Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

buta_buta

Nấm bình thường
Như thế nào hả bạn ơi,mình dùng acekard2i , bạn chỉ mình cách cài với ...

Mọi người cho hỏi Acekard 2i cài moonshell cũng giống R4 à , chỉ cần copy cả folder vào là được ?
Ừa, moonshell cài như nhau.
Truyện thì mình chỉ biết xem truyện tranh thôi :P. Còn truyện chữ bạn lưu nó vào word, đuôi file *.txt là bỏ vào ds tự xem được.

Hoặc chuyển thành dạng ảnh (đuôi *.jpeg hoặc *.png v...v..) convert kiểu truyện tranh rồi xem bằng chương trình xem truyện tranh là được.

Ai giúp dùm phần mềm đọc file .pdf, .doc .... của máy Nintendos DS IXL

Có bác nào có phần mềm hổ trợ đọc file .pdf, .doc, ebook của máy Nintendos DS IXL không ? cho mình xin ! cám ơn nhiều ! :shake:

Các bác giúp dùm em, con DSi LL của em không chơi được nữa.

Tình hình là thằng em em không biết thế nào lại nghịch vô cái update firmware vì máy toàn tiếng Nhật, nên giờ máy là firmware 1.4.3J. Và bây giờ cái thẻ R4i Gold của em không chơi được game nữa.
Các bác góp ý giúp em là mua loại thẻ nào và mua ở đâu để chơi được game tiếp. Thank you very much.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Tình hình là thằng em em không biết thế nào lại nghịch vô cái update firmware vì máy toàn tiếng Nhật, nên giờ máy là firmware 1.4.3J. Và bây giờ cái thẻ R4i Gold của em không chơi được game nữa.
Các bác góp ý giúp em là mua loại thẻ nào và mua ở đâu để chơi được game tiếp. Thank you very much.
Trước tiên bạn cần xem R4I Gold của bạn có Support fw 1.4.3 ko đã, bạn vào trang web có ghi trên FC của bạn đó, xem kỹ thông tin xem có update hay ko?

Giải pháp thứ 2 cho bạn là mua FC mới, hiện nay thì Acekard2i khá mạnh, giá tiền vừa phải có support cả fw 1.4.3. Bạn ở TPHCM thì có thể liên lạc Shop NVN http://nintendovn.com/shop/ - 435/2 Nguyễn Tri Phương, Q.10 , TP.HCM.

Thanks! Mình đã thử download update 1.43 trên trang chủ của R4i Gold đấy, nhwng chẳng biết làm sao để chạy được nữa.
Mình ở Hà Nội thì mua ở đâu, giá khoảng bn, các Bros giúp với.
:no::no::no::no::no::no::no::no:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Thanks! Mình đã thử download update 1.43 trên trang chủ của R4i Gold đấy, nhwng chẳng biết làm sao để chạy được nữa.
Mình ở Hà Nội thì mua ở đâu, giá khoảng bn, các Bros giúp với.
:no::no::no::no::no::no::no::no:
Để chạy dc Update FC lên 1.4.3 bạn phải cần máy DSLite hoặc DSi fw thấp hơn 1.4.3. Bạn cần mượn máy ai đó để chạy update là dc ^^

Còn nếu bạn muốn mua mới vẫn có thể xem qua box Quảng cáo, mình nhớ ko lầm ngoài HN cũng có vài người bán.

Thanks Smod dark_pearl, em làm được rồi ạ, em mượn được cái dslite của thằng bạn, rồi download cái upgrade firmware trên trang chủ của cái R4i đó, nó cũng có dạng *.nds. Em chạy như bình thường được rồi ạ.
Một lần nữa cám ơn Smod dark_pearl nhé.

Mọi người cho mình hỏi là hôm qua mình down một số game về rồi coppy vào cái thẻ SD card nhưng khi mở máy ra thì không thấy gì cả, mọi người chỉ cách cho mình chơi game với, mình dùng nintendo 3DS bản tiếng nhật.
Tiện thể cho mình hỏi cách xem phim, video bằng nintendo 3ds luôn, tớ coppy nguyên cái video đuôi mp4 vào cái thẻ SD nhưng khi chạy(phần mềm trên máy( thì chỉ có tiếng chws không có hình, ai chỉ cho mình cài phần mềm nào với.
Cảm ơn mọi người nhiều.

Cần giúp đỡ.

Mình cài moonshell để nghe nhạc mp3 cho ds lite, sau khi cài xong và chạy nhạc thì mình thấy nhạc zẫn chạy nhưng lại ko có tiếng nhạc. Ai bít nguyên nhân chỉ dùm.

ds có đọc đc video ko?

cho e hỏi là thẻ ak2 mới nhất có đọc đc video ko?phải dùng homebrew hay phải convert sang định dạng gì?xin cám ơn và hậu tạ a:rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN