Tư vấn tâm lý {Miễn phí nha}

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Cái này chắc chẳng cần tớ phải biện hộ nhỉ? Anh em già đầu trong này biết rõ rồi còn gì :|. Vodoi_em cái tội thích chu du thiên hạ nên giờ tu vị còi quá, không rõ được thực hư =.=

Nobita!

lại thêm một chú tiểu trẻ người non dạ :|
quên mất, báo cáo với Zelda là mấy cái file đó không convert được. Đợi anh tìm xem soft convert ra mp4 đã. Hay em tự down dpgtool về (trong box Soft/Hardware đó) convert xem sao, coi như tặng anh luôn mấy bài nhạc này nghe cho đỡ buồn :D

(Bài viết chia làm 3 khúc ít có liên quan với nhau, viết theo 3 cảm xúc khác nhau, đọc hơi lủng củng)

À, tớ có chuyện cần tư vấn đây.
Chuyện là tớ thích một cô gái nhỏ hơn mình 2 tuổi và học khác trường mình(tớ học trường bán công, cô ấy học trường chuyên) đến 5 năm rồi cuối cùng khi tớ là SV ĐH năm nhất tớ đã thổ lộ nhưng cô ấy lại nói là đã có BF. Cuối cùng mọi chuyện lại trở về điểm xuất phát.(Vòng vòng)

Nhưng chuyện tớ mún hỏi là; nguyên là cô ấy cùng một nhóm truyện tranh với tớ, nhóm tớ có 9 người, chỉ mình tớ viết kịch bản, và tớ không biết vẽ. Hiện giờ tớ đang cố gắng hết sức(hay trên trường nghiêm túc/ngủ, về nhà ôm DS) cho chương trình ĐH và ngoài môn tiếng Anh là môn học chính, tiếng Pháp là môn học phụ, tớ đang còn ôm đồm thêm tiếng Hoa và tiếng Nhật. Hơn nữa truyện tớ viết đang dở dang cả 1 năm rưỡi chưa viết tiếp, rồi bài tập trưởng nhóm giao tớ còn chưa làm(vì tớ không chịu vẽ). Áp lực hơn nữa, tớ đang học vượt và dự kiến năm sau sẽ ra trường(sớm 1 năm) và đang làm một dịch giả tiếng Anh trên mạng. Tớ hiện đang hết sức b[usy]èo nhèo vì yêu cầu công việc, ý thích học hành, hoạt động trong nhóm và trên các diễn đàn(tớ làm mod trong một diễn đàn), thời gian cho bạn bè, cho manga, anime, music, games(nhờ DS mà dường như 4 cái này có đỡ hơn nhìu, yêu cầu phải đạt được học bổng từ papa & mama và cuối cùng dẫn đến là một ngày, tớ không biết phải làm cái gì trước(riêng về ngôn ngữ thì để khỏi quên, mỗi ngày tớ dành cho một thứ ít nhất 1h)

Hơn nữa, papa chỉ trích mình rằng mình ích kỉ không hòa đồng và không có mơ ước riêng; nhưng mình chỉ đáp lại rằng, những người đụng tới những thứ thuộc về mình mà không hỏi ý kiến mình thì mình sẽ không bao giờ chia sẻ cho họ cái gì cả. Bởi vậy mà người trong gia đình lớn hơn mình rất xung khắc với mình nhưng bạn bè mình thì rất dễ chịu.

Kết cục, mình không rõ mình có nên thêm hoạt động vào cuộc sống của mình cho nó thêm phần phong phú hay lược bớt đi cho bớt bận rộn. Nhưng tớ lúc nào cũng thấy mọi thứ đều đáng học, bởi thế mà nhờ tính tham lam mà bất quyết.

Có thể là tớ quá ích kỉ, nhưng nhìn lại, lúc trước khi còn nhỏ chưa hiểu nhiều chuyện, tớ đã quen với cách luôn đứng một mình, giải quyết mọi thứ không cần đến ai. Tớ cũng đã từng trải qua cảm giác không muốn tồn tại vì không xứng đáng tồn tại khi không ai công nhận mình, khi nhìn vào mọi thứ bằng cặp mắt vô hồn coi chúng như không có ý nghĩa. Tớ bây giờ vẫn chẳng tin vào ai ngoài chính mình, chẳng sợ gì ngoài bản thân mình, sự cô đơn và sự vô nghĩa. Tớ vẫn cứ đứng một mình, giải quyết tất cả mọi chuyện...chỉ khác là tớ tỏ ra quan tâm đến người khác khi tớ gặp họ, chỉ cần họ đừng đụng vào bất cứ thứ gì của tớ mà không hỏi ý kiến. Dần dần tớ nhận ra ai cũng muốn được quan tâm dù rất nhỏ, và vì thế mà tớ có rất nhiều bạn bè. Vì dù thế gian có thế nào, tớ chỉ nghĩ rằng ngày mai mình sẽ không thể chậm rãi nhẹ nhàng bước đi trên con đường tới trường hay chỉ đơn giản là nhìn ngắm mọi thứ xung quanh, hay chỉ nằm lười ở nhà với con Nintendo DS...là bất hạnh vô cùng. Tớ yêu mọi thứ tớ có thể thấy. Tớ muốn thấy tất cả mọi thứ xung quanh tớ. Rõ ràng và tường tận.

Nhưng giờ tớ lại quá bất quyết.

Nếu bạn giúp được tớ, thành thật cảm ơn.

Giúp tớ với, Hitomi!!!

Nhìn vào văn chương của bạn, tuy Hitomi chưa thể đoán ra là ai, nhưng mình biết rằng...Chính xác là bạn nhất định biết gì đó về mình, bạn có quen mình chăng, mình đoán bạn là dân của accvn & vnsharing...

Chuyện tình cảm ko thể nào theo ý muốn của mỗi chúng ta được, ko phải là thương mại hay buôn bán, cho dù bạn cho thật nhiều nhưng ko nhất thiết bạn sẽ nhận lại 1 cách khôi nguyên trọn vẹn... Huống chi là tình đơn phương, nếu bạn "Suki" cô ấy thì hãy ủng hộ sự lựa chọn của cô ấy...
Đây là forum của Nintendo, Hitomi xin lấy ví dụ nếu bạn là Luigi và anh chàng này yêu mến Công Chúa, nhưng sự thật ko bao giờ có thể thay đổi, Peach mãi mãi "Suki" Mario...

Manga & Anime là 1 phần tất yếu tronmg cuộc sống Otaku nhưng dù sao vẫn mãi là 1 phương tiện "chiếu soi" lại nội tâm người xem, bạn đừng gắng hết mình tham gia 1 nhóm để rồi tự gò bó mình, như 1 nhóm fansuber, nếu 1 trong các thành viên bị "busy" nếu nhóm đó thật sự hiểu cho bạn và muốn "sống" dài lâu thì phải hỗ trợ cho bạn, sao đằng này lại ép bức bạn.

Việc học hành tất cả đều do bạn tự đèn ép gò bó tâm hồn thể xác của bạn, và bạn ko phải là thần thánh, bạn ko thể hoàn thiện và chu toàn bổn phận bạn đâu, hãy luôn thả lòng vì lòng tự tin và khả năng của bạn, mình tin bạn hiểu ý của mình vì bạn là 1 người tự cao.

Đọc một bài viết được cố ý viết thành 3 đoạn văn khác nhau viết bởi 3 người khác nhau cũng có thể kết luận ra mình là người tự cao sao. Ừm.

Nói chính xác, mình không hề quen bạn hay ở accvn, chuyện mình hỏi cũng là chuyện mình đang đau đầu. Mình thành thật cám ơn vì đã trả lời. Bên accvn lờ luôn bài viết của mình đi. Hay ghê gớm, heh heh. Con người chỉ thấy những gì họ muốn thấy, vậy nếu bạn muốn thì bạn sẽ thấy. Bất kì cái gì bạn muốn thấy. Mọi sự việc trên đời này đối với bạn thế nào là tùy vào cách bạn muốn thấy chúng như vậy.

Mình muốn đủ sức để thấy thật nhiều, để khỏi phải mù quáng. Hơn nữa mình cũng không có nhiều thời gian sống như những con người bình thường. Mình chỉ còn khoảng 11 năm nữa thôi, dù mình chỉ mới đi được 1/5 hoặc 1/4 của đời người. Mình không muốn kết thúc của mình đến sớm hay muộn, mình chỉ muốn mình vẫn đứng vững cho đến giây phút cuối cùng của cuộc đời để đối mặt với số phận của mình, và mình hy vọng cho đến giây phút đó, mình đã thấy hết tất cả những gì có thể, đã làm hết sức có thể, để chỉ mỉm cười nhẹ nhàng.

PS : Hì, mình muốn bạn trả lời bài viết chỉ vì bạn là người lập ra topic mà. Bạn lẫn mình đều hiểu rõ nhau mà.

Thành thật cám ơn. Đã chia sẻ.

vậy mà mình cứ tưởng bạn biết mình, làm hết hồn :D
bạn đã nói ra những câu như thế, nghĩa là bạn đang thử mình sao, mình cảm nhận được như thế
topic này ko chỉ ở đây có đâu bạn, nó có khắp ở các forum khác, có lẽ chủ topic ở các forum đó chưa đọc bài chăng

bạn nói mình hiểu rõ bạn chỉ qua 1 bài viết à =))

nguadien

Nấm nhỏ
Tớ thì hiểu đơn giản thui. Thử thách gì đâu, cậu ấy thích làm nhiều chuyện một lúc thì cứ để cậu ấy làm. Hết phim.

Tớ cũng đồng ý với Suteki. Thấy hay không tùy tâm.

PS : Hiểu rõ cậu ấy chỉ qua 1 bài viết 8-}, theo tớ phải là cậu muốn nghĩ thế thôi. Nói chung chuyện cậu ấy mặc kệ cậu ấy. Cậu ấy đủ sức để thấy thứ cậu ấy muốn thấy rồi.

Nobita!

Ai chỉ cho tớ cách đi ngủ sớm cái. Bây giờ gần 5h sáng rồi mà chả có khái niệm gì là buồn ngủ cả. Cứ thức đêm dần dần giờ đổ đốn thế này đây. Có ai biết cách đi ngủ đúng giờ hông? :((

Chỉ tớ đi, nếu không chả có việc gì làm đang spam tràn forum đây :|

fly_us

Nấm bình thường
Ai chỉ cho tớ cách đi ngủ sớm cái. Bây giờ gần 5h sáng rồi mà chả có khái niệm gì là buồn ngủ cả. Cứ thức đêm dần dần giờ đổ đốn thế này đây. Có ai biết cách đi ngủ đúng giờ hông? :((

biết thì tui đã không ngồi tới giờ này, 6h kém rồi :em29:

Có vợ đi là bảo đảm bị bắt đi ngủ sớm :em41:, thử không ngủ đi rồi biết :xm0012: :em08:

Kawaii

Super Princess Peach

- Thì muốn bùn ngủ anh Nô làm vài chiện gì đóa, ví dụ như đọc manga Doraemon hay lướt web, xem lại bài tập, 1 hùi là bùn ngủ à :">

- Trước lúc ngủ đừng cóa suy nghĩ chiện gì hết ;)) thì mới nhắm mắt được chứ :D

Kawaii >,<

Nintendo sao mỗi lần nói chuyện với con gái mà mình quí quí một tí thôi(bạn bè bình thường thôi ấy ) là ngoài mấy câu hỏi thăm chả còn gì để nói nữa , trừ khi nói đến các vấn đề liên quan đến PC , games console là sao vậy ??có khi còn như bị ngậm hột thị không nói được tí gì , hoặc nói vài ba câu rất vụng , thành ra nhiều lúc quí người ta lắm mà người ta chẳng hiểu cho. Tình hình là giao tiếp với con gái kém quá à

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Nintendo sao mỗi lần nói chuyện với con gái mà mình quí quí một tí thôi(bạn bè bình thường thôi ấy ) là ngoài mấy câu hỏi thăm chả còn gì để nói nữa , trừ khi nói đến các vấn đề liên quan đến PC , games console là sao vậy ??có khi còn như bị ngậm hột thị không nói được tí gì , hoặc nói vài ba câu rất vụng , thành ra nhiều lúc quí người ta lắm mà người ta chẳng hiểu cho. Tình hình là giao tiếp với con gái kém quá à
- Hố hố cái này cần có nghệ thuật bắt chuyện , bắt xong phải kiếm đề tài hấp dẫn thì mới lôi quấn bạn gái nói chuyện với mình >:) >:) :yahoo[1]:

Kawaii

Super Princess Peach
- Ko phải bạn giao tiếp với kon gái tệ hại đâu, trừ khi nào là "người ấy" ;))
- Kon gái cũng như kon trai, thích được âu yếm thích người ta nói về mình, như các lời khen ngọt ngào, rùi bàn về những sở thích của cô ấy, chứ gặp mặt người ta cứ nói về mình thì sẽ tạo sự nhàm chán cho người nghe đóa mà.

- Giao tiếp của bạn còn phụ thuộc vào tâm lý nữa đóa phải hông, lúc bạn vui thì tỏ ra khá tự tin, đến khi bùn thì hông cóa mún làm gì hết, ko vui ko bùn thì ngắm nhìn người ta ;))

- Kết luận, Nintendo là 1 kon người sống theo cảm hứng của 1 chàng trai, chỉ mún bàn về sở thích của mình, ko chịu nghĩ đến cảm nhận "người ấy", hơi ích kỷ phải hông ;))

Kawaii >,< (đoán mò hổng bít cóa đúng hông nữa)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN