Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

87519533

nWriter
Help me!

Tình hình là hiện giờ chú DS nhà em bị bệnh gì mà chọn game là đơ luôn :em39:
Ai chỉ làm sao đây ạ,máy mới mua hôm qua :-<
Thông tin:
-DS Lite xanh đen
-1 TTDS
-1 Micro SD 2 GB
Ai giúp thx nhiều :((:myemo0127:

87519533

nWriter
E hèm e hèm,đã update xong mà vẫn chẳng có diễn biến gì khác
Mà hình như dưới mỗi tên game đều có 1 vài icon nhỏ nhỏ như hình cái ổ đĩa với một quệt màu xanh hay cai chìa khoá,cuối cùng là cái icon của chỗ tắt PC
Theo suy luận và suy đoán của em thì phải bỏ cái khoá rồi thêm cái icon CD vào thì mới vào được,vậy ai đó chỉ cách tắt cái ổ khoá đi,mở CD thì em biết rùi
:((
Ức thật chẳng lẽ cái máy vào sọt sao :(
,huydinh83: đừng post bài bằng chử đỏ bạn

NKid

V.I.P Member
Lúc trước mình mua ở Halo một cái sạc cho GBA nhưng xài cho cả DS được luôn, cắm vô điện 220V chạy tuốt luốt ;)

hieu

Nấm nhỏ
cắm vào điện 350v ấy :
Lưu ý : Khi cắm vào thấy chóe lửa hay nỏ phát ra 1 thứ tiếng đại loại tiếng nổ là phải rút ra liền vì điện đã nạp đầy :))

xin chào tất cả mọi người , mình là thành viên mới và xin chỉ giáo thêm ! Rất vui dc làm wen ! The Nintendo is my life ! Tài sản : Game Boy Advance SP + 6 băng gốc , NDSL White + EZ Flash V + TTDS + 2.Micro SD 1GB ! ^^ ....

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
E hèm e hèm,đã update xong mà vẫn chẳng có diễn biến gì khác
Mà hình như dưới mỗi tên game đều có 1 vài icon nhỏ nhỏ như hình cái ổ đĩa với một quệt màu xanh hay cai chìa khoá,cuối cùng là cái icon của chỗ tắt PC
Theo suy luận và suy đoán của em thì phải bỏ cái khoá rồi thêm cái icon CD vào thì mới vào được,vậy ai đó chỉ cách tắt cái ổ khoá đi,mở CD thì em biết rùi
:((
Ức thật chẳng lẽ cái máy vào sọt sao :(
Sai rồi,đó là chỉnh cheat,softreset(tức là bật cái đó ở game bất kỳ,khi muốn ra menu thì ấn tất cả các nút),không liên quan đâu.Nếu tất cả các game bạn bị vậy thì mình bó,nhưng nếu toàn game mới thì tức là ttds chưa ra firmware để chơi những game đó.Nhớ update đúng loại ttds
@ Black tiger:Đọc kỹ bài này.

Ultimate

Nấm nhỏ
Mấy bác ơi hiện giờ em đang có số tiền khảng 4 mil và muốn mua 1 cái DS,nhờ mọi người tư vấn chút nha:D,em có vài vấn đề này thui:
1.Nên mua loại DS nào?Em nghe nói có 2 loại là DS One và DS Lite,DSL có vẻ xịn hơn(đời sau mừ)và gọn gàng hơn nhưng DS One thì có lỗ cắm Stylus.Em còn nghe nói nếu mua thì mỗi màu khác nhau thì được bonus 1 băng gốc khác nhau của Nintendo,vậy cho em hỏi là mua màu gì để được băng MaioKart DS?
2.Nên mua R4 hay FlashCard...?Em thấy nhiều người trong 4rom xài cái này để chơi game lậu(hơi khó nghe nhỉ:((),em cũng đã từng xài SuperCard để chơi GBA SP nên cũng biết chút ít về chơi kiểu này,vậy cho em hỏi có thể dùng cái SuperCard cho vào GBA slot của DS để chơi game GBA và DS không?Cho em hỏi lun loại nào chạy được mấy game đỉnh(FFCC,FFIV,TWEWY...)và loại nào có RTS và cheat nhé,nếu có thể cho em trang chủ của mỗi loại lun
3.Miếng dán màn hình.Em nghe nói màn hình cảm ứng của DS xài lâu sẽ bị xước và phải dùng miếng dán màn hình.Em nhà ở tận TP.Ninh Bình,không lên HN hoài được vậy có nên mua nhiều cái này để dành không?
4.Stylus của DS?Cho em hỏi nếu mất Stylus thì có dùng thứ khác để Touch lên màn hình cảm ứng không(Hỏi hơi ngu nhưng...cứ hỏi:bleh[1]:)Và có mua lẻ được không?
5.Pin của DS?Em nghe nói Pin DS có loại bán ngoài dùng được lâu hơn pin ở trong máy.À phải chỉ luôn em cách bảo quản pin nha em xài cái GBA SP ngay trước bị hư pin phải lên HN sửa hic nên giờ sợ lém:((
Em chỉ hỏi có nhiêu đó thui(thực ra còn nhiều vấn đề lắm nhưng chưa nhớ ra:)))Mọi người bớt chút thời gian tư vấn giùm em nha,nếu có thể chỉ em giá của từng món và mua ở đâu là tốt nhất và rẻ nhất nhe

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
1. DS One là FlashCard ( cái này đừng hỏi để sau nghiên cứu nhé ). DS đời đầu là DS FAT còn đời sau là DS LITE, cà 2 đều có lỗ cắm bút :D. Chuyện mua mỗi màu 1 băng mới nghe lần đầu :|.

2. R4 là FlashCard, chỉ có thể hỏi nên mua Flash Card hay SuperCard.
- Bạn hãy vào box Hardware --> Flashcard để tìm hiểu cho rõ.

3. Nói là mau xước thì cũng hơi lâu đó :D

4. Bán bút của DS thì cũng có hàng bán mà có hàng ko, nói chung khó mất lắm và ko dùng bút thì tay ..... cái gì cầm đc cũng sài đc như cây bút.

5. CHưa nghe thấy bao giờ chuyện pin ngoài xài đc lâu hơn pin gốc.

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Ashey nói hết rồi, thôi cứ chen vào ăn hôi vậy :D

Trả lời cho câu 1: DS Lite xịn hơn DS fat về mọi mặt: nhẹ hơn, sáng hơn (chỉnh được mức độ sáng), nhỏ hơn, chơi lâu hơn, dùng cua gái dễ hơn.... DS fat rẻ hơn DS Lite. Cái này tùy bạn chọn nhưng tớ rất khuyến khích mua DS Lite.

Câu 2: FlashCard là từ để chỉ cả R4 cũng như Super Card, DS one, vân vân... Tớ nghĩ ý của cậu là so sánh R4 và Super Card hả

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN