Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình là newbie của dòng máy DSi này vừa mới mua con DSi có cái FC R4iUltra nhưng không hiểu sao khi copy game Pokemon black vào chơi thì bấm nút A thì màn hình trắng và không vào game được nữa . Mong các bạn hướng dẫn dùm mình làm sao vào game với nhé

Bạn lên mạng search YSmenu.nds. Đây là một giao diện chạy tương thích với rất nhiều game nds cả pokemon black white mà một số dòng R4 clone như R4 ultra load game không tốt.

Hipi01

Nấm bình thường
bạn bóp vào cái nắp pin xem nó có tắt máy ko , nếu tắt thì chắc là cục pin bị lỏng , kiếm mảnh giấy chèn vào chỗ cục pin thật chặt là ko bị tắt nữa

Hipi01

Nấm bình thường
chèn sao cho cái chân tiếp túc của cục pin và máy sát chặt vào nhau , chèn ở cạnh của cục pin ấy , bóp thử vài lần vào nắp , nếu vẫn tắt thì lôi ra chèn lại

Các bác cho e hỏi làm thế nào cài 1 trình duyệt web trên con máy của e là bg dùng trình duyệt nào tốt nhất?? E có đọc qa mấy bài hồi xưa của mấy bác thấy có thể cài đc. Các bác chỉ e tận tình nhé và xin link dow luôn :(

Các bác cho e hỏi làm thế nào cài 1 trình duyệt web trên con máy của e là bg dùng trình duyệt nào tốt nhất?? E có đọc qa mấy bài hồi xưa của mấy bác thấy có thể cài đc. Các bác chỉ e tận tình nhé và xin link dow luôn :(
trên dsi bạn phải lên FW mới nhất rồi vào eshop download opera mini, lên FW như thế thì flashcard bạn đang dùng sẽ bị block ngay nếu đó ko phải loại mới nhất.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bạn cứ xem cái dãy mã số mã vạch của nó, xem 3 số đầu là mã quốc gia. Chỉ cần biết nó sản xuất cho thị trường nào thì chất lượng sẽ tương ứng như thế, còn made in ở đâu đâu quan trọng :) !!!!

junior1506

Nấm nhỏ
chả quan tâm made in, thường là cứ made in China là hàng tốt, mấy cái made in Jap hay Sing mới là đáng lo.

Mà cái hàng lởm nhất từng xài là made in Vietnam =)) chất lượng gia công kém thôi rồi (ý nói Samsung)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN