Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

tintin2397

Nấm nhỏ
Mấy bạn cho mình hỏi sao cái ds lite của mình lúc nhận wifi nó cứ bị lỗi này (đổi 3 cái wifi rồi mà vẫn bị,chả chơi online dc gì hết :sorry[1]:)

Mình có con DS lite mà chơi chán nên cho đứa em mượn! Sau một thời gian mình lấy lại thì khi cắm sạc ko thấy vào điện, đèn báo sạc tối thui. Thử mọi cách mà vẫn ko được.

Anh em biết nó bị lỗi gì ko? khắc phục bằng cách nào? chi phí khoảng bn?

Thanks

AH! Trước khi mất nguồn nó còn bị bệnh lệch cảm ứng ở màn hình dưới nữa @@! Cái này mình tự khắc phục được ko hay là cũng nhờ tiệm????

[E]arth

N-Poll
Mười đời mới về lại NVN :">
Không biết có bạn nào biết cách sửa phím L bị dính không ta? Cái DSi của mình mấy hôm trước chơi lại Black 2 thì bị dính thành ra không chơi được nũa :( còn cái 3DS thì không có FC để chơi game DS.
Híc có bạn nào giúp mình với :(

DraconKing

Nấm nhỏ
Vác ra shop nhờ họ thảo ra sửa hoặc thay luôn nút L đi, nếu đủ tự tin thì có thể tìm kiếm video "lột đồ" ẻm rồi tự làm.

hailainguyen

Nấm nhỏ
tớ có 1 cái DS LITE cũ mua về .Mọi chức năng ok , tuy nhiên chỉ có cái màn hình trên bị nhạt màu , chơi GBA bằng màn hình trên hình ảnh rất tệ (màu rất nhạt ,đôi khi không thể hiện đúng màu sắc ).Xin hỏi màn hình này có sữa lại dc ko , hay bắt buộc chỉ có phương án thay màn hình mới ? Nếu thay thì phí tổn tầm bao tiền ?
Hình ạ :
Tổng thể 2 màn hình

màn hình trên (sai màu)

màn hình dưới (đúng màu)

:em16:xin chào, chả là mình mới mua một chiếc Dsi XL 2nd khá tốt, chỉ có điều khớp nối màn hình giữa khá lỏng. Khi mở màn hình trên ra vẫn "tạch" nhưng thấy nó đong đưa thấy sợ quá :em09: Tính mua cái case nhưng hok biết có cải thiện được gì hay chỉ làm đẹp thôi nữa. Bạn nào có cách cho nó đứng yên lại chỉ giúp mình nhé. Nằm chơi zelda bực chịu k nổi:em10:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Gắn case vô nó áp chặt các khớp lại với nhau, máy cứng cáp hơn, đỡ hiện tượng rung lắc như răng bà già khi di chuyển máy. Mà thật sự là hên xui, nhiều khi gắn xong cũng vậy chả có gì khác

VuaBungBu

Nấm nhỏ
bạn nhìn kĩ trong sạc ( chỗ chữ input đó ) có phải là 220V ko ???? nếu đúng thì xài được đó, ko thì phải xem lại
nhưng mà nếu bạn mua máy mới USA thì mình nghĩ nó là sạc 110V chứ ????

bạn nhìn kĩ trong sạc ( chỗ chữ input đó ) có phải là 220V ko ???? nếu đúng thì xài được đó, ko thì phải xem lại
nhưng mà nếu bạn mua máy mới USA thì mình nghĩ nó là sạc 110V chứ ????
đúng rùi bạn a . nó ghi 110v . nhưng mình thấy nó giống với sạc 220v trong hình nên hơi thắc mắc:bye2[1]:

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Con DS của tớ bị 1 vạch điểm chết + bị liệt nút di chuyển.
Gần khu Đại Cồ Việt có chỗ nào sửa 2 cái trên không hả các cậu? (Tớ ở HN).

VuaBungBu

Nấm nhỏ
vậy nó là sạc 110V chắc chắn rồi. Uhm, cái sạc 220V nó cũng được làm kiểu dáng giống vậy đó mà :D
Btw, bạn mua sạc 220V xài cũng được, nhưng nếu mua cục chuyển điện 220V sang 110V thì xài chung với sạc này tốt hơn đó :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN