Super Card [Slot 2]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Máy DS của cậu mua ở đâu? Nếu ở Vn thì phần lớn là máy đã hack, có thể chơi được bằng SC. Ở nước ngoài thì cần phải qua công đoạn hack hiếc kia để dùng được SC.
Khi convert xong SC báo lỗi gì không? Không chơi được là do màn hình trắng hay do lí do gì khác? Hay đơn giản là DS có hoạt động khi cắm SC vào không?

File .bin đó tương tự như file .dat trong R4 thôi, là firmware của SC, tạm thời giờ chưa cần quan tâm đến nó lắm. SC vốn đã có sẵn fw khi mua rồi, cập nhập thì để lúc khác cũng được.

PS: topic chuẩn bị move vào topic Super Card [Slot 2] nhé :).

game DS convert vào nó nhận game nhưng khi chạy thì màn hình trắng... game GBA thì nó ko thèm nhận game luôn... Máy của mình mua ở VN mà. Mình bật máy lên rồi vào phần play GBA game nó hiện ra 1 cái bảng có 4 tab list, save, option, help
Vậy hack thì mình có thể tự hack đc ko hay bắt buộc phải mang ra hàng? mà cái no pass device là cái gì mình nghe nói phải có thì mới chạy SC đc?

fly_us

Nấm bình thường
nếu có R4 thì cần gì passme hay hack nữa, R4 đã chạy như passme rồi.

Mà nếu đã vào menu của SC rồi thì có nghĩa là đã chạy, vấn đề còn lại là convert sao thôi. Mỗi game convert mỗi thông số khác nhau, ko có cách chung nên cũng khó nói.

mình có thấy thông số gì đâu? chỉ thấy chỉnh yes no mấy cái kiểu như hot restart, cheat, vài thứ linh tinh chứ thông số thì mình chả hiểu gì ráo T.T
Mà bạn có thể hướng dẫn mình cách chạy file .bin đc ko hic copy vào mà chả biết làm sao để chạy? mình đọc hướng dẫn trong 4rum thì thấy nói là bật máy lên rồi chạy file bin đó thôi, nhưng mình chả thấy cái file ấy đâu cả?

hailainguyen

Nấm nhỏ
Mình vừa nghĩ ra 1 cách để các bạn tậu sc lite có thể vừa dùng dc cho DS vừa dùng dc cho GBA : lấy phần ruột của SC lite gắn vào phần vỏ của băng GBA , làm 1 cái khe để có thể đút thẻ nhớ vào như vậy đỡ mất công tìm mua SC mini sd hay SC sd rồi phải hok nè .mình nghĩ nó tương thích dc với gameboy advance vì sử dụng slot 2 mà
hình ruột của sc lite đây :

troy28790

Banned
Mình vừa nghĩ ra 1 cách để các bạn tậu sc lite có thể vừa dùng dc cho DS vừa dùng dc cho GBA : lấy phần ruột của SC lite gắn vào phần vỏ của băng GBA , làm 1 cái khe để có thể đút thẻ nhớ vào như vậy đỡ mất công tìm mua SC mini sd hay SC sd rồi phải hok nè .mình nghĩ nó tương thích dc với gameboy advance vì sử dụng slot 2 mà
hình ruột của sc lite đây :

làm sao mà được.Ông cứ nghĩ đút vô vừa là chơi được à?

hic làm ơn chỉ cho mình về cái cách xài SC đc ko T.T sao cứ đi lạc đề hoài hic chỉ mình cách up FW cho SC lite có hình minh họa thì càng tốt :( chỉ mình cách hack DS lun còn nếu ko thì cho mình địa chỉ ở HN hack mình ra :(

Mình ở TP HCM muốn mua super card cho GBA thì ra tiệm nào bán vậy .Đang để dành tiền mà sợ sau này bán hết thì tiếc quá .
Mà cho mình hỏi cái super card lite dùng dc cho GBA hok , nếu dc thì bây giờ còn bán ở tiệm hok và xài có khác gì super card sd và super card mini sd hok .
Đây là hình supercard minisd và cho em hỏi cái miếng tròn viền vàng có phài là pin hok và nếu là pin thì lỡ như sau này hết pin ta lấy gì thay , hok lẽ vứt lun cái sc
100% là pin , hết pin thì khỏi save , cũng có thể thay pin ! Mấy băng GBA china cũng có pin save giống vậy , băng gốc ko có !:em36:

Nobita!

nếu có R4 thì cần gì passme hay hack nữa, R4 đã chạy như passme rồi.

Mà nếu đã vào menu của SC rồi thì có nghĩa là đã chạy, vấn đề còn lại là convert sao thôi. Mỗi game convert mỗi thông số khác nhau, ko có cách chung nên cũng khó nói.
L-) nó đó, giờ SC đã chạy được rồi. Máy DS của cậu không cần phải hack nữa.
Cách convert thì vô hình chung cậu có thể xem ở đây: http://nintendovn.com/forum/showpost.php?p=20157&postcount=2.
Kinh nghiệm là cứ chịu khó mày mò option một chút là sẽ chơi được. Chúc may mắn :D.

hic cậu có thể up 1 ví dụ về file đã convert đc ko? mình đã bới tung cả 4rum thử đủ kiểu mà ko đc :(( mấy cái này tớ đã đọc hết rồi :( làm theo mà ko xong :( option là mấy cái kiểu như enable cheat, restart.v.v à hic mà sao tớ nghe nói máy hack rồi là mất chế độ sleep mode? tớ gập máy vào vẫn thấy nó sleep như bình thường mà

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Tớ chơi GBA trên SC card không thể save trong game được. Toàn phải real time save. Ai biết cách sửa không:-?

Ngoài ra chơi cái Dragon Ball Buu's Fury thì vẫn bị dính cái lỗi hardware như trên giả lập. Giả lập còn sửa được chứ SC thì sửa kiểu gì 8-}

fRenzy

Nấm nhỏ
Tớ chơi GBA trên SC card không thể save trong game được. Toàn phải real time save. Ai biết cách sửa không:-?

Ngoài ra chơi cái Dragon Ball Buu's Fury thì vẫn bị dính cái lỗi hardware như trên giả lập. Giả lập còn sửa được chứ SC thì sửa kiểu gì 8-}
Để save được dạng Normal thì nhấn L+R+SL+A (Sau khi save trong game)

Unicorn9x

Nấm nhỏ

do cái sc khi chơi trên gba nó sẽ load rom vào cái ram của nó nên khi chơi thì save sẽ nằm trong cái phần ram đó lun(ram này sẽ tự động mất khi tắt máy sau 5s) diue962 này dễ dàng nhận thấy khi mà chơi xong một game nào đó khi ấn L+R+start+select(soft reset) thì sẽ thấy tên cái rom game đang chơi nằm ngay đầu list game trong sc. khi mà chơi xong mún save lại giống như mình chơi trên băng xịn bt thì phải soft reset một cái thoát ra menu sc chọn qua tab saver(sau khi đã chơi game xong và save load gì trong đấy đấy, thoải mái!:D) chọn vô cái file tên rom mún save .sav thì nó sẽ hiện ra cái bảng hỏi do u want to save to super card thì chọn yes(A)! xong roài! save thành công sau này khi chơi và mún save thì lặp lái bước đó thôi, còn load thì nó auto load. lưu ý quan trọng là nếu lỡ tay tắt máy thì bật lại liền sẽ ko bị mất save do cái ram đó nó vẫn lưu lại dc trong vòng 5s!:-*(only for GBA!, NDS khỏi cần)

giúp mình cái ds lite này với

mình là mem mới mong các bạn giúp đỡ, mình mới sài ds lite này nên cũng chả bik gì hết. cái ds của mình lúc trước đang xài bình thường, ko biết sao bây giờ mình lấy ra chơi lại thì trong cái thư mục list trong máy thì màn hình trắng ko thấy 1 cái game nào hết mà trong thư mục saver lại có mấy cái file save, mà cái thẻ nhớ ko bị hư gì hết mà sao cắm vào ko thấy 1 game nào hết đó mặc dù trong thẻ có khoảng mười mấy game. mỉnh sài cái supercard sd, nó gắn cái thẻ minisd vào sài đó các bạn, mong các bạn giúp cho mem mới này nha. ah, tiện cho mình hỏi cách up firmware cho cái ds lite này làm sao với lại cách cài mấy cái ứng dụng nữa. mong các bạn giúp mình nha. thanks

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
ehhe ban đã chuyển nó wa folder save rồi muốn chuyển lại file có chứa game cứ bấm select khi nào thấy có game là ok ko biết đúng ko

Nobita!

Cậu nói rõ ra màn hình hiện những gì? Nếu chỉ hiện ra các file có đuôi .sav thì nghĩa là DS đang ở menu save, tớ nhớ là phải ấn L/R để di chuyển giữa các menu khi dùng supercard thì phải, thử xem sao.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN