Thảo luận Dragon Ball Z: Attack of the Saiyans

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Vậy ah :|, khi mình finish xog game thì cùng thời gian bi mất cái thẻ nhớ thành ra....:|

Nhưng cái game này sao kỳ thế nhỉ , đánh xog vegeta đánh lẽ nó phải tự save cho mì chứ nhỉ, đằng này nó lại quay về save truoc' khi đánh :|

gameboy89

V.I.P Member
Công nhận cái kết thúc mở ngộ fết, mà theo cốt truyện thì broly làm gì có ở phần này nhỉ :-? hay là game hướng tới ý định sẽ tiếp tục cho đến phần thằng đấy :))

Con mẹ nó!Ấn nhầm mất file save rồi! =(
Thôi chơi lại.Ai mắc j`,hỏi mình cũng đc
Giờ chơi lại mới thấy cái chức năng Active guard,cũng đỡ được nhiều dam phết.Thế mà trc' ko biết =))
Mỗi tội hơi khó ấn nhỉ =(

đánh với cái thằng vegate là cái thằng vừa khoai vừa chuối
đánh theo cốt chuyện vật vã lun
cái lúc thằng krilin sắp tung quả cầu gì ấy thì đánh vêu hết cả mồm ra mới xong. 2 thằng gohan với kr lv thì cùi bắp có 35 36 ( hôk chịu luyện cấp từ trước :( ) đánh chết mấy lần may mà đủ hồi sinh hôk thì . trong này chỉ có mỗi quả cầu của thằng SGK là còn đ.c tầm 10k trên 10k còn bọn kia yếu xìu @@
đánh xong hiện ra cái hình thằng fide lúc biến hình nhưng mà cho đen thui :))
bao giờ mới ra bản tiếp nhỉ :(

gameboy89

V.I.P Member
@Phuongde: file sav game này đi cùng cái thẻ nhớ bay đi mất rùi :)), hum nọ làm mất thẻ :D vừa mua dc cái thẻ nhớ khác xog :P cũng may finish hết cốt truyện chính rùi :D

sonchuaquy

Nấm nhỏ
đánh với cái thằng vegate là cái thằng vừa khoai vừa chuối
đánh theo cốt chuyện vật vã lun
cái lúc thằng krilin sắp tung quả cầu gì ấy thì đánh vêu hết cả mồm ra mới xong. 2 thằng gohan với kr lv thì cùi bắp có 35 36 ( hôk chịu luyện cấp từ trước :( ) đánh chết mấy lần may mà đủ hồi sinh hôk thì . trong này chỉ có mỗi quả cầu của thằng SGK là còn đ.c tầm 10k trên 10k còn bọn kia yếu xìu @@
đánh xong hiện ra cái hình thằng fide lúc biến hình nhưng mà cho đen thui :))
bao giờ mới ra bản tiếp nhỉ :(
ặc, songoku tui cấp 77, krilin và gohan 70, đánh vegeta 3' xong :em29: bomb spirit của SGK đc hơn 20k dmg

à, đã có ai đánh được cái thằng broly chưa??? SGK 77 mà bị nó đánh 5 phát die :((

ặc, songoku tui cấp 77, krilin và gohan 70, đánh vegeta 3' xong :em29: bomb spirit của SGK đc hơn 20k dmg

à, đã có ai đánh được cái thằng broly chưa??? SGK 77 mà bị nó đánh 5 phát die :((
Mình đánh được rồi nè,cày cả ngày hôm qua.Ko hiểu sao mà nhanh thế
Goku lv99.Broly đánh mất hơn trăm máu thôi =).Cày đi,nhanh mà.Tìm mấy con Dododo mà đánh.Một con được hơn 14000 exp liền.Hihi

có ai biết đoạn này không "the senzu plants are in trouble? get water for them at hermit spring". mình đến chỗ hermit spring và đi đến cục đường rồi nhưng vẫn không thấy vật phẩm gì của nhiệm vụ yêu cầu mình làm cả. đi đi, đi lại mà không qua được cửa này

sonchuaquy

Nấm nhỏ
có ai biết đoạn này không "the senzu plants are in trouble? get water for them at hermit spring". mình đến chỗ hermit spring và đi đến cục đường rồi nhưng vẫn không thấy vật phẩm gì của nhiệm vụ yêu cầu mình làm cả. đi đi, đi lại mà không qua được cửa này
bạn đi thiếu đường rồi, đoạn cuối là đánh boss canh gác hồ nước rồi ra ngoài, tui đoán bạn đi thiếu ở chỗ vào cái hang nó có 2 đường trên và dưới (trên là đất, dưới là nước), đi lại đi, để ý vào.

@prince: dododo là con gì hả bạn? ở đâu? để tui về cày, h toàn cày exp bằng ngọc rồng, nản thấy ớn:em13:

gameboy89

V.I.P Member
Cái đoạn tìm nước này trước mình cũng bị nhầm, mọi lần đi vào hang là đi thẳng lên là thành ra nó đi đường trên :D nên hok để ý cái đường phía dưới !

Bạn đi lại vào hang , ngay cửa hang rẽ luôn tay phải đi qua đám nước chảy đó là đường thứ 2 dẫn tới chỗ lấy nước cho con mèo, đến cuối đường sẽ thấy rất nhìu hoa mọc xung quanh là đúng đây :)>-

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Cái đoạn tìm nước này trước mình cũng bị nhầm, mọi lần đi vào hang là đi thẳng lên là thành ra nó đi đường trên :D nên hok để ý cái đường phía dưới !

Bạn đi lại vào hang , ngay cửa hang rẽ luôn tay phải đi qua đám nước chảy đó là đường thứ 2 dẫn tới chỗ lấy nước cho con mèo, đến cuối đường sẽ thấy rất nhìu hoa mọc xung quanh là đúng đây :)>-
cái đoạn này nó làm hay phết, lúc đầu đi bên dưới là ngõ cụt, may mà nhìn ra được luôn, không thì lại mất mấy ngày tìm đường :myemo0131:

gameboy89

V.I.P Member
Trong game này mình chỉ hốt nhất cái đoạn gì mà đi trong cái hang nghoăn nghèo ý + cả mây mù che mất cả lối đi hok bít có phải đoạn kiếm viên ngọc rồng cuối hok :-?
Đoạn đấy có cái đường ẩn trong đám khói mò mãi mới ra :em19:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Trong game này mình chỉ hốt nhất cái đoạn gì mà đi trong cái hang nghoăn nghèo ý + cả mây mù che mất cả lối đi hok bít có phải đoạn kiếm viên ngọc rồng cuối hok :-?
Đoạn đấy có cái đường ẩn trong đám khói mò mãi mới ra :em19:
à, bàn đấy cũng hay, không phải lấy ngọc mà là đi đánh thằng sư phụ của thenxinhan để cứu thằng chaotzu

@prince: dododo là con gì hả bạn? ở đâu? để tui về cày, h toàn cày exp bằng ngọc rồng, nản thấy ớn:em13:
À.Con này hả.Chú thích nó là con gà nha,màu đen xì
Đầu tiên là bạn phải đeo cái Foe charming lên,đeo trong mục capsule ý(nếu bạn nhặt hết vật phẩm trong game chắc chắn là có),cái này để tăng rate gặp rare monster.Đấy,xong cày nhiều nhiều ở các nơi sau:Break wasteland-chỗ save ngoài sa mạc ý,đi hết cỗ cỏ này,xuống dưới chỗ sa mạc,xuống tiếp,gần chỗ save ý.Gizard wasteland,hơi ít.Với Dragon Rock chỗ có Broly ế.Nói chung là cứ cày ở chỗ Dragon Rock thì xác suất cao nhất.Đánh khoảng 5 quái chắc gặp 1 con.Mà con này hay lắm nha,gặp 5 con chắc đánh được 1 con =)).Vì vừa gặp nó chạy ngay.Phải phang mấy chiêu combo bằng tay ý,đừng bắn chưởng =)).Rare monster mà,chịu khó =))

À tiền thể bạn nào cho mình hỏi:có cách nào xài active guard 100% ko?Mình ấn 5 lần chắc đc 3 lần thôi =(

---------- Post added at 10:20 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

Mới lên gu gồ gõ thử Dododo ra cái này đây,có vẻ hay

Killing the dododo is easier than do you expect. Just equip to your strongest character (with goku around level 50 should be enough) and equip him with Dead-aim ring (the one that gives you 100% accuracy) and Shen Long claw ring (wich gives you the first attack always). Then he should die with one meteor combination. Capturing him is difficult and requires a lot of luck. First have Tien attack normally and then have another character (krillin or yamcha without perfume) attack him with a weak technique with the Dead-aim ring equiped. On the next turn have Tien (having him equiped with the Shen Long claw ring) use the mafuuba and hope for the best.
Đừng bảo đọc ko hiểu nhoa ='=

Blasted thing is resistant to everything and, to add insult to injury, has a one-hit KO attack........killed off most of my team before it ran away. I did manage to use the scouter on it.......only has 66HP but gives an insane amount of EXP/AP if you can manage to kill or capture it..............
Còn cái này mình cũng không hiểu mấy thằng đầu đất viết j` lắm
Chắc là có một con tên Blasted,resist all,có chiêu 1 hit KO.Hay quá,đêm nay mò mới đc.Xiem nó là con j`? =D

sonchuaquy

Nấm nhỏ
à, thế thì tui biết con dododo này rồi, gặp nó thì nó toàn vụt phát chạy luôn, có được đánh bao h đâu nên không biết nó 14k exp :((
cái con blast hình như là dododo màu hồng, đúng là có chiêu 1 hit KO thật, bị dính mấy lần rồi :((
không bắn được chưởng thì dùng mấy cái skill đấm bằng tay được không bạn, con dododo này bao nhiêu để về còn tính combo

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN