Thắc mắc về Wifi của DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình hok hỉu sao bạn vừa dùng usb wifi vừa wireless router đc? [có 2 loại là wireless router kiêm adsl và loại chỉ chuyên làm router].
-Nếu có wireless sẵn rồi thì vào phần wifi settings trên ds để auto dò access point [lúc này hok cắm usb wifi vào pc] và enter WEP key trên pc vào ds.
-Nếu bạn dùng usb wifi để kết nối thì làm theo hướng dẫn của nó [setup trên pc, ds]
Còn nếu phải set ip bằng tay, bạn vào phần wifi settings trên ds > nintendo wifi connection settings > chọn 1 trong 3 ô connection trống > manual setup và làm theo như bạn fly-us :D
Cái nì là hình ảnh lúc ng` ta set cái thứ lằng nhằng usb wifi đóa ~.~
http://ds.ign.com/articles/665/665128p1.html

Các bạn cho mình hỏi cách configure wifi cho thằng DS, mình đang xài Modem Router 2500WE.

Mình đã search trên internet rồi, nhưng do tiếng Anh kém + 0 biết các thuật ngữ về mạng nên 0 biết chỉnh sao hết.

Cám ơn các bạn nhiều!

Cho hỏi vào đâu để có màn hình chỉnh Wifi vậy bạn ? máy mình xài R4 bật máy đâu có thấy màn hình chỉnh Wifi như bro hướng dẫn đâu ?

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
pà kon ơi giúp tui với mấy bữa nay cứ ra wán nc test thử wifi mà ko đc, hồi đó chơi mario kart bằng wifi đc giờ tự nhiên ko đc ,nó báo lỗi"52100" giờ sao đây có thể khắc phục đc ko mong mọi ng chỉ giúp

fly_us

Nấm bình thường
Error Code: 52100-52103

The Access Point you are attempting to connect from is not connected to the internet or a firewall is blocking traffic necessary for connecting to Nintendo Wi-Fi Connection. Your router's DNS settings may also have changed.
Nghĩa là mấy đại ca ở quán nước đó buồn buồn ngồi config lại cái router, giờ wifi của DS không connect được. Thường là enable chức năng firewall hay chặn các port cần thiết của DS.

Do ở quán cũng đồng nghĩa không đụng vô chỉnh sửa gì được, mà có hỏi chắc mấy anh đẹp giai đó kêu phải mở vậy mới an toàn nên giải pháp là.. đi tìm quán khác :|

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
ý kiến hay, ra ngoài quán mang tiếng dùng chùa nhưng chẳng lẽ vô quán cafe rồi lại gọi cốc "lã lọc đá" à? Thà rằng dùng ở nhà, cũng chẳng mất xu nào mà lại được tùy ý chỉnh sửa. Giá USB wifi giờ khoảng 400-450k, bác mua về thì conneect được cho cả PSP và các thiết bị không dây khác--> ổn quá rồi còn gì, mua đê...(tiếp thị miễn phí :)))

Annieslover

V.I.P Member
-_- mọi người biết gì chưa , dạo này tivi báo trí đồn ầm lên vụ wifi gây phá hủy các tế bào não và làm cho người dùng có nguy cơ bị ung thư rất cao :( , sợ quá đi thôi , vì thế dạo này thấy ít người chơi wifi hẳn :D

vodoi_em

Nấm nhỏ
-_- mọi người biết gì chưa , dạo này tivi báo trí đồn ầm lên vụ wifi gây phá hủy các tế bào não và làm cho người dùng có nguy cơ bị ung thư rất cao :( , sợ quá đi thôi , vì thế dạo này thấy ít người chơi wifi hẳn :D
Vô sinh chứ ông:)). Nhưng đúng là có vụ đó thật đấy! Tuy nhiên là hok chỉ có sóng Wifi đâu, tất cả các sóng của ĐTDĐ đều có kết quả như vậy!:em42: :em09:

Unicorn9x

Nấm nhỏ
sóng nào chả thế!! thoai cứ chơi cho sướng để đời nó đẹp!! cáìi gì bi giờ chả ung thư!! ăn nước tương đấy!! ăn mấy chục năm roài mới la làng lên ung thư!!T_T!!

fly_us

Nấm bình thường
túm lại là nên hy sinh đời con, cũng cố đời cha... =)) con nó có sao thì kệ nó, cha nó cứ để đó hưởng thụ wifi với mobile cái đã :D

Cứ có công nghệ nào 1 thời gian là có người kêu có hại... riết chắc xài dây dừa nối cho gần với thiên nhiên quá :((

vodoi_em

Nấm nhỏ
túm lại là nên hy sinh đời con, cũng cố đời cha... =)) con nó có sao thì kệ nó, cha nó cứ để đó hưởng thụ wifi với mobile cái đã :D

Cứ có công nghệ nào 1 thời gian là có người kêu có hại... riết chắc xài dây dừa nối cho gần với thiên nhiên quá :((
Đúng roài đó ông ạ!:em18: Văn minh càng phát triển thì có hại cho con người càng nhiều!:confused[1]:

Cho mình hỏi cái lỗi 52000 là cái gì vậy? Mình đọc trên mạng hoài mà làm ko đc, vào chỉnh, xem lung tung cái web của modem,rồi ... hic, chả bít nữa. Có ai bị rồi , fix rồi chỉ mình với.

hic, có ai có thể hướng dẫn chi tiết dùm em cái cái lỗi error 52000 với, em làm mún khùng luôn mà nó ko chịu connect, em xài modem/router 2 in 1 của 2wire. Hậu tạ ngay 1 chầu cafe wifi sẵn tiện học hỏi yugi spirit caller lun , hì hì.
Nó quay em cả ngày hôm nay, ức chế quá.

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
chà, lỗi nghịch lung tung đó :))). Lỗi 52000 có nghĩa là lỗi đó thuộc vào cái wifi setting thứ nhất (trong 3 cái wifi setting mình có). Lên mạng search thì do cái DHCP khỉ gì đó...tốt nhất bây giờ bác reset cái modem và đừng động chạm gì đến nó cả, lỗi 52000 sẽ hết, tiếp đó có lỗi nào nữa xuất hiện thì...tính sau :D.
Thông cảm, vì bọn nước ngoài nói khó hiểu quá, sau đây là cách bọn nó bảo, không biết có giúp được gì không:
The solution as I found it:

- enable DHCP server on the router but set the IP address lease to "never expire"

- let the DS try to find the access point (after setting WEP key and SSID)

- DS fails to find point, but looking in the DHCP clients list on the router reveals the allocated IP address.

- set this IP address manually in the DS, along with the subnet mask and the gateway (the IP of the router)

- you need to find/set the address of the DNS server provided by your ISP

PS: thánh kiu bác có công phát hiện ra chỗ này vẫn chưa move hết những bài hỏi đáp sang bên topic Thắc mắc ^^, bữa nào sẽ chuyển sang hết.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN