Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

banh_he90

Nấm bình thường
Hôm nay tui cũng gom được 3 cuốn băng N64 tuy không nổi bậc như những băng ông tìm được (vì tui có hết rồi :D, trừ cuốn siêu nhân) nhưng nó lại gắn bó rất nhiều với tuổi thơ của tui.

Đầu tiên là cuốn Quái vật phá hoại thành phố còn siêu đẹp.

Tiếp theo là game 1 thời đình đám ExciteBike nhưng từ phiên bản 2D dẹp lép đã được mập mạp hơn trên hệ máy Nintendo 64, đã từng tìm được 1 cuốn nhưng tem bị rách, coi như bây giờ đã toại nguyện.

Với cuốn băng dưới đây, bộ sưu tập game đua xe Cruis'n của tui đã hoàn thành khi tiếp nạp thêm em Mỹ xinh đẹp này, tui cũng đã từng có em nó nhưng trong hình hài rất là xấu xí, lúc đi chung với ông ra chỗ ông Thiện, không biết ông còn nhớ không. Bản Cruis,n USA này chỉ phát hành cho thị trường Bắc Mỹ.

hung9311

Nấm nhỏ
Hưng ơi vô nhận hàng cuốn Metroid Fusion tem tuyệt đẹp đây :D

Đẹp Đẹp :x

Hôm nay tui cũng gom được 3 cuốn băng N64 tuy không nổi bậc như những băng ông tìm được (vì tui có hết rồi :D, trừ cuốn siêu nhân) nhưng nó lại gắn bó rất nhiều với tuổi thơ của tui.

Đầu tiên là cuốn Quái vật phá hoại thành phố còn siêu đẹp.
Cái Rampage này N64 cũng có à :-BHồi nhỏ đổ bik bao nhiu tiền chơi vào game này :bz

Mario

Thành viên lâu năm
Hnay mình tiếp tục post mấy món đồ chơi mới vừa săn dc:

Pokemon Red JP

Pokemon Yellow JP

Tay cầm ko dây chất lượng cao của Rockfire dành cho SNES (SFC). Phím cực ngon, có turbo, độ nảy tốt. Hoạt động đến 5m!

Và đây là tay ko dây chính hiệu Hori Nhật Bản dành cho PS2 :x

Tay ko dây trắng óng ánh màu tim tím tuyệt đẹp, đi cùng với PSX và PS2 trắng là tuyệt vời luôn

Pokemon Snap mới săn dùm bạn Hưng

Hybrid Heaven

Tay cầm N64 trong suốt ^^

Và 2 cuốn băng SNES nữa mà mình ko dám post lên :))

Sửa lần cuối:

Mario

Thành viên lâu năm
Dạo này có duyên vs băng Game Boy Nhật quá ^^ mình vừa mới tìm dc mấy cuốn nữa. Mới tinh lun.

Đầu tiên là Gold

Tính ra mình đã tìm dc 5 cuốn Gold JP -,- đã đưa Thiên Yết và Nkid, sắp share Vuabungbu và Phuc47 nữa là mình giữ lại 1 cuốn sưu tầm

Kirby Dream Land

Donkey Kong Land

Donkey Kong Land 2

Và cuối cùng là cuốn Donkey Kong đặc biệt nhất, cuốn này là Donkey Kong Land 3 làm lại từ Game Boy cho Game Boy Color. Chỉ phát hành tại Nhật! Có nhiều bạn đang sưu tập Donkey Kong sẽ thiếu xót cuốn này để full bộ, tên tại Nhật là Donkey Kong GB: Dinky Kong and Dixie Kong

Mình đang có cuộc hẹn giao dịch 20 băng NES nữa, hy vọng sẽ có nhiều băng hay. Nếu mua về dc thì mình sẽ tiếp tục up hình hưởng ứng topic nữa. Hẹn gặp lại ở các bài post sau nhé ^_^

Mario

Thành viên lâu năm
tiếp tục trở lại vs 2 món đồ chơi của chiều nay ^_^

Secret of Evermore (Action RPG) rất hay! Nhiều người nghĩ đây là phần tiếp theo của Secret of Mana ^^

Bảo vật của ngày hnay là máy PSP-1000 siêu mới siêu đẹp. Tìm dc máy đúng nghĩa 1000 còn zin của Nhật xách về, ko phải là 1 điều dễ dàng, huống chi là máy tuyệt đẹp, cực kỳ mới và nhất là màu trắng ^_^

Đây là 1 trong những máy đẹp nhất mà mình đã từng mua dc.

Hẹn gặp lại các bạn nhé ^^

Sửa lần cuối:

Mario

Thành viên lâu năm
Chào các bạn ^_^ hnay mình tiếp tục post 1 vài băng mình mới tìm dc:

Đầu tiên là Zelda SNES và bản remake trên GBA

Zelda Minish Cap. 1 trong những băng khó tìm nhất của GBA

Và 1 vài hình ảnh mình mới post ngày hôm kia post ở topic phòng triển lãm:

DSi XL phiên bản kỷ niệm 25 năm Mario

Stylus Zelda chính hãng Takara Tomy Nhật Bản

Đĩa New Mario Bros Wii. Mình rất thix đĩa này vì điểm đặc biệt của nó là hộp màu đỏ, ko phải hộp trắng như thường thấy.

Contra lùn Metal Slug. Tổng hợp tất cả phiên bản từ trước đến nay, quá tuyệt vời ^_^

Đây là đĩa gốc dc lấy ra từ bộ Zapper Wii

Zelda Wind Waker

Metroid Prime

Tất cả đĩa GC và Wii của mình

2 tay cầm GC phiên bản Clear Blue, nửa xanh nửa trong suốt

Mario

Thành viên lâu năm
Anh Mario hay nhể, sưu tập nhiều ghia :P:P, em k bít có đủ tiền mua X/Y k nữa hiu hiu :((
Hjhj ^_^ đam mê và may mắn thui e ơi

về chuyện X/Y thì khi đó e vẫn chưa có tiền mua thì a đưa băng của a cho e mượn chơi nè, dù sao mua 2 bản X/Y thì a cũng chỉ chơi 1 bản thui ^^

Mario show toàn hàng đẹp ko<:-P
hehe :D cảm ơn og

Hnay mình tiếp tục trở lại ^^ với:

Castlevania Classic NES Series

Mega Man Battle Network 6 - phần hiếm nhất của dòng này

Mario Luigi Super Star Saga - Bé khóc nhè

Bé khóc nhè DS

Final Fantasy DS

Dragon Quest. RHYTHM HEAVEN. Age Empires. Castlevania Order of Ecclesin

Trong đây thì cuốn Age Empires mình rất thích, vì gameplay giống mộc đế. Còn Caslevania đó là bản mình thix nhất trong dòng game ^_^

Sửa lần cuối:

Mario

Thành viên lâu năm
Mở đầu cho bài post hnay :

Chiếc tay cầm độc đáo của ASCII dành cho Capcom sử dụng trên SNES (SFC)

Tay cầm có tên rất hay: CAPCOM Pad Sodier

Tiếp theo là tay cầm zin Nintendo rất ít thấy, đây là tay cầm theo máy SNES Mini (redesign)

Tay trên là của máy FAT và tay dưới là cúa máy Slim

Mới có thêm Super Ghouls Ghost và Mega Man X

Lâu đài ma NES

Sửa lần cuối:

Mario

Thành viên lâu năm
Hàng độc nhất của tối hôm qua mình lượm dc là:

Kirby Tit'n' Tumble - Game Boy Color

Là băng duy nhất của GBC có con quay gia tốc, tương tự như Wario Twisted trên GBA ^_^ thật tuyệt vời, thật hạnh phúc

Nối tiếp cho buổi chiều tối may mắn là mảnh ghép cuối cùng của chiếc máy GameCube mình thix nhất!

GC cam, GB Player cam và tay cầm cam!

Kết thúc cho bài post hnay là Donkey Kong GB khá hiếm, mình nghĩ là ko nhiều bạn có băng này.

Bên cạnh DK Land 2 remake cho GBC chỉ phát hành tại Nhật thì cuốn này cũng thuộc dạng ít thấy, trước h mình mới tìm mua dc 1 cuốn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN