Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

troy28790

Banned
Có ai biết cho em hỏi với,em có NDS FAT mà sạc lại bị hỏng rùi, em dùng sạc GBA SP thấy đèn báo đỏ bình thường ko bít dùng sạc thế máy co bị sao ko ah, mà giờ sạc cho NDS Fat bao tiền hả các anh
e hèm cái nì thì theo như bạn nói thì có lẽ ko sao cả.Vì nếu như cắm sạc của GBA vào mà nghe cái tách là có sao liền hà,còn thấy nó đỏ và sau vài tiếng nó tắt bật máy lên thì bình thường thì chả sao đâu.Vì thằng FAT này nó sài cái port sạc dống của GBA.
Còn về sạc của FAT thì khoảng 120k 1 cái
mua ở đâu thì tuỳ bạn ở nới nào
đạikaka
Cho hỏi về NDS FAT với
Tình hình là em mới có con DS FAT , em rút hết thẻ game và băng GBA ra khỏi Slot1 va slot2 và bật máy lên thì nó hiện lên như thế này http://img135.imageshack.us/img135/9320/firmwareom7.gif nhưng ko có phần Lales ct innocecce ngay trên pictochat í, em thử cắm thẻ game maiokard mà ko hiện lên cắm GBA cũng ko hiện lên nó cứ ghi la There is no DS card và there is no Game PAK( như hình ở đây) các anh chị cho em hỏi làm sao với, em tinh mua R4 mà ko bít có bị sao ko?? em cảm ơn nhìu
nè bé yêu thích làm đại ca
em có thể cho anh bik là em đút băng vô lúc bật máy hay tắt máy đút băng rùi bật.Nếu em làm cách 1 thì khỏi đọc phần dưới nữa mà hãy làm theo cách 2
Máy em đã hackfirmware chưa.Nếu hack thì có lẽ thằng hack đó đã làm cho máy bị ba trợn(thôi rồi lượm ơi).Nếu chưa hack còn nguyên zin thì phải hỏi thằng bán làm ăn bậy bạ
em nên đi sửa đi
Còn mua R4 thì vô tư máy DS chả bị làm sao đâu

Em cám ơn anh nhé, em dùng sạc GBA cắm vào vẫn thấy đỏ, nhưng sạc mãi ko thấy ngắt mà vẫn đỏ , em rút ra chơi vẫn bình thường, ko bít em dùng sạc GBA cho DS FAT có bị hại máy ko? thanks!

Em cám ơn anh nhé, em dùng sạc GBA cắm vào vẫn thấy đỏ, nhưng sạc mãi ko thấy ngắt mà vẫn đỏ , em rút ra chơi vẫn bình thường, ko bít em dùng sạc GBA cho DS FAT có bị hại máy ko? thanks!
chả sao đâu, cái này hùi đó mình xài rùi, nói chung là cùng hàng nintendo và là sạc zin nên vẫn tốt hơn là ra ngoài mua sạc dỏm zìa sạc, còn bạn sạc bao lâu mà ko thấy ngắt, DS fat sạc 1 lần ít nhất 4-5 tiếng đó, nên bạn đợi lâu chút xem

fly_us

Nấm bình thường
mua về chép cái software trong đĩa đi kèm và ROM game vào thẻ nhớ microSD. Cắm thẻ nhớ vào trong R4 hay DSTT rồi cắm vào máy, bật lên chọn ROM rồi chơi :D

Firmware giống như hệ điều hành của flashcart, các game càng mới về sau thì cần firmware mới hơn hỗ trợ mới chơi được. Muốn update firmware thì vào trang download cùa flashcart đó down về, giải nén ra xong chép chồng vào trong thẻ nhớ là được.

fly_us

Nấm bình thường
Download Play là máy DS hỗ trợ nhiều người cùng chơi 1 game chỉ với 1 băng duy nhất. Cái này cũng tùy trò có hỗ trợ hay ko, ví dụ như MarioKart chẳng hạn. Game sẽ được download tạm về máy người chơi ko có băng (tất nhiên là phải ở gần với người có băng :D) và sẽ mất đi khi tắt máy.

chỗ sửa máy DS???

hix
có bác nào biết chỗ sửa máy DS ở Hà Nội không
tình hình là cái máy em có vấn đề mà em chả biết là do hardware hay software nữa nên hỏi chỗ sửa cho chắc ăn

triệu chứng của máy đại khái là
bật máy lên cái giao diện của SC hiện lên toàn chữ Mán Tàu chả ra Tàu mà Tây chả ra Tây chả biết đường nào mà lần, ấn vào 1 cái là đơ máy luôn
em dùng DS Lite và SC Lite

p/s : ko biết post ở đâu, post tạm ở đây, nếu có sai box thì move cái thread này hộ em chứ đừng del
thanks các pác nhiều

troy28790

Banned
hông sai đâu em yêu
cái chử tàu là do em chỉnh ngôn ngữ mọi đó,em vô chỉnh lại English đi
còn chọt vô đứng máy nghĩa là máy bị mát rùi đem sữa là cùng.anh đây ở tp HCM nên chả biết hà nội là cái khỉ gì ,chỉ biết là thủ đô VN thui,nên ko thể chỉ đường cho em.sory nhá

fly_us

Nấm bình thường
flash firmware khác được, nhưng phải edit gì hardware đó trước khi flash, do đó ko khuyên làm như vậy.

Hồi đó mình mua thằng bán nó làm sẵn nên mua SC Chinese rẻ mà vẫn có tiếng Anh xài :D

thực ra là chữ tàu thì em đã biết
đây nó ra những ký tự loằng ngoằng gì ý
lúc bật lên vẫn ra giao diện bình thường
nhưng tên trò chơi bị biến dạng
ấn chọn 1 cái là đơ máy luôn

gọi điện cho hotgame thì được chỉ là lên trang chủ down phần mềm mới nhất (chả hiểu gì???)

tình hình là em đã format lại thẻ
đang mày mò

fly_us

Nấm bình thường
SC MiniSD là hàng hiếm à, vì sử dụng được cho cả máy GBA nữa. Bán cho mấy người xài GBA xong mua lại SC Lite :D.. Có điều giờ ko biết tìm SC Lite ở đâu nữa luôn 8-}

chỉ dùm em mấy cái thuật ngữ

có mấy cái từ tiếng anh em ko hỉu gì ráo VD:firmwave,homebrew....Anh nèo pro chỉ giúp em để em hỉu thêm nhe ,em gà.Mấy anh chỉ càng nhìu càng tốt.
Em thấy trên trochoidientu.com bán DSL có hack firmwave mà em ko bik cái đó là cái gì hack cái đó có lợi hay hại gì ko mấy anh chỉ em với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN