Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hiện tại trong máy DSi có 1 số loại game nó để ở ngoài menu chính và cũng có thể nhìn thấy ở ngoài menu chính dư rất nhiều ô trống. Nếu em muốn để game ra ngoài đó thì phải làm sao?

Nếu không để game được thì liệu có chương trình gì để ra được ngoài menu chính của chiếc máy DS không? Em nghĩ chắc Nintendo không thiết kế chỗ trống để bỏ trống ở đó mà có thể dùng vào mục đích nào đó. Vậy cho hỏi chính xác lun là mấy ô trống đó dùng làm gì? Thx!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mấy cái ô đó là để bạn lên DSi Shop tải chương trình hoặc game về bỏ vào, chứ chơi game lậu thì không có đem ra ngoài đó được

Cho em hỏi mức sáng mặc định của chiếc DS là bao nhiêu vậy? 3 hay 4? Tại giờ em muốn chỉnh lại mức cũ. Theo em không lầm là 4 nhưng thằng em thì kêu là 3. Vậy 3 hay 4 vậy? Mức 3 em thấy hơi bị tối thì phải! Ai bik xin giúp dùm!

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
4 mức lận, mức 3 và 4 của DSL thường hơi khó nhận ra, của iQue nhìn rõ hơn

muốn chỉnh độ sáng thì bạn tháo hết FC ra, xong mở máy lên vào menu chính, sau đó chọn cái hình mặt trời đến khi thấy mức sáng phù hợp

còn chỉnh trong FC thì bấm nút L

các anh em giúp mình với. sau khi mình cài game vào thẻ nhớ, gắn vào máy thì không vào được màn hình menu của máy mà chỉ thấy hiện lên LOADING không thôi. Thẻ của mình là DSTT

bioibi24

Nấm nhỏ
các anh em giúp mình với. sau khi mình cài game vào thẻ nhớ, gắn vào máy thì không vào được màn hình menu của máy mà chỉ thấy hiện lên LOADING không thôi. Thẻ của mình là DSTT
ko phải tai game đâu bạn ah , cái này là do chua up firmware của Flashcad , bạn dùng R4 thì vào trang web có ghi ở dưới R4 để down firmware về :rolleyes[1]:

Cho em hỏi về wifi trên ds

Anh em ơi cho em hỏi là em lỡ mua cái router chuẩn g để xài cho laptop rồi có cách nào xài cho ds đc ko :em27:
search trên mạng thì em thấy cái router của em vừa chuẩn g vừa chuẩn b mà chẳng hiểu sao ko kết nối đc với nintendo dù cài đặt đầy đủ:em27:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Nó chỉ phát ra được một loại sóng thôi, muốn đổi thì phải chỉnh lại, không có phát cùng lúc 2 loại sóng được. Bạn thử mở trình duyệt ra rồi gõ 192.168.1.1 rồi enter xem, thường thì nó mở ra giao diện cài đặt của router, nó có hỏi mật mã thì gõ admin, pass là admin luôn, rồi mò chỉnh trong đó. Trong sách hay đĩa đi kèm nó có hướng dẫn hết đó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN