Thắc mắc về Wifi của DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình cài được driver rồi, bạn hướng dẫn config dùm mình.
Lúc mua mình muốn cái USB wifi mình sẽ thành wireless access point . Khi cắm vào máy nó báo là Ralink wireless Lan card vậy có phải mình mua nhầm rồi không ( vì máy mình đã có card wifi sẵn đâu cần mua USB làm gì )

cài cái Gigabyte rồi, mỗi lần swith qua AP là bảng điều khiển không lên. Còn cái Ralink driver mỗi lần swith qua AP đến đoạn enable ISC là nó treo rồi tắt luôn, có ai biết cách khắc phục không, của mình là RT73 :em25:

Vintendo

Nấm nhỏ
Mới mua con TP-Link TL-WN321G, bây giờ đang ko connect được với mạng nhà xài VNPT, ko hiểu tại sao đã Bridge rồi, mà h bấm F5 cũng báo ko có Wireless .............. IP động, VNPT, Win XP SP3 ! Và xung quanh nhà ko có 1 thằng nào có WIFI cả #_# ...............

Tình hình là em mới mua 1 con TP-Link TL-WN321G, tuy nhiên sau khi config xong theo Guide thì nó lại chả search ra được 1 cái mạng nào ? Trong khi đây là đầu thu / phát Wifi ? Em đã thử Bridge Connections thử nhưng cũng không có kết quả ???? Máy em xài Win XP SP3, Mạng VNPT, xung quanh nhà ko có 1 thằng nào phát sóng Wifi cả (mà cái em mua hình như là thu / phát luôn) ?????

Vintendo

Nấm nhỏ
Em đã config xong con TP-Link, Bridge Connection, máy laptop nhận ra mạng và chạy ầm ầm, tuy nhiên kết nối vào WFC thì báo lổi "Cannot access ......." (Error 51300) và cả lỗi 51301, tại sao vậy ?????
(TP-LINK TL-WN321G, sử dụng driver Ralink RT73, là 1 USB Wifi Connector)

Vintendo

Nấm nhỏ

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Hông rõ vụ này lắm, nhưng router hỗ trợ wifi cho DS dễ hơn mới đúng. Vì các USB Wireless thường chỉ hỗ trợ 1 chuẩn duy nhất là b hoặc g, trong khi router lại có thể tùy chọn được, dễ dàng tương thích với DS hơn :D.

Vintendo

Nấm nhỏ
Hông rõ vụ này lắm, nhưng router hỗ trợ wifi cho DS dễ hơn mới đúng. Vì các USB Wireless thường chỉ hỗ trợ 1 chuẩn duy nhất là b hoặc g, trong khi router lại có thể tùy chọn được, dễ dàng tương thích với DS hơn :D.
Đã thử làm theo hướng dẫn, tuy nhiên vẫn 51300 :(( Lạ nhất là vẫn thấy mạng, kết nối tốt nhưng không vào được, toàn 51300 :((

Nobita!

Lạ vậy? Đã sửa từ "open" thành "shared" rồi mà vẫn bị à :|? Đây là cách chuyển:
Mã:
Go to Start
Control Panel
Network Connections (or Network and Internet Connections-> Network Connections)
Right Click on the Wireless Internet Connection you are using
Click Properties and a window should pop up
Click on the Wireless Networks Tab
Click properties
Then change your Network authentication to WEP Shared to connect to your WEP Shared Network
Click OK, then click OK again

Soft ralink của mình sau 1 tuần báo lỗi khi chạy ở AP bữa nay tự nhiên chạy được =.=!. Bây giờ đã kết nối được wifi cho NDS lite nhưng khi kiếm mạng chơi nó luôn báo lỗi 84020, xin hướng dẫn cách khắc phục

Vintendo

Nấm nhỏ
Soft ralink của mình sau 1 tuần báo lỗi khi chạy ở AP bữa nay tự nhiên chạy được =.=!. Bây giờ đã kết nối được wifi cho NDS lite nhưng khi kiếm mạng chơi nó luôn báo lỗi 84020, xin hướng dẫn cách khắc phục
Ông này giống tui :)) Kết nối được, lâu lâu, mà khi nối mạng trúng thì 84020, ko trù́ng thì là 51300 =))

Nobita!

Về lỗi 84020, có thể do USB hay router trục trặc tạm thời. Tháo ra gắn lại vài lần sẽ khắc phục được. Hoặc không thì đó là do server đang down tạm thời. Nói chung đây ko phải lỗi do config sai :D

nhung~ thac mac ve nintendo wifi...

may bac cho em hoi chut' , em dang tinh mua 1 USP wifi nhung ......:em25:
ko bik gia' ca~ cua no ' va` cach su dung cua? no'
bac nao bik chi em cach su dung no de choi online:em36:

Đầu tiên là bạn ghim nó vào cổng USB của máy tính có mạng internet. Sau đó bỏ đĩa driver tặng kèm khi mua USB rồi cài driver đó. Bên trong cái đĩa có chỉ cách cài cũng như cách sử dụng luôn, bạn cứ làm theo là ok :D.

Xong phần cài đặt, tiếp theo là bạn phải cho máy bạn nhận diện được sóng wifi từ cái USB. Bạn nên xài game Mario Kart rồi vô phần chỉnh network gì đó để chơi multiplayer (quên mất rồi, xin lỗi nha) để cài đặt. Cài đặt xong rồi thì chơi bình thường :D.

Mình có cái USB đó mà cả năm nay không rảnh để chơi online cho nên trong phần hướng dẫn có thể có chút sai sót :P.

Help me!!! Vấn đề Wifi

Lúc conect để chơi Mario Kart thì nó seach mình chờ 2' mà không thấy vào...không biết làm sao nữa:em04:. Mình vào mạng Wifi ở công ty chứ không dùng USB Wifi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN