Softmod cho tất cả wii - 3.0 đến 4.1

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Chưa cài được cIOS thì USB Loader bị lỗi.KO chạy được hackmii lỗi ra sao?các bạn khi hỏi cố gắng cụ thể tình trạng một chút.vd FW bao nhiêu? hbc?đã cài những gì?...

lemonadess

Banned
Softmod tốt hơn modchip. Máy chỉ có modchip sẽ không thể chơi những game mới ra hiện nay :| Softmod và modchip không tác động lẫn nhau. Đã có modchip vẫn phải thêm vài bước softmod để chơi game.

lemonadess

Banned
Nếu chơi game qua disc channel mà chưa cài cIOScorp thì đó là đang dùng chip. Còn chơi game qua Neo Gamma hay này nọ là xài Soft.
Fw 4.0 trở lên mà chơi game được qua disc channel tức là đã softmod rồi.

Soft và modchip xài song song nên không thể rõ hoàn toàn lúc nào xài cái nào :| Nếu đã softmod đầy đủ, chơi được game thì modchip coi như là biện pháp dự phòng khi bị brick (dùng để boot đĩa recovery)

Mình làm theo chỉ dẫn của lanbe nhưng đến bước 3 thì bắt đầu có chuyện ngay từ bước a, mình load IOS36, bấm A xong rồi không tiếp được nữa vì bấm nút gì nó cũng quay về SD card. Còn mình muốn cài những cái khác thì toàn bị lỗi 2011. Mình làm theo hướng dẫn thì cần phải có IOS35-64 v1040.wad mà cái này thì mình tìm khắp net không chỗ nào còn down được. Giờ thì mình biết phải làm gì? có ai giúp được không?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Mình làm theo chỉ dẫn của lanbe nhưng đến bước 3 thì bắt đầu có chuyện ngay từ bước a, mình load IOS36, bấm A xong rồi không tiếp được nữa vì bấm nút gì nó cũng quay về SD card. Còn mình muốn cài những cái khác thì toàn bị lỗi 2011. Mình làm theo hướng dẫn thì cần phải có IOS35-64 v1040.wad mà cái này thì mình tìm khắp net không chỗ nào còn down được. Giờ thì mình biết phải làm gì? có ai giúp được không?
trucha bug đâu sử dụng ios35 bạn cần nó làm gì.Bạn copy trong gói dowload vào sd ko biết có chính xác ko.Rất nhiều người đã thành công,bạn tuân thủ chính xác các bước lại xem.

Mình đi mấy hôm có công chuyện, hôm nay về vô đây thấy trả lời sớm, cảm động quá. Mình đã download lại cái gói của lanbe, làm lại từ từ từng bước và đã thành công. Mừng quá đi. Cảm ơn lanbe và lemon nhiều nhiều nha.

Mình lại có vấn đề khác hỏi các bạn. Neogamma7 không đọc được bằng đĩa. Mình muốn cài cái cIOSCORP V3.6 thì toàn bị lỗi -1. Mình muốn cái Backup Lauchner gamma cho tụi trẻ con dễ dùng thì cũng không chơi được luôn. Vậy mình cài sai hay thiếu cái gì vậy mấy bạn?

lemonadess

Banned
Có thể do máy chưa được Trucha Bug Restore. Xem bài update/softmod Wii sẽ rõ về bước này. Nhưng lời khuyên là máy chạy ổn định rồi thì cũng không nên đụng chạm mấy cái đó làm gì :D

Máy của mình là 4.0 rồi, mình nghĩ là ko cần phải update nên chưa up. Mình vừa cài cái cIOScorp 3.5 thì được không bị lỗi -1 nữa nhưng vẫn chưa chơi được.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
bạn có nhiều đĩa ko,có một số đĩa ko chơi được.nếu chừng 4 -5 đĩa ko chơi được thì có vấn đề.bạn có thể nêu tên vài game bạn đã thử xem.

huhu, những đĩa này mình đã chơi được ở cái máy khác vẫn bình thường mà. Mình vừa làm lại cái Trucha Bug thì còn tệ hơn, bị lỗi gì đó không chạy tiếp được.

---------- Post added at 11:07 AM ---------- Previous post was at 11:02 AM ----------

Mà Neogama7 thì vẫn đọc được USB. Vấn đề là chủ nhân cái Wii đang hack không có HD, nên chỉ cần dischanel. Nhìn mấy đứa nhỏ ngồi ngóng chờ mà vừa tức, vừa tội, vừa muốn cho chúng ăn đục vì "sao lâu thế hả cô? " Giờ chẳng biết làm gì đây?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
bạn cài cIOScorp thì Trucha Bug chạy sẽ bị lỗi.Bạn hãy uninstaller cái cIOScorp rồi làm lại từ đầu một lần nữa xem.Bao giờ máy chạy tốt,cài xong các bước hãy cài cIOScorp.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN