Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

bạn ra mấy cửa hàng như hotgame với halo và hiệp lực, ở đó cũng hack máy đấy. Mà bạn nên bán con SC đí, mua R4 mà dùng.

bạn ra mấy cửa hàng như hotgame với halo và hiệp lực, ở đó cũng hack máy đấy. Mà bạn nên bán con SC đí, mua R4 mà dùng.
mình tính để lại SCmini rồi chừng nào có tièn thì sẽ mua thêm R4 để có thể truy cập website được. 1 mình R4 thì đâu thể truy cập đựoc, mình tham khảo thì thấy phải có R4 để chứa chuơng trình, còn SCmini thì dùng để chứa website không biết đúng không nữa.

có bác nào làm bên halo, hotgame hay hiệp lực có nick trong đây thì pm cho mình cái giá hack máy nha.

vì hack máy thì cần phải có thêm card nopass hay passme gì ấy mình không nhớ chính xác, mà cái này thì mình k có hik. hay bác nào có thì cho em mượn, hack cái xong trả liền cái card + chầu cafe uống no lun :myemo0107:

Cho tui hỏi: Tui lỡ không charge cái NDS lite vừa mua mà xài liền, vậy cái pin nó bị ảnh hưởng gì không?

Tui muốn mua phụ kiện cho DS lite, cái túi tiền và cái vỏ bảo vệ màu đen có trong 1 bài viết *link* http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=1100
thử hỏi trong đó gòi mà chả thấy ai buồn trả lời buồn quá. Làm ơn chỉ tui có thể đặt hàng ở website nào do tui ở ngoài nước nên đừng chỉ tui đến pasteur :D

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Chơi cho cạn pin rồi sạc 8-12h , 3 lần liền như thế sẽ tốt cho máy :D . Còn muốn mua 2 cái đó mà ở nc' ngoài thì rất dễ , để mình kiếm cho bạn mấy trang web

Ủa để nó sạc nửa ngày trời à? Tui tưởng là nó tắt đèn rồi thì rút ra...
Tui xài nó cạn pin cũng mấy lần và sạc thì để đèn tắt là rút ra liền. Vậy con DS của tui bị teo cơ chưa? Buồn quá chưa để ý nó chạy được bao lâu thì cạn pin...

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Về sau thì tốt nhất nên thế , đầy là dút thôi . Dùng R4 chọn chế độ màn hình 2 đèn là tốt nhất , chơi lâu hơn bao nhiu ko hết pin :D

Còn ba cái phụ tùng cho DS mua ở website nào bác ơi? Gửi cho mấy cái free shipping giùm mua cái protector tầm $12 mà trả $6 thì thấm quá :(

DS có những màu nào

Các bác ui tình hình là Nin sắp ship về 1 con DS màu mới sành điệu không biết chọn màu gì . Các bác cho em cái list với
@bác nào thik lấy DS màu độc thì pm nin 1 tiếng nha

Đang xin list bác ạ , đợi em mí hồi có list anh em thik em ship về cho. Theo các bác màu nào đẹp nhất , trừ mấy limited edition nha

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
limited edition: co phai la mau cua phien ban Zelda ko Nin thich mau do ghe,ah thay no co 2 mau moi do Do-Den& Xanh-Den nhin me ghe...ma ne neu ship co tinh phi ko Nin cho cai gia cu the nha

Chả hiểu sao cái DS lite trắng của tui mua mới bên mỹ 4 cái phím mũi tên nó mềm hơn mấy cái khác (đã bấm thử). Ai có hiểu biết gì về vụ này không?

Cho hỏi : Nếu mua Card Reader thì mình nên mua loại nào và giá bao nhiêu $ ?

Ở ngoài tiệm có rất nhiều loại Card Reader , mình định mua 1 cái mà ko biết phải chọn loại nào :huh[1]:

Nhờ mấy bac giúp giùm . Thx :em32:

thì mua cái nào đọc nhiều thẻ ý(cái của mình là 25 in ,hồi trước là 150k bây giờ chắc 100k:D)
À nếu bạn dùng microsd thì chỉ cần cái đầu đọc giống cái USB ý,hình như chỉ vài chục thôi:)

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Cho hỏi : Nếu mua Card Reader thì mình nên mua loại nào và giá bao nhiêu $ ?

Ở ngoài tiệm có rất nhiều loại Card Reader , mình định mua 1 cái mà ko biết phải chọn loại nào :huh[1]:

Nhờ mấy bac giúp giùm . Thx :em32:
50k là đọc đc hầu hết rồi ko cần nhìu đâu :xm0005:

Hỏi thêm vài câu trước khi mua máy ^.^)

DSL sạc bin dùng điện 110 hay 220 vậy máy bác ?:biggrin[1]:

Micro SD có lọai 4g ko và R4 có hỗ trợ loại này ko ? :myemo0130:

Cám ơn vì đã trả lời :bleh[1]: . Mùng 4 ra mua máy thoy :myemo0111:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN