Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nút di chuyển rít thì chắc tại cái nút bấm rồi, mua cái nút khác gắn vô chắc được mà, về mấy cái phần tháo máy này thì hơi nguy hiểm, làm mà kô cẩn thận thì có khi đi luôn cái máy. Nếu có thể chơi được thì nên để vậy mà chơi, còn kô chịu được thì tốt nhấn nên trả lại kiếm cái khác cho khỏe.
Cái ds fire 8b là cái gì vậy bạn, chơi game mà bị lỗi thì chắc là tại flash card rồi, flash card của bạn hiệu gì, update lên firmware mới nhất thử coi có còn bị lỗi nữa kô

SAV Datei ?

Các bạn cho mình hỏi, mình mới dùng NDS và mua 1 cái R4DS ở VN, trong đó người ta nạp sẵn trò chơi rồi, nhưng mình thấy, ngoài các mục .nds còn có các .sav nữa, không biết là cái gì mà thấy dung lượng lớn các hơn .nds rất nhiều cho nên chỉ được khoảng 100 game đã hết thẻ 4 GB mất rồi, xin các bác cho ý kiến với nha ... cám ơn mọi người .

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Đó là file save của Game đó bạn, mỗi game sẽ có file save tương ứng với đuôi .sav. Thẻ 4GB mà cóp đc 100 game cũng là nhiều lắm rồi đó bạn :D. Mình thẻ 2G dc có 10 game à :D. File sav theo mình biết giờ max là 512kb thì sao lớn hơn dung lượng game đc :|

Megazero

Nấm nhỏ
Đó là file save của Game đó bạn, mỗi game sẽ có file save tương ứng với đuôi .sav. Thẻ 4GB mà cóp đc 100 game cũng là nhiều lắm rồi đó bạn :D. Mình thẻ 2G dc có 10 game à :D. File sav theo mình biết giờ max là 512kb thì sao lớn hơn dung lượng game đc :|
Có lẽ bạn ý nhìn nhầm 512 kb sang 512 Mb rồi. File .sav mà lớn hơn .nds thì đi đời con nhà người ta =.=

Tháo phần vỏ trong suốt của DS Lite ?

mình có con DS Lite muốn tháo phần vỏ nhựa bên ngoài (phần vỏ trong suôt bên ngoài cùng ấy) của nó để vệ sinh mấy cái kẽ nhưng ko biết có tháo được ko ? Có anh em nào tháo được rồi thì chỉ bảo với nhé, thanks

Mình mới dùng DSLite, cần trợ giúp 1 chút :)

hi các bro ...

gf mình đc cô bên us gửi về cái DS Lite, gf nhờ mình cài game jùm, thú thật là trc h chưa bao h mó tới cái này, nên gặp đôi chút khó khăn..

tình hình là gồm Máy, 1 cục DSTT (cái này mình nghĩ gọi là R4) và 1 cái card SD 4Gb

Đầu tiên mình Format card SD về Fat32, sau đó mình thử chép 1 file .bin firmware mới nhất vào card, gắm nó vào DSTT và nhét vào máy, bật lên báo màn hình Menu?

mình tháo ra, Format lại, xóa file .bin, và chép các Game NDS đã được mình convert bằng soft SuperCard mới nhất, cho các game này vào 1 thư mục GBA, rồi chép qua SD, gắm SD vào DSTT rồi nhét vào máy, bật lên loading rồi báo tiếp Menu?

tới đây thì mình thua, ko bít nên làm j tiếp theo ... các bro vào giúp mình với nhé ... thanks :)

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Lí do khi bật máy lên, màn hình hiện thông báo "MENU?" là bạn thiếu "DSTT menu".
Có 2 loại menu mà bạn có thể dùng cho DSTT, là "DSTT/TTDS official menu" và "YSmenu" :

- DSTT/TTDS official menu
http://www.2shared.com/file/5624496/6583810a/TTDS_OfficialMenu.html

- YSmenu for TTDS
http://www.2shared.com/file/5624475/6209fd3e/TTDS_YSmenu.html

Bạn chọn 1 trong 2 loại menu ở trên - download và giải nén, rồi copy tất cả file và thư mục có được sau khi giải nén (vào thư mục gốc trên thẻ nhớ):

- đối với TTDS menu, bạn copy: thư mục TTMenu, file TTMENU.DAT, TTMENU.SYS vào thẻ nhớ.
- đối với YSMenu, bạn copy: thư mục TTMenu, YSMENU.ARP, TTMENU.DAT, TTMENU.SYS vào thẻ nhớ.

Xong, bạn copy game file có dạng .nds vào thẻ nhớ (cũng vào thư mục gốc trên thẻ nhớ)

P/s: để download file menu, bạn click vào link download, xong tìm dòng "save file to your PC: click here" bé xíu ở dưới nhé, xem hình !

gameboy89

V.I.P Member
Cái vỏ trong suốt ngài máy hả :-j , chắc máy của bạn màu trắng mới nhìn thấy(giống máy em mình :) ) , máy mình màu đen nên hok để ý lắm :D
Cái vỏ đó tháo ra chắc khỏi lắp lại luôn :-j

à ... sẵn tiện cho mình hỏi thêm, mình vào menu xong, chọn game xong rồi vào chơi ... nhưng chơi chán, muốn thoát ra lại menu thì bấm nút nào để ra lại vậy các bạn?

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Với "TTDS menu" mấy game nào có icon
- thì có thể soft-reset trong khi đang chơi game, bằng cách nhấn L+R+A+B+X+Y cùng lúc.
Còn, YSmenu thì không được ! Mà trước giờ toàn reset bằng nút power không àh ! ;)) soft-reset kiểu thô bạo đó sợ nó hư mấy cái miếng nhựa ở trong thì khổ !

@ to GB: "TTDS menu" nó không hỗ trợ cho rumble-pack slot-2, nên xài YSmenu cho nó lành !
Nếu có "EZ-flash 3in1" slot 2, thì YSmenu hỗ trợ cả việc ghi roms của GBA lên EZ luôn, rồi load GBA trực tiếp nữa, rất ít khi bị "game-loading freeze".... Post cả 2 cái menu để pà kon chọn lựa thui !
Thực ra, thì xài cái YSmenu ổn định hơn cái official nhiều đồng chí ạ ! :D

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Mua máy trắng là một thời gian bám bụi nhìn xấu lắm, có tiền thì bạn đi dán skin độ 70k -> 100k là che đc :D

tớ cũng bị và đã khắc phục !!
Lấy 1 cái kim khâu , càng nhỏ càng tốt , dài , chọt vào , " kéo " bụi từ phần dính bụi ra 2 bên ( chỗ L+R ) là nó ra !!!

trên youtube có video hướng dẫn nè

[YOUTUBE]HQlTpTLUyFQ[/YOUTUBE]

Post coi chơi cho vui thôi, chứ làm theo thì chắc kô dám, còn xài được thì tốt nhất là nên để vậy xài, tháo ra có khi hư luôn cái máy

cái này là tháo hết vỏ ra mà , bạn trên kia nói là giữa vỏ màu trắng với vỏ crystal trong suốt bị dính bụi ! Dùng kim lấy ra !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN