Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

các bác ơi e mới mua lại đc ND lite nhưng vấn đề là khi váo cái thẻ R4 thì chả có cái menu nào cả và màn hình của e khi vào thẻ R4 có tình trạng như thế này :
Vào thẻ r4 thì màn hình trên đen sì và góc trên có đề R41 for NDL/...... V3.4. Màn hình dưới thì chả hiẹn ra cái ji cả
R4 của e là loại http://gshop.com.au/r4i-ll-green-for-3ds-nds-ndsl-ndsi-dsi-v14-dsi-ll4g-p-1087.html
mấy bác nào biết cách sửa hoặc là biết fimare kon này chỉ cho e với.
E cảm ơn các bác ạ

các a ơi máy DS lite của em khi đang ở menu thì báo đèn xanh nhưng khi vào thẻ R4 và chơi game thì nó lập tức sang đỏ thế là sao ạ. Pro nào biết chỉ e với ạ :)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
pin bị lỗi rồi, thay pin !!!!

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 11:03 PM ----------

Đùa àh mình cứ nghĩ nó ở trường hợp kia chứ :| !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

lỗi là thế nào ạ

---------- Post added at 11:12 PM ---------- Previous post was at 11:10 PM ----------

pin bị lỗi rồi, thay pin !!!!

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 11:03 PM ----------

Đùa àh mình cứ nghĩ nó ở trường hợp kia chứ :| !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
lỗi là thế nào ạ

tình hình là thế này không biết nó bị chạm ở đâu mà cảm ứng luôn bị chạm.hết cảm ứng.mới mở lên tự động vô menu

---------- Post added at 04:16 PM ---------- Previous post was at 04:15 PM ----------

làm sao cho hết bị chạm nhỉ?:sorry[1]:

---------- Post added at 04:17 PM ---------- Previous post was at 04:16 PM ----------

---------- Post added at 04:20 PM ---------- Previous post was at 04:17 PM ----------

với lại cho anh bảo còn cái r4 cho ds lite hông

---------- Post added at 04:41 PM ---------- Previous post was at 04:20 PM ----------

hông aio giúp mình hết vậy

Có thể sửa lỗi tự cảm ứng theo cách sau: vào game super robot war cho ds thì thấy được nó bị kẹt cảm ứng ở đoạn nào, dùng bút ấn mạnh vừa đủ vào đấy rồi kéo ra. xong. chúc bác thành công =)) em từng bị rồi =)) bác ở Hà Nội mà cần mua r4 cho ds lite thì chơi sang mua cái r4i gold plus của em cũng được =))

Hipi01

Nấm bình thường
mình bị lỗi này rồi bạn à , bạn xem cái màn hình cảm ứng của bạn nó có bị vật gì nhọn đâm vào làm lõm ở 1 chỗ nào đó ko

Lâu rồi em mới chơi lại con DS lite này rồi , em bật lên thì nó có mấy vạch trắng gạch ở màn hình cảm ứng bác nào giúp em với ( em ở Hà Nội )
Ảnh đây ạ
[/url][/IMG]

phongga

Nấm bình thường
nếu đã bị như vậy thì phải thay màn hình cảm ứng thôi bạn. Mà cho mình hỏi bạn đang chơi game nào mà nhìn lạ thế?:rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN