Thắc mắc về Wifi của DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Có bác nào giải quyết hộ em cái lỗi này với trong Pokemon Platinum khi dùng Wifi cái
Vô được 30s thì nó hiện lên cái bản eror màu xanh, mặ dù sóng còn đầy
"A communication error has occured.
....
Please press the a button"
Mình gặp lỗi y hệt bác này mặc dù sóng full 4 vạch trong khi đang đấu pokemon với đứa bạn...Có ai biết chỉ hộ mình với :em19::em19::em19:

thientai99x

Nấm nhỏ
cho em hỏi là em đang dùng DSi, window 7, 1 buffalo wifi wcr g54. em dùng AOSS, connect dc 1 tí nó lên ba cột xanh rồi đợi 1 lát nữa lại ba cột đỏ rồi ba cột xanh rồi ba cột đỏ, rồi nó báo lỗi 052100. có ai biết giúp em với :(

sonchuaquy

Nấm nhỏ
cho em hỏi là em đang dùng DSi, window 7, 1 buffalo wifi wcr g54. em dùng AOSS, connect dc 1 tí nó lên ba cột xanh rồi đợi 1 lát nữa lại ba cột đỏ rồi ba cột xanh rồi ba cột đỏ, rồi nó báo lỗi 052100. có ai biết giúp em với :(
bạn thử viết cho mình xem cái lỗi đấy là lỗi gì, nó ghi ngay ở bảng lỗi đấy, cứ ghi nguyên ENG vào

Tui cũng bị y như vậy, câu trả lời là DS bắt sóng wifi yếu lắm lúc dc lúc ko? Nếu mua DSi fullbox thì mở cuốn sách hướng dẫn ra gần cuối nó có phần mã lỗi mở ra kt nha! Cái này là lỗi router!

gameboy89

V.I.P Member

thientai99x

Nấm nhỏ
IP máy em là 113.190.169.11 em nhập vào DS là 113.190.169.21 còn tâtd cả các thứ khác như Subnet Mask và Default Gateway , DNS servers em nhập giống hệt y trên máy vào DSi phải ko ạ ? :(

gameboy89

V.I.P Member
Connecting from a hotspot:

* The access point at the hotspot may not be experiencing problems. Ask the staff on site if their Wi-Fi network is up and running.

* If the hotspot's access point has a built-in firewall or other security that interferes with the necessary transmissions from the Nintendo DS, then the access point will not be compatible with the Nintendo DS.

* Try another hotspot.
If you are still unable to connect, please call 1-800-255-3700 in the USA or Canada for more information.
Mọi lần toàn ra cafe kết nối :P, nên cũng chịu, ai làm đc rùi chỉ e nó đi kìa :D

thientai99x

Nấm nhỏ
hôm nay em lọ mọ ở Advance Setup tự nhiên lại Connection was Successful(AOSS) mừng quá mở pokemon SS lên thì vào wifi nó lại báo error code:(, bực quá xóa đi làm lại và... error code 052110-1 again :((

honquoc

Thành viên lâu năm
bạn nên để iP động đừng chỉnh ip tĩnh khó vô lém mình chơi IP động vô rè rè có lú cno1 lỗi thì kệ nó để 1 ~2h sau hoặc mai là hết ngay thôi ah

cho hỏi lên wifi làm sao để lên yahoo..vào trang web yahoo nó bảo fai co adobe flash player,nhung ma ko down dc ??????
có ai biet trên dsi shop con chuog trinh j hay ho hok ?
còn point trên ds shop làm sao kiếm đc vậy ???????????

trungtu1441996

Nấm nhỏ
hôm nay em lọ mọ ở Advance Setup tự nhiên lại Connection was Successful(AOSS) mừng quá mở pokemon SS lên thì vào wifi nó lại báo error code:(, bực quá xóa đi làm lại và... error code 052110-1 again :((
Bạn connection successful rồi thì tránh xa cái router khoảng 2-3 mét nếu là DS.Mình lúc đầu ở gần quá toàn bị thế,bạn thử lại xem.

mấy bro ơi cho em hỏi làm sao để vào dsi shop vậy em đã bật wifi của máy mà vẫn ko vào dc . có cần phải vào game chon mutiplayer ko . em xin cảm ơn

aliviss

V.I.P Member
mấy bro ơi cho em hỏi làm sao để vào dsi shop vậy em đã bật wifi của máy mà vẫn ko vào dc . có cần phải vào game chon mutiplayer ko . em xin cảm ơn
ở menu vào mục setting --> connection --> seach mạng wifi --> mở khóa (nếu có) --> chờ test --> tự độn save lại (nếu test thành công)

thế là xong vào dsi shop nó tự động connect cái mạng mình vừa search :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN