Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Phát hiện điều mới!!! Trồng cây trong nhà ko bón phân dc 8-} !!!!! Thế nên phải trồng ở ngoài để nhân giống những loại có giá cao rùi bón phân để nó lên sao nhiều lên rùi hãy đem vào nhà trồng !!!

Bạn nhutruong tặng quà nếu có thể nhớ gói lại đúng màu vàng em nó thích còn tốt hơn nữa. :">
@ratmoonser: vụ nhân giống nâng cấp làm sao vậy bạn?

ai có save mà đã cưới vợ, có cần câu cấp 4 và vô được chỗ thác rồi ko, nếu ko thì ai đó cho mình cách down save trên gamefaqs về ak 2i nha

cưới con Emiko mà nó k chịu về ở với mình ah =(( thế thì lượn đi cho đỡ bực, có vợ mà như thế thì cưa đứa khác thôi :myemo0111: cái cây nho cho quả màu xanh ấy, đến năm mấy mới có vậy mọi người

gameboy89

V.I.P Member
@bthieuanh: Freya bạn tặng lên tim vèo vèo, sau 1 thời gian buôn rượu, nâng cấp hết mọi thứ trong nhà vẫn còn dư hơn 500K =)), h` chỉ rình mua đá quý chỗ Lyoud, và Diego để tặng thôi ;)).......500FP + gói quà = 700, dính vào ngày sinh nhật thì 3100FP :em33:

- Còn hok có điều kiện như mình thì tặng sữa từ con bò đi :P 150 FP + gói quà = 350, tặng vào hum sinh nhật thì 1150 FP b-)

Amethyst, Emerald, Sandrose, Topaz, Diamond, Pink Diamond, Peridot, Moonstone, Ruby
Cục đắt nhất cũng chỉ có 12K thôi :P, nên đầu tư cho e nó 1 tý =))

Màu giấy Freya thik là: màu đỏ :D

@nhutruong01: Sherry dễ tặng nhất, mình max tim e này đầu tiên trong HM, tất cả các loại bướm - butterfly; nên tặng các món về salad (tomato, oinion..v..v) +500FP + thêm giấy gói quà thì thôi rồi :))

Màu ưa thik của e nó là : vàng :D

@TheUnknown: Grape, Muscat Tree Seed, 2 cây nho xanh và tím, bạn buôn rượu = 2 thứ này đó :)), năm 1 Sherry đã bán rùi !

- Cái nâng cấp hạt giống là bón phân cho lên sao khi ra quả, rùi đem đi cối xay gió 2 tạo thành Seed rui đem đi trồng sẽ đc luôn sao đã tăng, mún bón típ cho lên nữa thì cứ việc :D

P/s: Đag rình mua trái dứa của thằng Raul vẫn chưa đc :(, dứa bắt đầu bán từ mùa hè năm 2 mà mãi hok gặp........làm cái trò save trước khi vào bazza để nó random nhảy sang loại hàng khác mà hok đc :)) hình như nó mặc định theo ngày :-?

Mua đc dứa về buôn chắc $ lúc nào trong ng` cũng vài triệu

- Mà cái bản bazza này ngộ, sau khi nâng cấp hết mọi thứ trog nhà, thì $ chả bít làm ji, ngoài mua ct nấu ăn =))

năm 1 đã có muscat rồi ah =.= mình rình mãi mà vẫn chưa mua đc , mới mua đc tea , grape , olive , peach . Quyết tâm dồn tiền để đưa em Freya về giường....ah nhầm về dinh :myemo0111::myemo0111:

bón phân với tưới nước 1 ngày 2 lần nó có hiểu quả tốt hơn k?
Tưới nước 1 ngày 2 lần giúp cây mau thu hoạch hơn. VD như Turnip trên bịch hạt giống ghi 4-6 ngày. Bạn tưới 1 ngày 2 lần thì sẽ thu hoạch đc sau 4 ngày, lười quà tưới ngày đầu 2 lần mấy ngày sau 1 lần/ngày thì có thể thu hoạch sau 5 ngày, còn nếu chỉ tưới 1 lần/ngày thì sẽ thu hoạch đc sau 6 ngày.
Bón phân thì tùy loại hạt bạn trồng, theo ý kiến của riêng tui thì hạt trồng 1 lần cứ bón thí xác vào, cứ 1 bịch A sao bón xuống thì sẽ lên đc A/2 sao, cứ vậy mà bón dồn để lên sao. Còn hạt thu hoạch nhiều lần thì chắc chỉ bón 1 lần thôi vì thấy có bón nhiều nó cũng ko lên sao đc :(

gameboy89

V.I.P Member
Tưới nước 1 ngày 2 lần giúp cây mau thu hoạch hơn. VD như Turnip trên bịch hạt giống ghi 4-6 ngày. Bạn tưới 1 ngày 2 lần thì sẽ thu hoạch đc sau 4 ngày, lười quà tưới ngày đầu 2 lần mấy ngày sau 1 lần/ngày thì có thể thu hoạch sau 5 ngày, còn nếu chỉ tưới 1 lần/ngày thì sẽ thu hoạch đc sau 6 ngày.
Bón phân thì tùy loại hạt bạn trồng, theo ý kiến của riêng tui thì hạt trồng 1 lần cứ bón thí xác vào, cứ 1 bịch A sao bón xuống thì sẽ lên đc A/2 sao, cứ vậy mà bón dồn để lên sao. Còn hạt thu hoạch nhiều lần thì chắc chỉ bón 1 lần thôi vì thấy có bón nhiều nó cũng ko lên sao đc :(
Theo mình nghĩ loại chỉ thu hoạch 1 lần chỉ cần bón 1 lần duy nhất, loại thu hoạc nhìu đợt & cây trái cây thi sau mỗi lần ra quả sẽ hết tác dug phải bón phân lượt mới :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN