Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Các anh ơi em muốn hỏi xạc pin thì khi đầy nó có báo gì không nó có tự ngắt không hay là mình phải canh và ước lượng thơi gian xạc

fly_us

Nấm bình thường
tùy rè rè sao, nhưng tốt nhất là ra mua cái sạc mới về xài là vừa. Rủi dây nó bắt đầu chập chờn nó cũng rè rè kiểu đó, nó chập 1 phát là ko phải chỉ có cái DS lên dĩa mà toàn bộ điện nhà lên dĩa theo:|

Unicorn9x

Nấm nhỏ
chắc cái lõi đồng ở trong nó cảm ứng từ để tăng giảm cường độ dòng điện với hiệu điện thế bị cái gì đó nên nó mới kiu
tốt nhất mua cái mới xài:D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
no man! Không dùng gì vào setting cũng đã có 4 mức sáng rồi, tuan123 thử tháo hết flashcard ra rồi bật máy kiểm tra xem có mấy mức sáng.

Sữa dùm em lỗi này mấy anh ơi

Các bạn có thể chỉ cho mình cách gải quyết chuyện này được không.
mình mới mua máy nintendo và supercard DS one.MÌnh lên mạng tải bản OS cho SuperC(ko phai la ban mới nhất). Mình chép vào FlashMemory MicroSD.Sau đó bỏ vào máy thì chạy được vô hệ điều hành
Sau đó mình tải bản os mới nhất chép vào thì ko xài được.
Nên minh đã chép bản OS cũ lại thì vào đc hđh.
Sau đó mình lỡ xóa hết các file trong thẻ nhớ, mình chép bán OS lại nhưng ko vào đc hdh. Nó hiện ra bảng thông báo như sau
"boot MoonShell
version 1.41 by Moonlight.
Dec 14 2006 09:35:21 GMT+09:00

ITOMOx20a9960,0x0.0xf0c
DTCMOx20a 7814,0x800000,0x214c

NDS farmare language ID : 1
warn image filename [warn_eng.b153]
In it Filesystem.
FileMaxcount=256
not found EXFS.
Detcted adapter is MPCF.
(or external CF/SD memory adapter)
find path...
find.
can not found shell folder.

Mình đã thử chép nhiều bản OS khác nhau nhưng chẳng có bản nào chạy đc cả(mình cũng đã format lại thẻ nhớ rồi)
Vậy các bạn có biết có phải supercard của mình bị hư hay có vấn đề gì?
các bạn có thể hướng dẫn mình đc ko!

Help me, nút R bị kẹt rồi T_T

Hu hu, tớ mới mua NDS được khoảng 2 tháng, giờ nút R bị kẹt luôn. Ấn xuống rồi là không nảy lên được nữa, làm sao bây giờ ! Help me !!! :em25:

bạn thử cậy khẽ ra rồi ấn vào lại xem,ko dc thì mang ra ngoài hàng họ làm cho,chắc là phải bung máy ,có khi cái dây đồng bị cong

trước giờ thấy có dán hình lên ds chứ chưa ai làm đẹp ds bằng nước hoa cả......^^

mà xài ds thì cứ yên tâm ít vấn đề..trừu zụ chơi ngoài nắng => man hình vàng...nghe nhìu nhưng máy chưa bị :D

cho mình xin địa chỉ Hack Ds fat ở Hà Nội để chơi game trên SC SD

cho mình xin địa chỉ Hack Ds fat ở Hà Nội để chơi game trên SC SD

bạn nào biết xin để lại tin nhắn trên này hoặc nhắn tin cho mình vào số 01689404636, kèm theo giá tiền nhé, mình xin cảm ơn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN