Thắc mắc về Wifi của DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
WEP Key chính là pass để login vào wifi đấy, 1 số wifi bên ngoài họ đặt pass, bạn chỉ cần ghi đúng pass vô là đc :) !

- Còn đến khi kết nối đc rùi, có kết nối đc với game hok lại là chuyện khác :P

Tớ dùng R4i sdhc v1.4.1 có wifi engine đó, mỗi khi vào mario kart, animal crossing,tetris,... cụ thể là mấy game cũ connect wifi thì nói ko nhận đc. còn mấy game mới như HM:GB,RF3, tetris party delexue gì gì đó lại connect đc. Mình đã gửi thư đến trang đó họ đáp lại 2, 3 lần rồi lần cuối mình hỏi lần nữa bọn họ ko rep luôn,,:( Nhà mình xài Wep key. Help me ! :|

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Tớ dùng R4i sdhc v1.4.1 có wifi engine đó, mỗi khi vào mario kart, animal crossing,tetris,... cụ thể là mấy game cũ connect wifi thì nói ko nhận đc. còn mấy game mới như HM:GB,RF3, tetris party delexue gì gì đó lại connect đc. Mình đã gửi thư đến trang đó họ đáp lại 2, 3 lần rồi lần cuối mình hỏi lần nữa bọn họ ko rep luôn,,:( Nhà mình xài Wep key. Help me ! :|
Có thể mấy game cũ ko hổ trợ WEP, nên cậu bỏ luôn WEP đi sẽ connect dc !!!! Nếu cậu ko connect dc thì hãy đọc dòng thông báo lỗi và pót lên đây, sẽ rõ ràng ngay thôy!!

cám ơn các bạn nhiều,cho mình hỏi sao khi mình kết nối wifi trong trò final fantasy crystal chronicles echoes of time thì tự dưng màn hình trắng bóc xong đứng máy luôn.Giúp mình với.Trong trò đó có hai phần có thể kết nối wifi,1 ở trong option,1 cái ở trong game lúc save, nó hỏi "save and play multiplayer" mình nên vào cái nào,cái ở option thì nó trắng luôn màn hình,còn cái trong game thì máy bảo connect eror.Sao đây,ai chơi rồi giúp tớ với,please.-o<

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn thử tải lại rom khác xem chứ hồi lâu mình chơi thì cả 2 cái đó đều dùng bình thường hết

huan306

Nấm nhỏ
sao nhà mình dùng cùng 1 mạng wifi mà sao cái máy của em họ tớ mơí mua thì connect wifi ok còn máy tớ thì ko dc

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Theo như hiểu biết của mình thì hình như cái usb wifi tenda w541u v2.0 ko hỗ trợ cho win7 thì phải :-??:-??
Vẫn hộ trợ bt evil àh, tui đang dùng win7 mà:)) !!!! Ko cần phải sửa DNS hay IP gì cả, chỉ cần Brigde card USB và card thật của mình lại thì mới ok, bác ở trên nói thế có nghĩa là bác ấy chưa Brigde đấy chứ còn gì nữa ;)) !!!! Cách làm thế này, sau khi cài xong đầy đủ rùi, mở Run đánh ncpa.cpl để vào phần network options, thì vào đó sẽ thấy ( bao nhiu cái hok biết nhưng chăc chắn phải có 2 cái này) card thật ( thường tên là Local Area connection) và 1 cái card nữa là của cái USB mình vừa cài, tô đen 2 cái card mạng này( chọn cả 2) và bấm chuột phải vào 1 trong 2 cái chọn Brigde connection..., sau khi nó brigde xong thì mở soft quản lý của nó ra và chọn chế độ AP mode, thì sẽ thấy cái đèn USB chớp chớp là ok. Lấy DS ra test thôy !!! Chúc vui !!!:bleh[1]::bleh[1]:

* Mình có 1 em DSi LL và 1 wifi của Linksys, mình thử kết nối wifi với WII thì game nào cũng chơi ngon lành chỉ trừ cái DSI , hễ vào phần Nintendo WI-FI Connection Setup rồi đánh WEP key theo yêu cầu thì lại bị báo lỗi : ''These settings are invalid.Confirm the informatio and try again... ''
* Ai có giải pháp gì ko giúp mình với, à mình xài mạng FPT , modem COMTREND nhé

ratmoonser

Thành viên lâu năm
* Mình có 1 em DSi LL và 1 wifi của Linksys, mình thử kết nối wifi với WII thì game nào cũng chơi ngon lành chỉ trừ cái DSI , hễ vào phần Nintendo WI-FI Connection Setup rồi đánh WEP key theo yêu cầu thì lại bị báo lỗi : ''These settings are invalid.Confirm the informatio and try again... ''
* Ai có giải pháp gì ko giúp mình với, à mình xài mạng FPT , modem COMTREND nhé
Thử setup = DSi chứ đừng vào game setup chi cho mệt nhé !!!! Thử xong thấy ok thì vào game nào đó rùi vào chơi wifi thẳng luôn chứ ko cần phải setting gì nữa nhé, nếu ko dc thì nói để xem xét tiếp nhé cậu :) !!!

Thử setup = DSi chứ đừng vào game setup chi cho mệt nhé !!!! Thử xong thấy ok thì vào game nào đó rùi vào chơi wifi thẳng luôn chứ ko cần phải setting gì nữa nhé, nếu ko dc thì nói để xem xét tiếp nhé cậu :) !!!
Setup = DSi thì lướt web vào mạng vô tư bác ạ nhưng vẫn bị báo lỗi 61212, e ko rõ lỗi gì vì toàn tiếng Nhật :((

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Setup = DSi thì lướt web vào mạng vô tư bác ạ nhưng vẫn bị báo lỗi 61212, e ko rõ lỗi gì vì toàn tiếng Nhật :((
setup =DSi xong thì cậu cứ vào game rùi vào mục chơi wifi mà chơi lun, ko cần setting trong game lại, vì game nó sẽ tự lấy phần setting của DSi bù wa, nếu như vào chơi mà ko dc, nó báo lỗi khi kết nối, có nghĩa wifi của cậu đang dùng WPA hoặc WPA2 thì game ko hỗ trợ nhé. Ko phải WEP nếu WEP thì đã ok rồi !!!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
61212 không phải là lỗi, đấy là nó báo đã kết nối thành công, cứ vô game mà chơi hay lướt web gì đấy bình thường thôi

Nan giải quá :(( tớ thử setup tất tật r vào lướt web --> ok ngon lành (thanh wifi màu xanh) nhưng thử chơi ở phần mutilplayer của Mario Kart thì thanh wifi đỏ chót ko chơi đc ...

buta_buta

Nấm bình thường
Nan giải quá :(( tớ thử setup tất tật r vào lướt web --> ok ngon lành (thanh wifi màu xanh) nhưng thử chơi ở phần mutilplayer của Mario Kart thì thanh wifi đỏ chót ko chơi đc ...
Nhớ không lầm thì Mario Kart là wireless chứ không phải wifi :-ss.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN