Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình có máy nintendo Lite. Hiện tại máy của mình bật ko lên, khi gắm xạc thì cái đèn màu cam chớp chớp chứ ko sáng hẳn. Khi mì nhấn nút power thì cái đèn cam nó tắt lun. Các bạn nào biết thì tư vấn giúp mình. Mình ở ĐN. Không thì phải gửi ra SG sửa thôi

8163264128

Thành viên lâu năm
Gần đây mình ra hotgameshop để sửa lỗi màn hình cho dsi, lúc lấy về người ta bảo là hỏng bo mạch. Bây giờ đang chơi thì thỉnh thoảng nó bị tắt, còn ấn R thì nó tắt luôn. Ai có cách sửa nhanh vấn đề này ko? Bây giờ ko muốn ra hotgame nữa, mỗi lần sửa xong lại phát sinh vấn đề mới.

cododien_9x

Nấm nhỏ
Gần đây mình ra hotgameshop để sửa lỗi màn hình cho dsi, lúc lấy về người ta bảo là hỏng bo mạch. Bây giờ đang chơi thì thỉnh thoảng nó bị tắt, còn ấn R thì nó tắt luôn. Ai có cách sửa nhanh vấn đề này ko? Bây giờ ko muốn ra hotgame nữa, mỗi lần sửa xong lại phát sinh vấn đề mới.
bạn thử tắt máy đi rồi ắn R xem máy có bật lên không, nếu máy bật thì chắc là bị chạm mạch nút R với nút start, mà nếu bạn ít hiểu biết về bo mạch thì tốt nhất bạn nên đem đến shop cho họ sửa chứ tự sửa biết đâu heo lành lại thành heo què

cododien_9x

Nấm nhỏ
đây chắc là điểm chết màn hình hoặc có thứ gì đó màu như vậy rơi vào trong màn hình (ít có khả năng vì nhìn chấm xanh khá lớn)

TiểuLong

Nấm nhỏ
Theo mình nghĩ thì điểm chết màn hình chỉ rải rác trên màn hình chứ không tập trung 1 nơi :rolleyes[1]: ,chắc là vật gì đó,bạn đem ra tiệm xem thế nào

máy dsi của mình rất lạ, khi bật lên thì không có gì nhưng khi mở game lên và tắt game đi thì trên màn hình trên và cảm ứng hiện ra 1 dòng sọc trắng, chỉ khi tắt mới hiện ra, còn chơi game thì không thấy gì cả

thế mọi ng` có ai bk nó bị gì hk, mình thì hk chụp dc vì nó làm nhanh quá... chụp hk kịp, tks mọi ng` trước

gameboy89

V.I.P Member
máy dsi của mình rất lạ, khi bật lên thì không có gì nhưng khi mở game lên và tắt game đi thì trên màn hình trên và cảm ứng hiện ra 1 dòng sọc trắng, chỉ khi tắt mới hiện ra, còn chơi game thì không thấy gì cả

thế mọi ng` có ai bk nó bị gì hk, mình thì hk chụp dc vì nó làm nhanh quá... chụp hk kịp, tks mọi ng` trước
- Kiểu dạng như dead pixel ấy, chắc do va đập mới bị sọc như vậy, chơi game đủ màu sắc nên khó nhận biết, tắt máy màn den hoặc tráng mới lộ, mới bị nhẹ thôi.......khi nào nặng chơi game cũng nhìn thấy mới lo......cái này chỉ thay màn khắc phục đc thôi, chứ dùng thoải mái đi sau thay luôn màn :)

- Màn mua trên deadlextreme cũng hok đắt lắm, tự thay đc :), ngại thì ra hàng :)

Mình mới mua con DS Lite,nhưng slot 2 không khớp và rất dễ bị rớt ra (bạn mình cũng có DS Lite nhưng không bị như vậy) :(( .Lâu lâu trên màn hình lại xuất hiện 1 chấm đỏ ,tắt đi mở lại thì hết..
BTW: DS Lite có hàng fake không ,lo quá :((

Số là thế này: 1 hôm đẹp trời, mình đem con DS ra cóp vài game mới vào chơi và mở máy lên... Đc độ khoảng 2-3 phút thì màn hình dưới có dấu hiệu mờ đi, rồi mờ hẳn luôn, chỉ nhìn thấy 1 ít nếu nghiêng máy xuống. MÌnh muốn hỏi có máy của ai dính bệnh như thế này không chia sẻ xem sửa chữa thế nào, có phải thay hẳn màn hình không..
P.s: máy hoàn toàn không bị rơi hay va đập j cả. Trong quá trình sử dụng + sạc mình cũng rất cẩn thận.

tình hình là máy của chị 2 em gửi về cho em ko biết máy bị cấn hay sao mà cái màng hình trên có vài lằng đen với bảng lề lỏng le đang chơi tự nhiên gấp lại nên em cất vào tủ luôn khoảng 5 ngày sao em ghiền trò mario nên em lấy ra chơi thì tự nhiên cái màng hình em từ từ nó hết ko hiểu vì sao nên em để tiếp 2 ngày nữa thì tự nhiên lằng đen mất đi hết rồi em đi dáng m2 màng hình với decal thì tự nhiên chơi được vài tiếng thì bị mất loa ngoài gắn tai nghe vô thì nghe còn loa ngoài nín thin qua ngày sao lại có âm thanh chơi dc chút bị mất tiếng tiếp chả hiểu sao nó cứ lập đi lập lại hoài chán quá nên lên đây nhờ các bạn giúp voi' mà công nhân cái màng hình đs lite tự động hồi phục chả hiểu vì sao luôn

em mới tậu đc 1 cái máy DS lite lỡ tay del mất 1 số chương trình cài lại bật máy nỏ chỉ hiện dòng chữ loading rồi đứng im có bác nào giúp em với nha. em đang xài DS lite dùng card R4 Thank

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
R4 gì hả bạn? (có cả chục loại R4 khác nhau) Trên cái thẻ có ghi tên trang web gì không? Chụp hình đưa lên đây được thì càng tốt

DraconKing

Nấm nhỏ
1. Copy nhầm firmware.
2. Đầu tiếp thẻ của R4 kém nhạy, rút ra cắm lại thẻ vài lần xem.
3. Thẻ nhớ toi.
4. R4 toi.

1 trong số trường hợp trên check thử coi :rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN