Thảo luận The Legend of Zelda: Twilight Princess

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình đến đoạn cứu được 7 hay 8 con khỉ gì đó chúng nó lối thành một hàng dài để cho mình nhảy qua nhưng lại có một cái cửa bị khóa mình tìm mãi không thấy chìa khóa? giúp mình với

đi qua đoạn này rồi , hok nhớ nữa ^^ , nhớ quan sát kĩ 2 bên , trò này thì ko có cái đoạn đường nào là thừa cả , cứ đi hết , ăn dc gi thì ăn , đừng ngại đi lung tung, xem trên bản đồ có những chỗ nào chưa đi thì cố đâm vào

lemonadess

Banned
Topic Zelda ế hàng từ năm ngoái tới giờ :(
Nhìn chung Zelda tự nghiện cứu là chính. Vì có nhờ người khác chỉ dẫn thì lát sau cũng vẫn bí như thường. Tốt nhất là lên internet tìm guide rồi "mần" theo.
Phải chăng nhiều lúc bí quá nên mọi người cũng "bỏ" game lun :(

ppkhoa

V.I.P Member
1 khuyết điểm nhỏ của Nintendo là làm game bắt người ta tìm đường hay mò dữ quá nên nhiều người nản nhanh lắm ! Nhưng đối với ai chịu khó thì dễ́ thôi !

lemonadess

Banned
Cái đó không thể gọi là "khuyết điểm" được em à. Nhất là với game Zelda nữa, thể loại phiêu lưu hành động cơ mà ? Thực sự là phải có "nhiệt huyết" với game Zelda, thì mới đi hết game này được. Tại thời lượng của game là rất dài

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Anh cũng chưa chơi hết nữa, lúc trước đang chơi thì mò trong option bị xóa mất save T_T nản nên bỏ lun tới h. Khi nào rảnh rỗi mới dám lấy ra chơi lại, game dài wa' nên cũng nản >.<

lemonadess

Banned
Lại thêm 1 người nữa từ bỏ Zelda :((
Trước đây em có 1 điều ấm ức: Chơi Ocarina of Time trên N64 chưa bao giờ phá băng được (vì bộ nhớ của máy hỏng), nên quyết tâm "gọt" sạch bản Twilight, cũng vì thế mà trong mấy ngày tết vừa rồi cày hết cỡ cho xong game

cho hỏi cái mình cứu đc 3 con khỉ rồi o biết đi đâu nữa còn mỗi con đường nhưng bị tảng đá nó chắn.Cái con Bom để nổ xa wa chạy o thể nào tới.Mà cho hỏi làm thế nào để chụp ảnh trong wii rồi cho lên máy tính vậy.

lemonadess

Banned
Vào trang guides.ign.com, gõ từ khóa để tìm là "twilight princess (wii)walkthrough". Sau đó bạn chịu khó đọc mà hiểu, chứ hướng dẫn từng cái 1 ko ai làm nổi đâu.
Hiện nay chỉ có game SSBB là cho chụp screenshot thôi. Những game khác dùng máy ảnh mà chụp màn hình tivi bạn à.

ppkhoa

V.I.P Member
SSBB cho chụp screenshot nhưng phải convert lại mới có thể xem được trên máy tính. Vì file gốc là file .bin nên bạn cần chương trình bin2jpeg d0e63 chuyển đồi định dạng và xem trên máy tính. Còn file replay thì vẫn chưa có cách

Đơn giản mà.

Đầu tiên ấn sử dụng Bumerang

Giữ nút B, sau đó để con trỏ vào cái chong chóng thứ nhất ấn C, tiếp tục đến cái thứ 2 rồi ấn C ... đến cái thứ 4.

Sau đó thả B ra.

Thứ tự chong chóng thì hình như là nhìn phía dưới chân ý.

Hình như là ấn Z chứ ko phải C bạn ạ.

Cái chong chóng đầu tiên khi lock lại thì cái khóa lock sẽ có màu đỏ thì phải. Các cái còn lại sẽ màu vàng.

thank cám ơn dc rồi

ai qua cho nay rồi bảo mình cái.Cái thằng béo này nó cứ lăn giữ nó mai o đứng lại làm thế nào để wa đây ai qua rồi chi cái.........

Đoạn đó ko qua được đâu. Bạn phải quay về làng Ordon gạp ông trưởng làng để lấy đôi giày sắt với học chiêu vật thì mới qua được.

lemonadess

Banned
Đúng rồi. Cũng đang định cho ý kiến đây. Quay về làng Ordon lúc mới bắt đầu game đó. Đi tới gần chỗ chăn dê có ông già hói đầu đứng đó. Nói chuyện rồi ỗng chỉ chiêu cho, sau đó mới qua chỗ này được.

Lần sau ko được tạo topic lung tung vậy nha. Cứ post bài trong topic Zelda có sẵn. Topic này thì move vào topic Zelda lun. Còn tái phạm del thẳng tay :D

ai biết cách nâng cấp túi tiền o bảo tôi cái trong hướng dẫn đến chỗ này đã đựng dc 600rub nhưng mình chơi wa đoan này rồi vẫn o nâng cấp đc túi tiền

lemonadess

Banned
Đi kiếm ít nhất 2 con bọ (bug) ở Hyrule Field hoặc ở grave yard tại kakariko village. Sau đó đem chúng tới nhà Agitha tại Hyrule Castle town, cứ đi vòng vòng mấy nhà trong đó thể nào cũng kím được. :D
Đưa chúng cho Agitha để nâng cấp túi tiền 600 ruby :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN