Thảo luận, thắc mắc chung về giả lập NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member
@Buratinox: Ừm, đành rằng no$gba là giả lập tốt nhất hiện nay nhưng cũng không thể dựa vào nó nhiều. Nhất là có khả năng sẽ không có các phiên bản tiếp theo ( lâu rồi vẫn chưa nghe tin gì từ tác giả) . Vẫn còn các trình giả lập khác đang phát triển, bạn thử dùng chúng xem, biết đâu sau này còn có trình giả lập tốt hơn no$gba nữa.
@lididlid : Đầu tiên mở NO$GBA.ini chỉnh thành SAV/SNA File Format == Uncompressed , sau đó vào game save
+ Tiếp theo : vào http://www.shunyweb.info/convert.php để convert file save Source format chọn No$GBA , Target format: chọn RAW format. Sau đó dùng save editor để mở five save, good luck ^.<

Thank bác ptanhkhoa nhiều ! Tại nhiều game khó quá cần sài tí cheat từ pc sang cho dễ (T.T) Mặc dù bik việt làm đó kô hay ho gì (^.^)

lightning

Nấm nhỏ
Mình đang gặp rắc rối khi chơi Pokemon Diamond trên No$GBA (T_T) , chẳng là cứ hễ chơi đến doạn 2 thằng ku chọn 1 in 3 con pokemon đầu tiên trong cái cặp của ông già , sau đó đánh con chim đầu tiên " lúc con chim die cũng là lúc game đứng lun " :(( . mình chép save khác nhằm qua cái doạn chết tiệt đó cũng vo ích , nó ko vô game dc lun . Ai gặp tình trạng này và f9a4 giải quyết dc thì giúp mình với nhé , thanksssssssssssssssss
Nếu chơi Pokemon D/P bằng giả lập No$GBA thì lỗi bị đứng hình của bạn sẽ xảy ra khi bạn chơi ở chế độ "Tắt tiếng".Bạn khắc phục sự cố này bằng cách vô phần Setup của No$GBA bật lại tiếng cho nó.Tuy nhiên với cách làm này sẽ làm giảm tốc độ chơi của game đi khá nhiều.Cho nên mình chú ý bạn thêm là hiện tượng này chỉ xảy ra khi bạn đấu pokemon.Vì vậy nếu bình thường khi chơi thì bạn có thể tắt tiếng để tốc độ chơi nhanh hơn,còn đến lúc battle thì lại bật tiếng trở lại.Nói là vậy nhưng chơi Pokemon mà phải làm lặp đi lặp lại thao tác này coi bộ cũng khá phiền phức đấy :em36:

Thanks lightting nhiều , mình biết cách này lâu rồi giờ bạn mới post chỉ dẫn ^^! , mình qua đc đoạn đó rồi , nhưng đúng là xúi quẩy cho mình, mình chơi tiếp đc khoảng 1 tiếng nữa thì lần này nó ko chỉ đứng game mà con tự động reset lại máy PC của mình :(( , hỏi rất nhiều nhưng hình như chỉ có máy của mình gặp trường hợp này ==> vô phương cứu chữa :(( . Hôm qua còn ức chế hơn nữa đang thưởng thức Summon Night nó cũng bị vậy , mà lần này chỉ chơi đc có 15 phút đầu :(( , đời bức công quá ai cũng chơi đc , có mình ko chơi đc , ức quá :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

ptanhkhoa

V.I.P Member
giả lập iDeaS đã có version mới
iDeaS version 1.0.2.5

Changelog
* Fixed a bug in texture Management.
* Fixed a bug in BindTexture with Translucent Polygons.
* Fixed a bug in VRAM Control Registers.
* Fixed a bug in DMA with FIFO.
* Fixed a bug in pixel rendering in Mode 3,4,5.
* Added Palette Viewer.

DirectSound Plugin 1.0.1.1

* Fixed a bug in resampling Options.
* Fixed a bug in SOUNDxPNT registers.
* Added Capture capabilities.

ai giúp mình với , mình muốn chuyển file save của giả lập NDS sang file save của máy , mình đã thử đổi tên file save giả lập giông với tên Rom ở trên máy DS nhưng không được , cũng đã thử cách của bạn ptanhkhoa , cũng chẳng xong , vậy ai biết thì giúp mình với

lightning

Nấm nhỏ
ai giúp mình với , mình muốn chuyển file save của giả lập NDS sang file save của máy , mình đã thử đổi tên file save giả lập giông với tên Rom ở trên máy DS nhưng không được , cũng đã thử cách của bạn ptanhkhoa , cũng chẳng xong , vậy ai biết thì giúp mình với
Save của giả lập với save chơi bằng Flash card làm sao giống nhau được bạn.Muốn dùng được thì trước tiên bạn phải chuyển nó sang đúng loại file save của loại card bạn đang dùng rồi mới chép vào thẻ nhớ xài được.Để chuyển đổi qua lại giữa các dạng filesave của các thiết bị card,bạn vô trang này nhé :

http://www.shunyweb.info/convert.php

-Savegame to convert : chọn filesave bạn cần convert
-Source format: dạng filesave gốc (ở đây nếu trước bạn chơi bằng giả lập NO$GBA thì bạn chọn NO$GBA(.sav) ).
-Target format : dạng filesave của thiết bị card bạn đang dùng.
Sau khi convert hoàn tất thì bạn đổi tên cho trùng với tên game đang chơi trong thẻ nhớ là xong.

Nếu chơi Pokemon D/P bằng giả lập No$GBA thì lỗi bị đứng hình của bạn sẽ xảy ra khi bạn chơi ở chế độ "Tắt tiếng".Bạn khắc phục sự cố này bằng cách vô phần Setup của No$GBA bật lại tiếng cho nó.Tuy nhiên với cách làm này sẽ làm giảm tốc độ chơi của game đi khá nhiều.Cho nên mình chú ý bạn thêm là hiện tượng này chỉ xảy ra khi bạn đấu pokemon.Vì vậy nếu bình thường khi chơi thì bạn có thể tắt tiếng để tốc độ chơi nhanh hơn,còn đến lúc battle thì lại bật tiếng trở lại.Nói là vậy nhưng chơi Pokemon mà phải làm lặp đi lặp lại thao tác này coi bộ cũng khá phiền phức đấy :em36:
ah` bạn có thể chỉ cụ thể phần SETUP nằm ở đâu ko, mình mới down về nên ko rành.

Tớ down bản giả lập NES cho DS trong topic của Tiểu Bảo , down xong ấn vào để chạy thì nó hiện ra 2 dòng :

1. Use the Web service to find appopriate program
2. Select the problem from the list .

Làm thế nào bây giờ các bạn ?

fly_us

Nấm bình thường
DS nào hiện lên thông báo đó 8-}

Chép file đó vào thẻ nhớ, bỏ vào flashcard, nhét vào DS, mở lên.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN