên được ních của tui rồi làm gì mà ăn cái thẻ đỏ vậy ta:spam[1]:chăng:chitmay[1]:)
Chẳng hiểu ông này nói gì ...Spam hả ??

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
file save lỗi thế nào hả bạn, bạn có thể nói rõ hơn không

nếu game DS thì cách fix lỗi là dùng chương trình convert mới nhất, nếu vẫn còn lỗi thì bó tay luôn
game GBA thì bạn dùng tổ hợp phím L+R+A+Select để save sau khi đã save trong game

còn một vấn đề nữa, khi post bài trong forum NintendoVN mong bạn viết bài có đầy đủ dấu, đây là forum tiếng Việt mà bạn, nếu máy bạn chưa cài Vietkey hay Unikey thì có thể dùng tạm bộ gõ của forum cũng được
lần đầu nhắc nhở, lần sau là xóa bài không báo trước nha bạn ;))

còn để cảm ơn người khác bạn bấm nút "Thanks" ngoài cùng có hình bông hoa trắng đấy, không cần post thêm bài cảm ơn đâu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN