Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Có R4 không bác, đỡ phải hack cho mất công. Còn không thì bác ra hotgame, địa chỉ 106 / G3 Trung Tự hoặc 127 Trần Huy Liệu.

HN còn có Gamecenter, có quảng cáo trong forum này đó, nhưng không rõ họ có dịch vụ hack không.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
cho mình hỏi dùng cái cây...ngoáy lỗ tai đó thấm tí nước lên đầu rùi chùi 2 màn hình có ảnh hưởng gì ko ta, màn hình con DS lite của mình dơ quá chừng

hieu

Nấm nhỏ
hem có gì đâu mình làm hoài ! nhưng bạn cẫn thận đừng để lông bông ngoáy tai lọt vào cái lỗ mic thôi!

Unicorn9x

Nấm nhỏ
cho mình hỏi dùng cái cây...ngoáy lỗ tai đó thấm tí nước lên đầu rùi chùi 2 màn hình có ảnh hưởng gì ko ta, màn hình con DS lite của mình dơ quá chừng
em toàn lấy bong thấm cồn lau! cực sạch:D
chịu khó lau đầu cây stylus và cái màn hình sẽ hạn chế gây xước màn hình và miếng dán bảo vệ!:spiteful[1]:

Thắc mắc 1 chút :clap2[1]:

Mình là new member, xin các bạn giúp mình một chút:
Mình có 1 DS Lite sử dụng R4, khi mình chơi game Final fantasy ring of fates thì thỉnh thoảng khi đi qua các cửa thì game thông báo: Thank you for playing rồi reset game luôn. Mình đã up R4 lên firmware mới nhất mà vẫn bị :em25:

Cho hỏi về chữ "R" màu xanh lá.

_Nó là cái gì thế? nghe nói là "real-time cheat" gì ấy hả? nó hoạt động như thế nào vậy?

_Thanks mọi người nha!

_Ừ, trong menu chọn game của máy ấy, góc trên bên trái có hình mặt trời để chỉnh sáng, còn bên phải là chữ R.

_Soft Reset là sao vậy? :-/ cám ơn bạn nha!

_À mọi người cho mình hỏi luôn là có cách nào chỉnh lại thời gian, ngày giờ trên DS mà không cần phải rút R4 của mình ra để vào System options để chỉnh ko? ý mình là chỉnh ngày giờ ngay khi R4 vẫn còn trong máy ấy?

backtaro

Nấm nhỏ
_À mọi người cho mình hỏi luôn là có cách nào chỉnh lại thời gian, ngày giờ trên DS mà không cần phải rút R4 của mình ra để vào System options để chỉnh ko? ý mình là chỉnh ngày giờ ngay khi R4 vẫn còn trong máy ấy?
Hiện tại thì theo tớ thấy hầu hết các loại Flash Card thì chưa cái nào chỉnh được cái đó hết. Mà chỉnh ngày giờ thì chỉ việc tháo băng ra rồi vào option chỉnh là xong, nhanh gọn chứ có gì rắc rồi đâu mà bạn phải tìm cách chỉnh trên r4 :|

Mà cái Spetertoi là đứa nào mà toàn spam linh tinh thế :| Lại bọn quảng cáo à :|

khiếp vệ sinh gì mà phải tháo thế,nó chỉ bụi bên ngoài chứ có vô lun bên trong đâu
hic, thì mình mún tháo cái phần bên ngoài nó ra đó, máy màu trắng nên ngay cái viền bên ngoài nó xấu kinh, ko biết dùng cái j` để chùi nó nữa, lấy cây kim chọt chọt mà hem dc :bones[1]:

Có ai biết cho em hỏi với,em có NDS FAT mà sạc lại bị hỏng rùi, em dùng sạc GBA SP thấy đèn báo đỏ bình thường ko bít dùng sạc thế máy co bị sao ko ah, mà giờ sạc cho NDS Fat bao tiền hả các anh

Cho hỏi về NDS FAT với

Tình hình là em mới có con DS FAT , em rút hết thẻ game và băng GBA ra khỏi Slot1 va slot2 và bật máy lên thì nó hiện lên như thế này http://img135.imageshack.us/img135/9320/firmwareom7.gif nhưng ko có phần Lales ct innocecce ngay trên pictochat í, em thử cắm thẻ game maiokard mà ko hiện lên cắm GBA cũng ko hiện lên nó cứ ghi la There is no DS card và there is no Game PAK( như hình ở đây) các anh chị cho em hỏi làm sao với, em tinh mua R4 mà ko bít có bị sao ko?? em cảm ơn nhìu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN