Thảo luận, thắc mắc chung về giả lập NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

megazord2

Nấm nhỏ
Cấu hình tối thiểu để chạy No$gba là bao nhiêu? Có thể mở cửa sổ chương trình ra toàn màn hình được không? Mình chạy cái này nó chỉ mở mỗi cái cửa sổ bé tí à, không maximize được.
Cấu hình thì chỉ cần card màn hình là 64, ram 256 thế là ok rồi, con maximize ko dc đâu, muốn được thì phải dùng phần mềm zoom hoặc nds2x (trong forum có giới thiệu rồi mà)

Nghe đồn đã có bản no$gba2.7, không biết bác nào có chưa nhỉ?
nghe đồn thôi chứ làm j có,zo trang web của nó vẫn để bản 2.6a là mới nhất.

Cấu hình tối thiểu để chạy No$gba là bao nhiêu? Có thể mở cửa sổ chương trình ra toàn màn hình được không? Mình chạy
p4 cor 2duo ram 2gb graphic card 512 trở lên ko giật ko lag =))

cái này nó chỉ mở mỗi cái cửa sổ bé tí à, không maximize được.
down cái về,giải nén cùng thư mục với ndsemu,khi chạy chạy cái hình kính lúp(ko chay cái no$gba),zoom dc 1.5 lần
http://www.mediafire.com/?27mmhgt0tmd

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
p4 cor 2duo ram 2gb graphic card 512 trở lên ko giật ko lag =))
ai bảo...:(, máy tớ cấu hình chính xác như vậy đấy, chơi 1 số game vẫn lag tưng bừng, club house games chẳng hạn. Có lẽ phải card màn hình 8600 trở lên mới chịu được để chạy trơn tru tất cả các game.

megazord2

Nấm nhỏ
ai bảo...:(, máy tớ cấu hình chính xác như vậy đấy, chơi 1 số game vẫn lag tưng bừng, club house games chẳng hạn. Có lẽ phải card màn hình 8600 trở lên mới chịu được để chạy trơn tru tất cả các game.
máy trâu bò giữ vậy mà còn giật à.Vây sao máy tui chẳng thấy gì, ko lẽ máy cuả mình hơi bị siêu:clap2[1]:

mây' pa này rỗi thiệt, máy mình core2 , card 128 mà không lag chẳng giật, chỉ có vài trò vào thì mất background, hay đen xì thui....:em36:
no$2.6 là mới nhất rùi còn bản 2.7 hình như cảu bọn sx nó check thui,hay là tính làm cái mới thì phai?.... mong sao....:em25:

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
mây' pa này rỗi thiệt, máy mình core2 , card 128 mà không lag chẳng giật, chỉ có vài trò vào thì mất background, hay đen xì thui....:em36:
no$2.6 là mới nhất rùi còn bản 2.7 hình như cảu bọn sx nó check thui,hay là tính làm cái mới thì phai?.... mong sao....:em25:
ừa, mấy cái lỗi đó cũng bị, nhưng máy cậu khi chơi ko bị giật lúc nào hả, lạ nhỉ? Khung hình chơi mấy game 3d bao giờ cũng là 100% hết :eek:? Tớ chôi final fantasy khi nó chuyển cảnh vào màn đấu nhau thường bị drop xuống 8x% thôi. Có lẽ chủ yếu là tại card màn hình ko đủ đô :-@

mariobeo

Thành viên lâu năm
Đã thử cải thiện cái giả lập.
Đang chơi Cooking Mama, giờ thì mình đã biết nấu cơm rồi:biggrin[1]:

ai bảo..., máy tớ cấu hình chính xác như vậy đấy, chơi 1 số game vẫn lag tưng bừng, club house games chẳng hạn. Có lẽ phải card màn hình 8600 trở lên mới chịu được để chạy trơn tru tất cả các game.
tớ nói chơi thôi mà :)) giả lập chưa hoàn chỉnh thì nó vậy thôi.
Đang chờ bản 2.7 xem nó ra sao :D
chơi game mà giật giật là bỏ,ko chơi :D
Mấy game 2d còn đỡ,3d là ...:D

@Luong Lao Shi: Bạn chỉnh cái NDS backup cartridge thành hoặc là EEPROM hoặc FLASH tùy game. Chỉnh xong nhớ save option và restart chương trình(ko phải restart máy).

Tớ bị cái vấn đề này về giả lập NDS ai giúp tớ với
Chạy Rom American Dragon bình thường với Save Type Epprom 0.5K và Auto Save cũng save được nhưng khi load game lại thì bật lên lại thành New Game=> Không load game được=.=

Hoặc ai có cách Load State với Save State thì chỉ tớ luôn:D
Các bác nhớ "save options", nếu ko close rồii mở lại sẽ mất cái mà mình chỉnh.
Chọn xong, save options rồi reset lại rom.

Backup Media khác loại thì nó ko nhận được đâu.

config của mình:

Sau khi test để xem fps lên được tối đa bao nhiêu thì của mình là 688%

Ở đây có request file save trên giả lập ko ? Nếu có thì cho mình request file save Final Fantasy Crystal Chronicle: Ring of Fates tới cái đoạn mới đi đánh Temple áh
Nếu dc thì thanks trước nha :D
P/s : mình chơi trên Giả lập Nogba á

Mình đang gặp rắc rối khi chơi Pokemon Diamond trên No$GBA (T_T) , chẳng là cứ hễ chơi đến doạn 2 thằng ku chọn 1 in 3 con pokemon đầu tiên trong cái cặp của ông già , sau đó đánh con chim đầu tiên " lúc con chim die cũng là lúc game đứng lun " :(( . mình chép save khác nhằm qua cái doạn chết tiệt đó cũng vo ích , nó ko vô game dc lun . Ai gặp tình trạng này và f9a4 giải quyết dc thì giúp mình với nhé , thanksssssssssssssssss

cho hỏi về emu của DS trên PC

mình cài game rune factory vào hay bị lỗi là khi vào game tới cái lúc hát nhạc nền(đoạn movie lúc mới vào) bấm skip thì lúc chơi đc lúc ko 20 lần skip thì đc khoảng 3 lần vô rồi lúc vô load file save thì nó lại hiện loading xong đứng im ko nhúc nhích load game lại thì cũng lập lại như vậy ai có thể chỉ giùm lỗi gì và cách khắc phục ko?????

lỗi save game trong giả lập NDS

hiz em bị cái này 3 lần rồi
em đang chơi cátlevania dawn of sorrow
khi chơi xong save game ngay trong trò chơi (= save room )
chơi dc 2 ngày thì hum sau bật lên nó ghi là save has been corrupt .hiz zậy là mất cái save luôn .
ai giải thích giùm em cái vụ này dc hem huhu
thanks for all reply

ptanhkhoa

V.I.P Member
Dùng No$GBA 6a có cách nào chơi đuợc "the world end with you " không , ai biết chỉ tôi cái
Rất tiếc là vẫn chưa thể được, chỉ ngồi đợi phiên bản 2.7 thôi, tuy nhiên nếu bạn chịu tốc độ chậm một tý thì Ideasemu "chơi được" http://www.ideasemu.org, chịu khó tắt âm thanh cho nó nhanh chút :em36:. Cũng nên thử bản emulator Desemu mod

Chơi "The world ends with you" bằng No$gba?

Cho mình hỏi game này có thể chơi bằng giả lâp No$gba được ko vậy?Mình load game xong đoạn giới thiệu là màn hình đen xì:em04:

(^.^) Cho mình hỏi nữa cái giả lập No$gba ? Cái file save từ thư mục BATTERY trong No$gba có thể chuyện thành file save game trên máy Ds kô ! (*.*) Giúp với !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN