Thảo luận, thắc mắc chung về giả lập NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Tớ bị cái vấn đề này về giả lập NDS ai giúp tớ với
Chạy Rom American Dragon bình thường với Save Type Epprom 0.5K và Auto Save cũng save được nhưng khi load game lại thì bật lên lại thành New Game=> Không load game được=.=

Hoặc ai có cách Load State với Save State thì chỉ tớ luôn:D
Ông shi có DS ko chơi bỏ ra chơi giả lập là sao :(

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Ông shi có DS ko chơi bỏ ra chơi giả lập là sao :(
Tớ có thì có nhưng em tớ lại không có:))Cho nó chơi cùng thì lại hại máy.Nó chơi chết 1 phát thì ngoài từ aw man nó nhại theo Jake ra thì cái nút của máy tớ còn bị tra tấn nữa:|

Mà chả lẽ không có ai biết về cái Save State với Load State à:|

À quên mất.Chắc tại không nói tên giả lập:)).Tớ dùng NO$GBA 2.6a:))

Mua thêm 1 chục cái nữa,hư thì thì lấy ra chiến tiếp =))
Save state vẫn chưa hoàn chỉnh,save là crash liền.Save bình thườn đê :(
Bản no$gba 2.6a là bản dành cho game 3d.
nếu crash thì lên efrom 8k hoặc 64k,chừng nào ko hư nữa thì chiến :))

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Mua thêm 1 chục cái nữa,hư thì thì lấy ra chiến tiếp =))
Save state vẫn chưa hoàn chỉnh,save là crash liền.Save bình thườn đê :(
Bản no$gba 2.6a là bản dành cho game 3d.
nếu crash thì lên efrom 8k hoặc 64k,chừng nào ko hư nữa thì chiến :))
Tớ đã bảo là save ngon lành nhưng ngày hôm sau bật lên chơi tiếp thì lại mất save cơ mà.Toàn New Game...

Tớ đã bảo là save ngon lành nhưng ngày hôm sau bật lên chơi tiếp thì lại mất save cơ mà.Toàn New Game...
đã test,quả thật bị tình trạng giống như Luong Lao Shi :(
nhưng test bằng no$gba 2.6 thì ko crash file save nữa :D save dc cảnh 1-2 rồi đấy.Have fun.

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Cậu chỉnh kiểu gì hay thế.Tớ cũng dùng 2.6 mà:|

Cậu up ảnh cái phần Emulation Setup của cậu lên cho tớ xem được không:D

hơ,bản no$gba 2.6 chứ ko phải 2.6a.You nhầm rồi.
muốn hình thì có hình,thix là chiều:D đang di cảnh 1-2 đếy,click vào hình xem nha,hình hơi bự

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
2.6 thường à.Hàng hiếm:|Nhưng mà để tớ cố kiếm xem:DThank\

Save được rồi:))Cám ơn nhiều:))Thế là từ nay máy ds của mình được giải lao rồi:))

Tui up luôn 2 bản: no$gba2.6 và nogba$2.6a.Thix cái nào xài cái đó:D tui test diamond bằng 2.6(vì game 2d)
bản 2.6a cũng dc nhưng khi run 1 vài game 2d bị lỗi,vd:castlevania mất map,princess peach mất ô thoại...)
Link đây
mediafire
Nếu sợ có virus thì vào trang chủ,bảo đảm ko co virus :))
bấm đây

Wolverine

Nấm nhỏ
Bản no$gba2.6 này vẫn chưa khắc phục được lỗi ở Megaman ZX, con trùm bải đầu tiên vẫn bị mất 2 cái tay -___-. Ai chỉ tớ cách link 2 trò với nhau = no$gba với nhỉ... Với cả cho hỏi chức năng write snapshot và có phải là quick save không vậy

mình dùng giả lập 2.6a để chơi các trò sau : pokemonD , pokemonranger , pokemon dungeon blue, rockmanZX va final fantasy XII
nhưng khi save thì chỉ có mấy trò poke1mon là save được còn rockman va final fantasy XII thi không (khi save finalfantasy XII no hien len dong chu co nghia la: data nay da bi ...(ko biet dich tu do) ,no se bi xoa!!
ai biet cach khac phuc lam on chi dum
khi down FF XII ve minh chi giu lai file DS con cac filecon lai minh xoa ,ko biet do co la nguyen nhan ko
ah con do dog pet minh down ve choi thi no yeu cau the gi do ....bo tay luon
ai chi dum minh voi :em19::em19::em19::em30::em30::em19::em30::em19:
neu dc thi cho em xin cai file gia lap DS 2.6a(hoac cai nao moi hon cung dc) may anh/chi dnag dung cung dc (mien sao choi dc FF XII)
Thank You

ah ai cogame Tsubasa cho em xin luon

ai đang tìm phiên bãn NDS mới nhất (hình như 2.6a ) nhưng tìm trong poke-mega thì về không save game được (FFXII và rockmanZX) ai chỉ em cách khắc phục với.tải phần giả lập rùi có cần tải thêm cái gì nửa không và cần hiệu chỉnh cái bảng (F11) nhưi thế nào để chơi game ..chân thành cảm ơn
:em26::em26::em26:

hic tại thằng poke-mega gọi giả lập đó la 2.6a nên em nói vậy thui e đâu biết spam
mà cho hỏi rom ds là gì (hơi ngu tin học @.@)

megazord2

Nấm nhỏ
Cho tui hỏi có cách nào dùng wifi hay nối 2 cái giả lập no$gba với nhau ko vậy.Có nhưng game cho trade hay batle với nhau nhưng ko làm dc, bùn ghê

mariobeo

Thành viên lâu năm
Cấu hình tối thiểu để chạy No$gba là bao nhiêu? Có thể mở cửa sổ chương trình ra toàn màn hình được không? Mình chạy cái này nó chỉ mở mỗi cái cửa sổ bé tí à, không maximize được.

ai đang tìm phiên bãn NDS mới nhất (hình như 2.6a ) nhưng tìm trong poke-mega thì về không save game được (FFXII và rockmanZX) ai chỉ em cách khắc phục với.tải phần giả lập rùi có cần tải thêm cái gì nửa không và cần hiệu chỉnh cái bảng (F11) nhưi thế nào để chơi game ..chân thành cảm ơn
:em26::em26::em26:

hic tại thằng poke-mega gọi giả lập đó la 2.6a nên em nói vậy thui e đâu biết spam
mà cho hỏi rom ds là gì (hơi ngu tin học @.@)
Ah hồi trước mình cũng bị như bạn về FFXII nên có kinh nghiệm : bạn thấy trong option có 2 chỗ chỉnh save đó cái trên chỉnh lại EFROM 8 rồi chỉnh cái dưới là EFROM 64 nếu ko đc thì làm ngược lại. Good luck :-*

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN