Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

phongga

Nấm bình thường
ặc, rune chưa chơi phần 1 nữa, game hay nên để dành chơi từ từ ^^. nếu bạn ở hà nội thì ra tiệm số 3 hàng mành hay tiệm game nào đó mà sửa đi nhé

Màn hình trên của mình đang bình thường, thì tự nhiên thấy có nhiều sọc ngang trên màn hình trên. Sau khi mình reset lại máy, thì màn hình trên trở nên mờ mờ, có phần hơi xanh xanh(xanh da trời), vậy là sao hả các bạn, nếu dùng tiếp thì có sợ hỏng luôn ko?

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mình quên nói ở trên, làm vậy là để xác định lỗi màn hình, chứ ko phải khắc phục. Mình từng bị lỗi này lâu lắm rùi. Giải pháp duy nhất chỉ là thay màn hình trên mà thui bạn àh.

Chào mọi người,

Mọi người cho mình hỏi về dòng máy này với, sao mình thấy nó nhiều mẫu quá. Nào là DS, DS Lite, DSi, 3DS, 3DS XL, ....
Vậy mẫu nào là mới nhất, có phải 3DS với 3DS XL không?

Mình đang phân vân mua 3DS với 3DS XL, mà hình như XL chỉ bự màn hình hơn, ngoài ra độ phân giải không đổi, vậy nó bị hột nhiều lắm hả?

Mình thấy màn hình máy PSP rồi, nó không có đẹp lắm (chắc do công nghệ cũ), vậy 3DS/3DS XL màn hình đẹp hơn PSP không?

3DS/3DS XL mua ở đâu được, có cần hack gì không để chơi game?

Mình hỏi nhiều do không rõ, mong các bạn đáp giúp.

Thân chào!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Chào mọi người,

Mọi người cho mình hỏi về dòng máy này với, sao mình thấy nó nhiều mẫu quá. Nào là DS, DS Lite, DSi, 3DS, 3DS XL, ....
Vậy mẫu nào là mới nhất, có phải 3DS với 3DS XL không?

Mình đang phân vân mua 3DS với 3DS XL, mà hình như XL chỉ bự màn hình hơn, ngoài ra độ phân giải không đổi, vậy nó bị hột nhiều lắm hả?

Mình thấy màn hình máy PSP rồi, nó không có đẹp lắm (chắc do công nghệ cũ), vậy 3DS/3DS XL màn hình đẹp hơn PSP không?

3DS/3DS XL mua ở đâu được, có cần hack gì không để chơi game?

Mình hỏi nhiều do không rõ, mong các bạn đáp giúp.

Thân chào!
NDS Fat/Lite thuộc dòng DS, DSi / DSi XL thuộc dòng DS thứ 2. Còn 3DS/3DS XL thì thuộc dòng 3DS thế hệ sau. Những cái thuộc cùng dòng thì chỉ khác nhau kiểu dáng và độ lớn màn hình.

Màn hình của 3DS đẹp ngang với PSP, nhưng đồ họa game đẹp hơn PSP nên dùng 3DS sẽ thấy nó đẹp long lanh hơn !!!!!!

afdf

Nấm nhỏ
3DS và 3DS XL bây giờ phải sánh với PS Vita bạn ạ . Cái đời DS là : Ds Fat - Ds Lite - DSi - Dsi XL - 3 DS - 3DS XL

3DS hiện giờ hack chỉ có thể chơi đc cái game của DS bình thường bằng flashcard , game riêng cho 3DS không hack đc mà phải mua card game bạn ạ . Tầm 500k 1 card . Các dòng DS thấp hơn thì chơi đc game GBA nữa vì có slot 2

mariobeo

Thành viên lâu năm
3DS và 3DS XL bây giờ phải sánh với PS Vita bạn ạ . Cái đời DS là : Ds Fat - Ds Lite - DSi - Dsi XL - 3 DS - 3DS XL

3DS hiện giờ hack chỉ có thể chơi đc cái game của DS bình thường bằng flashcard , game riêng cho 3DS không hack đc mà phải mua card game bạn ạ . Tầm 500k 1 card . Các dòng DS thấp hơn thì chơi đc game GBA nữa vì có slot 2
Đính chính lại 1 chút là dòng DS chỉ từ DS Fat đến DSi XL mà thôi. 3DS là 1 dòng máy hoàn toàn khác, hay nói cách khác là dòng máy hậu duệ của dòng DS.

E đang có 1 cn Dsi XL
Hồi đầu chơi game vẫn bình thường nhưng sau khi update cái R4i thì máy báo lỗi : An error has occured. Press and hold the power button to turn the system off. Please see the Nintendo DSi Operations Manual for help troubleshooting. :sorry[1]::sorry[1]::sorry[1]:
Đọc có mấy cái bắt phải dùng qua ds lite, hk bk có cách nào hk cần dùng ds lite ko
Tks trước

trungkkk

Nấm nhỏ
vậy ai biết fix lỗi reset trên r4ko? lúc mình đang chwoi game muôn ra ngaòi ân A,B,X,Y+ L,R để rết nhưng nó hiện hình cái thẻ nhớ+ đấu hỏi chấm báo đỏ . môi lần muốn chơi game khác lại phải ân nút power.Mình thủe cả YS cũng bị tình trạng y nhưe vậy? ai biêt cách sửa chỉ cho mình nha ^^!

Key_blade

Thành viên lâu năm
vậy ai biết fix lỗi reset trên r4ko? lúc mình đang chwoi game muôn ra ngaòi ân A,B,X,Y+ L,R để rết nhưng nó hiện hình cái thẻ nhớ+ đấu hỏi chấm báo đỏ . môi lần muốn chơi game khác lại phải ân nút power.Mình thủe cả YS cũng bị tình trạng y nhưe vậy? ai biêt cách sửa chỉ cho mình nha ^^!
YSMenu là vậy bạn,k reset đc đâu
Chỉ có 1 số fw có softreset thôi

Em chào các anh,
Cái DSi của em không chơi 1 tháng (do bận chiến game trên 3ds) nên giờ cắm sạc, chơi game vẫn bình thường, tuy nhiên nó có lỗi khó hiểu là chơi ở 1 chỗ thì không sao, nhưng em đút túi tới trường thì không bật lên được, dù pin vẫn đầy, bấm nút nguồn nó không động tĩnh gì cả, về nhà cắm sạc cho đèn cam đỏ thì bật lên lại bình thường. em thử thì phát hiện cứ gõ nhẹ góc dưới bên trái (chỗ viên pin, cụ thể là đầu tiếp xúc của viên pin) thì máy tắt và không bật được, phải cắm sạc mới lên. Em đã mở pin, lau chùi và chèn giấy những không ăn thua.
Em nghĩ nó lỏng pin, nhưng khó hiểu tại sau phải cắm sạc thì nó mới mở lên được, ngày tháng vẫn không bị mất ạ.
Em ở Đà Nẵng, không có điều kiện sửa máy nên lên đây nhờ các anh tư vấn bắt bệnh để biết hướng giải quyết ạ..
Cảm ơn đã đọc bài của em.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN