Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Cho em hỏi khi nghe nhạc hay đọc file text để 1 lúc không bấm gì thì 2 màn hình tối om và đèn báo nhấp nháy,cái này có phải là sleep không?Tại em thấy bảo sleep hại đến touch screen ấy mà
Mà anh Nô ơi anh up cho em cái Image viewer với ! Cái trong box software die rồi:em25:
Nếu cả 2 màn hình tối om và đèn báo nhấp nháy từ từ thì DS đang ở chế độ sleep, còn nếu nhấp nháy liên tục với tần số nhanh thì mới có vấn đề. Nếu DS ở sleep mode thì không gây hại gì cho touch screen cả (nếu có thì bác Nin làm ra cái sleep mode làm gì :-?).

Mà sao lại nhờ tớ up cái IV :|, đâu có liên quan gì đến cái soft này đâu 8-}

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Vậy có soft nào giúp mình xem ảnh trên ds ko? với định dạng thông dụng là đc ròi.
Update moonsell bản mới là có thể xem video đc hả bạn? có phải mình bỏ video đuôi .dpg vào thẻ ròi vào phần multimedia là xem đc hok?(theo mình biết là phải có video vào đó mới nhận đc menu của moonshell,còn hok thì vào ds dưới dạng menu của r4 àh???)
Có soft nào giúp tớ nghe đc nhạc ở một số định dạng thông dụng khác ngoài mp3 hok?hoặc xem video dạng avi ???
Mình đã xả nén và bỏ vào thư mục theme của r4
Xem ảnh trên DS có thể dùng Moonshell hoặc DSO là thông dụng nhất.
Bạn thử update xem. Tốt nhất là dùng bộ convert đi cùng để convert cho nó chắc. ^^
Bạn dùng R4 thì cứ mở Moonshell từ menu chính của R4 là ok. ^^
Theme thì Abra cứ bỏ vào mục system lun cho tiện. ^^ Bạn nhớ đổi tên cho phù hợp.

Sorry vì hum nay mới trả lời. Mấy hum hok lên. ^^

Hi hi!!! Mình vừa xài M3 sakura để chơi nhạc và phim,chất lượng cực good,xem ảnh định dạng JPEG+BMP cực good,dù sao cũng cám ơn bạn nhìu ^ ^.......Mà theo như bạn nói,mình ko có cách gì mở đc moonshell

các bác ơi cho em hỏi tí : vào chơi Game muốn thoát ra chọn game khác thì bấm thế nào nhỉ ? em toàn phải tắt đi bật lại :(

Kame-Hino

Super Moderators
các bác ơi cho em hỏi tí : vào chơi Game muốn thoát ra chọn game khác thì bấm thế nào nhỉ ? em toàn phải tắt đi bật lại
Mình thầy bài trang trứoc co trả lời ròi mà
L+R+A+B+X+Y

Mình muốn hỏi là cái thẻ R4 nó hiển thị themes theo tháng à? thấy có 12 thư mục theme1,2...gì đó
Như vậy là ko chọn theme bất kì đựoc hả?

Kame-Hino

Super Moderators
Ah quên...cũng mún hỏi thêm cái này

Mình mới mua DSL, hiện nay cái mình có là Apple Green Limited (màu chuối nguyên cây nên là hàng hiếm chăng??? he he)

Nhưng đang lẽ cái mình mua là Pink Metallic Limited Nintendogs, màn hình nó sáng tới nấc 3 thì bình thừơng, tới nấc 4 thì...giật giật liên hồi, nhưng lúc đó nhìn nó sáng ngang hàng với DSi lun!! nên phải đi đổi cái khác, a chủ shop bảo là vì nó sáng quá nên....
có bạn nào từng bị dzụ này hem?

lightning

Nấm nhỏ
Có cách nào gõ chữ bằng Keypad thay cho màn hình touch ?

Có bạn nào giúp được mình chuyện này không ? :em25:
Màn hình touch DS mình giờ bỗng nhiên bị lờn,không còn nhạy như trước nữa.Mỗi lần vào web do touch không chính xác nên gõ chữ rất khó khăn.Mình muốn hỏi mấy bạn có biết loại soft duyệt web hay quản lý file trên thẻ nhớ nào mà hỗ trợ dùng các phím bấm (Keypad) thay cho màn hình touch không vì mấy soft mình dùng hiện giờ gõ chữ đều bắt buộc phải touch hết ?

langtu

Nấm nhỏ
Bạn có thể fix được lỗi lờn của touch screen đó. Mày mò phần setting tẹo là ra thôi. Good luck.:b-d[1]:

lightning

Nấm nhỏ
Lỗi màn hình Touch máy hình là lỗi thuộc về phần cứng,không còn cách nào fix lại được đâu (có chăng chỉ còn cách thay màn hình mới thôi).Mình đang thử tìm xem có loại soft duyệt web nào mà nhập chữ không cần phải touch,không biết có không?

Wolverine

Nấm nhỏ
làm rơi có ảnh hưởng gì đến nội tạng ds lite không nhỉ, tớ làm rơi 3 lần rồi :-s, cũng may sàn gỗ chứ không phải gạch đá + có vỏ chống sốc nhưng vẫn sợ không biết nội tạng có sao ko :-s

gameboy89

V.I.P Member
He DS của bác giống em mặc áo giáp chống đạn :)) ! Bác xem rơi rùi có làm sao hok :D , nếu có áo giáp rùi mà rơi vẫn hỏng như thường thì lột ra cho nó mát :))

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
làm rơi có ảnh hưởng gì đến nội tạng ds lite không nhỉ, tớ làm rơi 3 lần rồi :-s, cũng may sàn gỗ chứ không phải gạch đá + có vỏ chống sốc nhưng vẫn sợ không biết nội tạng có sao ko :-s
Rơi vô tư đi cậu :-j, miễn sao nhặt lên còn chạy được, touch screen vẫn hoạt động thì còn ngon lành. DS cũng thuộc loại nồi đồng cối đá đấy :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN