Thắc mắc về Wifi của DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

honquoc

Thành viên lâu năm
oh sẳn tiện cho hỏi . Mình xài net fpt từ nha ông hàng xóm modem cũng để bên ổng cho hỏi nếu mua usb wifi đó mình cắm vào cỗng usb máy nah2h mình thì nó phát sóng wifi ko thank trc

keubibo

Nấm nhỏ
Mình thấy trên mạng có con này support soft AP cho PSP DS Wii giá tầm 150K-180k ko biết dùng em này có chơi DS được ko nhỉ bác nào dùng rồi chia sẻ với

:em16: con này mình đã dùng thử rồi nhé, khá tốt và tiện :em16:
:em05: nhưng chắc chắn là mạng VCTV thì toi

ZhumZhum

Nấm bình thường
Có bác nào giải quyết hộ em cái lỗi này với trong Pokemon Platinum khi dùng Wifi cái
Vô được 30s thì nó hiện lên cái bản eror màu xanh, mặ dù sóng còn đầy
"A communication error has occured.
....
Please press the a button"

Vintendo

Nấm nhỏ
Và cho hỏi ké luôn là ở TPHCM, có cửa hàng nào bán các loại USB Wifi kết nối đc với DS ?
Loại nào rẻ mà tốt [như Wifi Link ?]

Hiện nay TP-Link đã tung ra Driver mới :
Unlock được cho cái Wireless Adapter khả năng làm Access Point :x

Driver này của 321G, còn ai dùng cái khác có thể vào trang chính đế download
@Lưu ý : khi switch, có thể nó sẽ hiện 1 thông báo lỗi, kệ cứ bỏ qua :-j

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
cái usb này
mình cài win7 chọn driver do windows tự update online thì nó ra atheros ar5007ug và nhận dc usb wifi nhưng ko biết config nó ở đâu. Cái phần mềm WP Utility cài trong win7 thì dc nhưng chạy nó ko hiện lên. Ai bik chỉ dùm :D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Anh em thay nhau lên đời win 7 giờ mới té ngửa ra là bao nhiêu thứ cũng kéo nhau đình công :)). May là mình chưa (kịp) ham hố nâng cấp :">

Quên, em mù vụ này, hông biết câu trả lời :">

aliviss

V.I.P Member
cái usb này
mình cài win7 chọn driver do windows tự update online thì nó ra atheros ar5007ug và nhận dc usb wifi nhưng ko biết config nó ở đâu. Cái phần mềm WP Utility cài trong win7 thì dc nhưng chạy nó ko hiện lên. Ai bik chỉ dùm :D
cái này ko support win 7 nhé ---> nên bán đi mua 1 cái Buffalo Wi-Fi gamer accesspoint giá 350K về cắm dây mạng là chạy luôn cực ngon có AOSS cực tiện luôn

bjboyn00b

Banned
CHo mình hỏi chút, có loại nào giúp NDS và PSP kết nối WIFI mà ko phải bật máy tính ko ? Mà thấy mọi người bảo cái TenDa W541U (USB Wifi) dùng được cho NDSi nhưng sao nó ghi chuẩn G, mà thấy có người nói chuẩn B mới xài được cho NDS, vậy rốt cuộc là thế nào ?

Mình muốn mua 1 supercard để xài opera thì phải mua ở đâu ? giá cả bao nhiêu ? mình ở Saigon. bạn nào có kinh nghiệm xài rồi chia sẻ với mình nhé.. ah còn câu hỏi nữa: card rung có giá bao nhiêu và có phải là game nào cũng hỗ trợ rung không ?

honquoc

Thành viên lâu năm
có ai xài dsi ko cho hỏi dsi thì cần úb wifi nào la 2thcih1 hợpp nhất mình có cái tenda thì ko vô đc trong khi dslite vẫn vô bình thường

honquoc

Thành viên lâu năm
Wifi Router mắc quá , àm úb wifi xài tốt mình thấy nahnh lém , mà lúc ab5n wifi dsi có cái khoa ko cái ổ khóa của bạn đóng hay mở cái mình mở mà ko vô đc xem youtube thì thấy khóa mới vô đc potay mà nhà bạn ở đâu có ngại cho mình lại nhà thỉnh giáo ko vậy hic hic
À chữ ký của bác thêm cái logo dsi là vừa rồi đấy

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Wifi Router mắc quá , àm úb wifi xài tốt mình thấy nahnh lém , mà lúc ab5n wifi dsi có cái khoa ko cái ổ khóa của bạn đóng hay mở cái mình mở mà ko vô đc xem youtube thì thấy khóa mới vô đc potay mà nhà bạn ở đâu có ngại cho mình lại nhà thỉnh giáo ko vậy hic hic
À chữ ký cảu bác thêm cái logo dsi al2 vừa rồi đấy
do u ko chỉnh đc đó thôi(do là JP eheh) chứ hàng mới của Nintendo hiếm khi nào bị trục trặc lắm,nếu thích cứ ghé nhà mìh sẽ chỉ cho tất cả về DSi bản JP,nhưng chỉ freetime vào buổi sáng

honquoc

Thành viên lâu năm
vậy làm phiền bạn cho mình biết địa chỉ để mình tới , ah nhân dịp ra mắt bạn thích ăn gì nói mình mua tặng bạn 1 hộp cơm sường nhé , mà mấy giờ bạn rãnh vậy ??????? cam 1o7n trc
Mà bạn xài Tenda hay gì vậy ?><

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
vậy làm phiền bạn cho mình biết địa chỉ để mình tới , ah nhân dịp ra mắt bạn thích ăn gì nói mình mua tặng bạn 1 hộp cơm sường nhé , mà mấy giờ bạn rãnh vậy ??????? cam 1o7n trc
Mà bạn xài Tenda hay gì vậy ?><
a mình sài router wifi của Nhật hiệu Buffalo(hỗ trợ chuẩn b/g) giá giờ cỡ 500k
Không cần quà cáp gì hehe giúp chút thôi mà add nick yahoo dễ nói hơn : chibicomic87@yahoo.com (thường onl từ 9pm,10pm...)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN