Thắc mắc về Wifi của DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Hớ hớ, bạn này bị giống mình, mấy game khác chơi Wifi bình thường hết, có mỗi Mario Kart là chơi không được :))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn cấu hình nó phát cho mấy thiết bị khác được chưa, rồi thì chuyển nó sang dạng WEP thôi

hiz mình mới mua 1 em dsi secondhand bản jap,dùng wifi connect thì bị lỗi 052000-1 ai biết fix không? mình dùng router linksys wrt54g

mình dùng ds lite lúc trước dùng wi fi của megastar biên hòa được sao giờ mình dùng không được,nhớ có lần mình vô wi fi setup nhấn tùm lum tùm la,ai chỉ mình cách về mặt định được không:myemo0128:

gameboy89

V.I.P Member
Trong mục setup có 3 mục thẳng hàng lưu tên wifi đã truy cập đó, xóa hết (nếu có) rùi search lại, save lại rùi vô wifi coi đc hok, nếu hok đc chắc mạng có vấn đề hoặc nó hok còn tương thích cho DS nữa :D

Trong mục setup có 3 mục thẳng hàng lưu tên wifi đã truy cập đó, xóa hết (nếu có) rùi search lại, save lại rùi vô wifi coi đc hok, nếu hok đc chắc mạng có vấn đề hoặc nó hok còn tương thích cho DS nữa :D
nó dùng WPA em hỏi rồi,qua nhà chú em cũng thế,dùng WPA luôn nhưng hôm trước xài được hôm sau lại không xài được,có thằng bên acekard forum cũng bị như thế,mà cái WEP key là cái gì vậy anh mới:myemo0126:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
nó dùng WPA em hỏi rồi,qua nhà chú em cũng thế,dùng WPA luôn nhưng hôm trước xài được hôm sau lại không xài được,có thằng bên acekard forum cũng bị như thế,mà cái WEP key là cái gì vậy anh mới:myemo0126:
Dùng WPA thì ko chơi dc game đâu nhé, chỉ có WEP mới dùng dc, còn cái WPA hay WEP chỉ là kiểu mã hóa mà thôi, chứ ko phải kiểu chuẩn wifi, còn bác gameboy nói là ko tương thích cho DS có nghĩa là mạng wifi ko phải kiểu chuẩn cho DS thì có chỉnh WAP hay WEP gì nó cũng ko sử dụng dc hết !!!!! Trường hợp của cậu là chỉnh về WEP hoặc ko mã hóa chứng thực thì sẽ ok, nếu ko ok có nghĩa do ko đúng chuẩn DS hỗ trợ. WEP key là cái password mà cậu set cho router!!!!

DSi của em dùng card r4i-sdhc, firmware ttmenu 6.53, hiện tại em đang chơi game pokemon white (E). Mặc dù là em đã kết nối wifi (no authenticate) và lướt web vẫn được, vào game bật C-gear thì vẫn thấy sóng nhưng khi vào game sync hay là bất cứ thứ gì liên quan đến Nintendo Wifi Connection thì lại ko thấy sóng(như mục Mystery Gift). DSi của em lại chỉ bắt sóng tốt ở Connection 4, 5, 6 trong mục Connection Settings, còn 1, 2, 3 thì ko bắt được, dù là sóng b và no authenticate.

cho mình hỏi tí.con Dsi của mình kết nối wifi duyệt web hay vào shop đều được.nhưng khi vào chơi game muốn kết nối wifi để chơi với mọi người thì không được.chỉ là mạng wifi nhà mình thôi,còn ra ngoài quán cafe thì vào chơi bình thường.Ai chỉ giúp mình với....thanks

Các bác mách cho em 1 con wifi tốc độ ngon mà chơi wifi trên NDSi tốt với , con wifi cũ của em là của LinkSys mua mất 1tr1 mà về ko chơi đc :(( mà dùng wifi USB thì lại phải bật máy :(

Mình searh đc 2 mạng wifi 1 cái có chìa khóa màu đỏ bắt nhập pass thì biết rồi còn 1 cái chìa khóa màu ghi sao ấn vào chỉ hiện lên chữ mình ko hiểu ai giúp với :-?

conternecticus

Nấm nhỏ
còn cái ổ kháo kia nếu nó màu xanh thì bạn có thể connect miễn phí, ko cần pass
còn màu xám nghĩa là chế độ bảo mật của nó là WPA hay WPA2, DS ko connect dc :rolleyes[1]:

Wifi ở nhà của mình xài linksys wrg54g hình như không hỗ trợ kết nối wifi ở nds phải không? Nếu phải thì còn cách nào khác không hay phải mua wifi mới.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN